3DS Pokemon X / Y Công Bố Cho 3DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

boytoof198

Pokemon Master
Mình thì Xerneas ở bản nào thì sẽ mua bản ấy trước :)) btw, Top Fav-gen 6's Poke của mình hiện giờ là: Xerneas, Gogoat, Pancham, Clauncher, Fennekin, Helioptile. Mấy em còn lại ngang hàng :))
Nói chung thì trong tất cả những em đã em được lộ diện thì chả thấy không thích em nào cả :)) thiết kế đẹp :3

Mario

Thành viên lâu năm
Mình thì mua physical để sưu tập. Mỗi tội đang phân vân không biết nên mua X trước hay Y trước.
mình cũng vậy, sưu tập thì phải mua băng. nếu lúc đó tiền nhìu thì mua 2 cún, hok thì mua X trước

Nói chung thì trong tất cả những em đã em được lộ diện thì chả thấy không thích em nào cả :)) thiết kế đẹp :3
mình thì chỉ mê Eevee Fairy :x và 3 con starter

anminh

Nấm bình thường
Vậy máy xl pikachu limited thì mua bản nào

Còn băng gốc thì thường phải chờ cả tuần mới ship về được, còn mình thì tâm lý cứ ra là chiến lên chắc không chờ được như các bác.

Mario

Thành viên lâu năm
Còn băng gốc thì thường phải chờ cả tuần mới ship về được, còn mình thì tâm lý cứ ra là chiến lên chắc không chờ được như các bác.
mình ở hcm, mỗi khi băng gốc Pokemon phát hành thì khoảng 1 tuần là có thể mua dc. nhanh nhất thì cũng 4 gày

như đợt BW 2 phát hành thì sau 5 gày m đã mua dc băng

anminh

Nấm bình thường
Còn mình ở HN, nhanh nhất là 1 tuần, nếu may mắn ra thì sẽ sẽ có còn không thì chỉ có ship từ HCM mất thêm 2-3 ngày nữa và tiền ship

Còn mua bản digital ra ngày nào chiến luôn ngày đó, đỡ phải chờ đợi và đỡ tốn tiền ship

anminh

Nấm bình thường
Đấy là ship từ HCM về, cộng với cả thời gian để shop trong đó ship về thì nhanh nhất cũng phải hơn 1 tuần, mà trong thời gian đó nếu mua bản digital thì đã phá xong game lâu rồi.

Mist Gun

Nấm nhỏ
Đấy là ship từ HCM về, cộng với cả thời gian để shop trong đó ship về thì nhanh nhất cũng phải hơn 1 tuần, mà trong thời gian đó nếu mua bản digital thì đã phá xong game lâu rồi.

chơi thật sự thì thách cho một tuần8-}, trừ khi thuộc dạng cày nhanh cho biết, end xong post game tí thôi

rock

Nấm bình thường
mình nghĩ nên chơi download, lỡ có mất thì băng mất nhưng game digital thì vẫn còn mãi :D chỉ bực cái vụ không có box thui, khó nghĩ ghê
nếu bản X Y chuyển pokemon qua black white được thì sẽ chọn đội hình starter gen 1 trước :D hy vọng nintendo làm đơn giản chứ hem phải pal park gì đó :(

Thiên Yết

Nấm bình thường
Giá của digital nếu rẻ hơn nhiều so với giá của băng fullbox thì mình mới mua, tại box art nhìn cũng khá bắt mắt không thể bỏ lỡ được:)

kamai91

Nấm nhỏ
đang chuển bị tiền rướt 3DS và pokemon XY nhưng thắc mắc là cái bản digital , down về lưu đâu ????
à mà bản này thích nhất chế độ search player , hi vọng giống street fighter , đang đi đường gặp đứa khác đang chơi thì báo động , 2 thằng lôi 3DS ra đấu pokemon :D

anminh

Nấm bình thường
chơi thật sự thì thách cho một tuần8-}, trừ khi thuộc dạng cày nhanh cho biết, end xong post game tí thôi
Một tuần cũng phải xấp xỉ gần 150 giờ chơi rồi còn gì, có game pokemon nào mình không kill E4 trong 100 giờ chơi đâu :))
Còn cái box thì một khi cắm băng vào mình cũng chả biết sẽ quăng đi đâu nữa, ngắm một lúc rồi cất trong tủ, phá băng một mạch xong rồi mới rút băng ra khỏi máy nhét lại vào box rồi cất đi luôn.=))

Mist Gun

Nấm nhỏ
Một tuần cũng phải xấp xỉ gần 150 giờ chơi rồi còn gì, có game pokemon nào mình không kill E4 trong 100 giờ chơi đâu :))
Còn cái box thì một khi cắm băng vào mình cũng chả biết sẽ quăng đi đâu nữa, ngắm một lúc rồi cất trong tủ, phá băng một mạch xong rồi mới rút băng ra khỏi máy nhét lại vào box rồi cất đi luôn.=))

thì bảo kiểu cày nhanh hết cốt truyện là đủ mà, 100h có khi thừa :))
nhưng băng pokemon mà cày thực sự khấm khá thì phải gấp vài lần

anminh

Nấm bình thường
Cày nhanh là sao? Mình toàn đi vùng nào bắt hết pokemon, đấu hết trainer chỗ đó rồi đi tiếp sang vùng khác nên chắc cũng chả bỏ sót gì nhiều. Đến lúc thắng xong e4 thì pokedex cũng gần full rồi.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN