[Thảo luận] Pokemon X/Y

Cửa hàng game Nintendo nShop

Ryan

Nấm nhỏ
con snivy contrary spam leaf storm thì bá đừng hỏi =))
snivy chỉ biết đánh leaf storm thì gặp mấy con khắc hệ lá là từ ẹo ngay, set move về sp.atk của nó quá nghèo nàn, có 3 move sweep đc leaf storm, dragon pluse và hidden power. cover hơi ít.

Vẫn thích set nghiêng về atk hơn, mạnh và cũng chắc , cover đc 1 đống hệ khắc :3

shinshin

Nấm nhỏ
Cho mình hỏi là sao breed Ninetales (male + HA) với Ditto thi nó ra Vulpix có HA. Nhưng sau đó lấy con Vulpix (male + HA) phối với con Vulpix (female 5IV) thì ko thấy ra con nào có HA hết, hatch mười mấy con đều là Flash Fire :(

Cho mình hỏi là sao breed Ninetales (male + HA) với Ditto thi nó ra Vulpix có HA. Nhưng sau đó lấy con Vulpix (male + HA) phối với con Vulpix (female 5IV) thì ko thấy ra con nào có HA hết, hatch mười mấy con đều là Flash Fire :(
hạ chỉ truyền từ con cái xuống thôi. tự dưng đang ditto mà chuyển qua cùng loài chi

tronglovan

Nấm nhỏ
cứ breed với Ditto cho lành,sao lại chuyển qua con đực làm chi,còn muốn có HA thì chịu khó dùng con cái có HA mà breed :D

shinshin

Nấm nhỏ
Tại mình mới tập breed nên chưa quen các bước lắm.
Giờ lỡ ôm bầu con cái 5IV ko HA rồi thì làm cách nào fix lại có HA đây.

Sửa lần cuối:
Breed 1 con 5IV với 1 con 3IV có ra được con 5IV không các bạn? tỉ lệ là ntn :-/, mình ngồi breed 1 con đực dratini với 1 con cái bagon cả ngày mà chỉ ra tối đa 3 IV:(

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN