[Thảo luận] Pokemon X/Y

Cửa hàng game Nintendo nShop

tronglovan

Nấm nhỏ
khéo con zapdos của tui cũng ra đi vì ông quá :'( hôm kia thấy marikarp để 6IV adamant bay vào trade luôn đem về check ra 2IV =((
no no,tôi thì luôn có gì quảng cáo đấy nhé,chuẩn egg move,5IV thôi,mỗi tội lệch IV với nature tôi không chịu trách nhiệm =))
quảng cáo đúng sự thật thế còn gì =)),có gì tôi nói đúng y như thế
tôi có Magikarp HA,nature Adamant này,mà khoan,hình như cho gần hết rồi,có thích ko tôi rảnh breed cho 1 em :3

tronglovan

Nấm nhỏ
ok :3 rảnh thì breed cho 1 em hay cho tui 1 con cái làm giống breed cũng được có con squirtle đực 5IV chuẩn r :D
5IV thì dễ ý mà =))hàng tôi treo lên GTS thì là hàng lỗi hoặc ko ưng ý khi breed thôi (như kiểu thọt cái ko cần thọt),nên tính ra nó vẫn là egg move và 5IV =))
tôi mà breed cho thì phải là hàng chuẩn dùng được luôn,yên tâm đê =)). mà quên cho breed với đít to thì đực cái quan trọng gì đâu mà cần con cái làm giống :v
squirtle thì tôi có mỗi tội ko thích abi thường,đang làm 1 em có HA và egg move :3

Sửa lần cuối:
Nghiên cứu tài liệu cũng nhiều nhưng đọc đi đọc lại không hiểu cái chỉ số IV nó là cái gì và nó ảnh hưởng như thế nào? bạn nào rành chỉ mình với. Thanks

tronglovan

Nấm nhỏ
Nghiên cứu tài liệu cũng nhiều nhưng đọc đi đọc lại không hiểu cái chỉ số IV nó là cái gì và nó ảnh hưởng như thế nào? bạn nào rành chỉ mình với. Thanks
giá trị ẩn của pokemon,có giá trị từ 0 - 31
khi lên lv 100 hoặc lv 50 (trong battle online) nó sẽ cộng vào các cột trị số
khi IV của cậu = 31 thì tức là nó đã max IV,có 6 cột là HP,ATK,DEF,SP.ATK,SP.DEF,SPD,nếu các cột trị số đấy IV đều là 31 thì tức là nó 6 IV,tương tự là thiếu 1 thì là 5IV,...
ví dụ nhé,khi cậu lên lv 100,atk của cậu là 100 điểm,sau khi train full EV 252 điểm = 63 trị số,do max IV ở ATK thì số điểm atk của cậu khi ấy là : 100 + 63 + 31 = 194 điểm,như thế thì khi tấn công bằng atk con pokemon của cậu sẽ đánh đau hơn các con cùng loài khác,tương tự với các cột kia
ngoài ra IV cũng ảnh hưởng đến Hidden Power,6IV thì HP nó khi đánh ra sẽ là hệ Dark...
trong tự nhiên thì ko có con pokemon nào max được 6 IV,trừ khi hack hoặc có Ditto 6IV thì khi breed ra con con có cơ hội được hưởng IV cao

cái này lằng nhằng lắm.cứ hiểu tạm nó là chỉ số ẩn riêng biệt của từng pkmn, chỉ số này càng cao ở stat nào thì stat đó đc cộng nh`, từ đó mạnh hơn. đây là một yếu tố quyết định trg battle, khi mà 1 điểm stat có thể quyết định thắng thua. khác ev, ko thể train đc iv mà chỉ có thể tìm iv hoàn hảo thông qua breed hay cheat. ngoài ra iv cũng quyết định hệ hidden power

^
^
^ cứ tìm hiểu dần thôi :D mình mới chơi cũng biết cái mô tê gì đâu :P bây giờ cũng chỉ đang cố hoàn thành pokedex + breed cho vui chứ có biết build team thế nào để đi đánh nhau đâu :(

ah mà trong này đã ai bắt được con wild shiny pkm nào chưa:-/ chơi từ đầu tới giờ mới may mắn gặp 2 con :D

^
^
^ cứ tìm hiểu dần thôi :D mình mới chơi cũng biết cái mô tê gì đâu :P bây giờ cũng chỉ đang cố hoàn thành pokedex + breed cho vui chứ có biết build team thế nào để đi đánh nhau đâu :(

ah mà trong này đã ai bắt được con wild shiny pkm nào chưa:-/ chơi từ đầu tới giờ mới may mắn gặp 2 con :D
add FC tui nha thấy add lâu mà k thấy add lại :D FC 4484-9892-3676 W1tch
@Eranike add luôn nha
mà nói chinh phục chứ làm gì được :)) chinh phục là có full pkm shiny trong pkm bank :3

Sửa lần cuối:
^
^

bạn may wá mình chơi 4 tháng nay ròi ko gặp con nào:(( may cũng breed đc vài bé:)

giá trị ẩn của pokemon,có giá trị từ 0 - 31
khi lên lv 100 hoặc lv 50 (trong battle online) nó sẽ cộng vào các cột trị số
khi IV của cậu = 31 thì tức là nó đã max IV,có 6 cột là HP,ATK,DEF,SP.ATK,SP.DEF,SPD,nếu các cột trị số đấy IV đều là 31 thì tức là nó 6 IV,tương tự là thiếu 1 thì là 5IV,...
ví dụ nhé,khi cậu lên lv 100,atk của cậu là 100 điểm,sau khi train full EV 252 điểm = 63 trị số,do max IV ở ATK thì số điểm atk của cậu khi ấy là : 100 + 63 + 31 = 194 điểm,như thế thì khi tấn công bằng atk con pokemon của cậu sẽ đánh đau hơn các con cùng loài khác,tương tự với các cột kia
ngoài ra IV cũng ảnh hưởng đến Hidden Power,6IV thì HP nó khi đánh ra sẽ là hệ Dark...
trong tự nhiên thì ko có con pokemon nào max được 6 IV,trừ khi hack hoặc có Ditto 6IV thì khi breed ra con con có cơ hội được hưởng IV cao
cái này lằng nhằng lắm.cứ hiểu tạm nó là chỉ số ẩn riêng biệt của từng pkmn, chỉ số này càng cao ở stat nào thì stat đó đc cộng nh`, từ đó mạnh hơn. đây là một yếu tố quyết định trg battle, khi mà 1 điểm stat có thể quyết định thắng thua. khác ev, ko thể train đc iv mà chỉ có thể tìm iv hoàn hảo thông qua breed hay cheat. ngoài ra iv cũng quyết định hệ hidden power
Cám ơn các cụ, mới tập tành chơi thôi, chưa gặp elite 4 nhưng muốn train 1 team khác full Mega ngoài main team mà đọc pokemon wiki muốn loạn luôn..nhiều thông tin quá. :)

shinshin

Nấm nhỏ
Mới xong 4E, đây là lần đầu chơi Poke nên vụ IV cũng làm mình điên cái đầu.
Mình đã add FC các bạn: buiduc_hung, slowlag, osamu, shin9045, tronglovan
FC mình: 0946 2826 6609

Híc, có ai Safari Fire có Ninetale ko?

Cám ơn các cụ, mới tập tành chơi thôi, chưa gặp elite 4 nhưng muốn train 1 team khác full Mega ngoài main team mà đọc pokemon wiki muốn loạn luôn..nhiều thông tin quá. :)
add tui lại luôn nha ông FC 4484-9892-3676
@shinshin: ok mình add r :D
đang dư 3-4 con rotom timid 5IV 31/x/31/31/31/ và 1 đống 5IV lệch, ai cần làm giống thì pm nhé :D sẵn tiện có bí kíp nào quyết định breed ra HP nào k :'( ~50 trứng k 1 con nào có HP ice hết

Bạn cho mình hỏi là bạn muốn train 1 team khác toàn mega là để làm đội hình dự bị thay thế cho main team hay là cả team toàn mega ra thành 1 team thứ 2 hoàn chỉnh luôn ? train team lâu lắc lắm nên sợ bạn bị hụt hẫng tại vì team toàn mega sẽ bất lợi bởi tiến hóa mega chỉ có thể kích hoạt 1 lần trong 1 trận. Bạn kích hoạt mega cho 1 con thì mấy con kia ko thể lên mega trong cùng 1 trận đấu đc :)

Bạn nào add thì inbox cho mình phát, sẽ add luôn ngay khi có thể :P

mình thấy cái trò breed shiny có khi còn dễ làm hơn là cái trò chain, vì đằng nào cũng phải breed để train team :D

mà không hiểu sao bọn nó kiếm đâu ra lắm shiny thế, lên GTS tìm con nào là con đó có cả chục thằng có shiny, xem clip battle trên mạng mà có khi gặp team full shiny luôn :-o

shinshin

Nấm nhỏ
Mình nghĩ cả thế giới mấy triệu người chơi nên có nhiều shiny thôi mà. Tối qua mình mới bắt được con Shiny đầu đời (Bunnelby) :D. Giờ mình đang săn Abra Modest Syn trong Safari của bạn Mart.

FC mình đã hiện đủ 5 bạn đã add nhé.
Tiện đây add bạn Lê Đạt luôn.

tronglovan

Nấm nhỏ
Bạn nào add thì inbox cho mình phát, sẽ add luôn ngay khi có thể :P

mình thấy cái trò breed shiny có khi còn dễ làm hơn là cái trò chain, vì đằng nào cũng phải breed để train team :D

mà không hiểu sao bọn nó kiếm đâu ra lắm shiny thế, lên GTS tìm con nào là con đó có cả chục thằng có shiny, xem clip battle trên mạng mà có khi gặp team full shiny luôn :-o
=)) thiếu gì cách,mình chưa có bắt con wild Shiny nào nhưng trong box của mình không dưới vài chục con đây =)),từ legend đến thường =))
nếu là ko có mác Kalos thì là hàng hack PS từ gen 5 rồi tranf lên gen này,hoặc là có mác Kalos tức là dùng PS 3DS để chỉnh thông số,trong gr của mình có dịch vụ chuyển pokemon thường sang Shiny kia kìa =))

Bạn cho mình hỏi là bạn muốn train 1 team khác toàn mega là để làm đội hình dự bị thay thế cho main team hay là cả team toàn mega ra thành 1 team thứ 2 hoàn chỉnh luôn ? train team lâu lắc lắm nên sợ bạn bị hụt hẫng tại vì team toàn mega sẽ bất lợi bởi tiến hóa mega chỉ có thể kích hoạt 1 lần trong 1 trận. Bạn kích hoạt mega cho 1 con thì mấy con kia ko thể lên mega trong cùng 1 trận đấu đc :)
Mình biết chỉ có thể kích hoạt Mega cho một pkm cho một trận nhưng đấu đâu chỉ có một trận, với lại kiểu gì cũng phải có mega trong team tốt nhất là cứ train hết, lỡ sau này cần dùng thì sao
P/S: vừa train EV cho 4 em xong, giờ lôi đi lvling.. Cũng chua phết hê hê

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN