Giải đáp thắc mắc chung về 3DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

Sẵn cho mình hỏi ké luôn:
_ Mình mua máy 3ds XL (bản limited), có sẵn game Mario & Luigi Dream Team trong thẻ nhớ, cho mình hỏi là nếu mình muốn chuyển sang dùng thẻ nhớ khác thì phải chuyển game và save game sang bằng cách nào nhỉ? (có phải backup như trên PS Vita không nhỉ).
_ Mình muốn xem thông tin, dung lượng về thẻ nhớ trong máy thì vào đâu nhỉ?
_ Hình như trên máy có tính năng khi đi đâu mang máy theo để được coin, tính năng này là gì mình quên tên rồi, khi xài tính năng đó đem máy ra ngoài có phải để máy mở hoặc sleep thì mới đc k?
Tks a e!

Cho mình hỏi luôn là mình có cái pin code khi mua game, mình vô club.nintendo.vn đăng ký acc xong mình nhập code vô, nó nói đc 40 coin, vậy cái này xài thế nào nhỉ? Xài trong game hay là xài trên web club nhỉ!

Sửa lần cuối:

8163264128

Thành viên lâu năm
FE Injject kiểu j b, b chỉ jup mình vs, tks nhiều :D
Theo như mình nhớ thì có một số công cụ để inject vào nhưng khá khó làm và bạn phải mất tiền nên thôi.

Sẵn cho mình hỏi ké luôn:
_ Mình mua máy 3ds XL (bản limited), có sẵn game Mario & Luigi Dream Team trong thẻ nhớ, cho mình hỏi là nếu mình muốn chuyển sang dùng thẻ nhớ khác thì phải chuyển game và save game sang bằng cách nào nhỉ? (có phải backup như trên PS Vita không nhỉ).
_ Mình muốn xem thông tin, dung lượng về thẻ nhớ trong máy thì vào đâu nhỉ?
_ Hình như trên máy có tính năng khi đi đâu mang máy theo để được coin, tính năng này là gì mình quên tên rồi, khi xài tính năng đó đem máy ra ngoài có phải để máy mở hoặc sleep thì mới đc k?
Tks a e!

Cho mình hỏi luôn là mình có cái pin code khi mua game, mình vô club.nintendo.vn đăng ký acc xong mình nhập code vô, nó nói đc 40 coin, vậy cái này xài thế nào nhỉ? Xài trong game hay là xài trên web club nhỉ!
Cứ copy sang thẻ mới.
Settings > data management > 3DS. Dung lượng tính theo block. 1Block=128KB
Để sleep mode thì nó tính.
Cái coin để đổi thưởng. Vào phần rewards ấy.

Cho hỏi điện đầu vào của 3ds là 4,6v vậy dùng sạc dự phòng đầu ra là 5v thì có ảnh hưởng xấu đến pin hay k .

Máy Mình có firmware 7.1 và mình đang xài R4i GOld 3ds vậy nếu mình update lên phiên bản mới nhất thì R4i của mình có bị ảnh hưởng gì hay không ?

À Còn cái nintendo video sao mình vào click vào conection test thì nó báo lỗi nhỉ
Youtube cũng vậy lúc trước còn xem được giờ hết xem được
Mọi người giải thích giúp mình ^^ Tks..!

Các bác cho hỏi là mình mua game trên eshop. Vậy lúc mình reset factory xong rồi mình có thể lên eshop tải lại game đã mua k hay là phải bỏ tiền ra mua lại. Và game tải về trên eshop chỉ chơi đc trên máy của mình thôi chứ k thể chuyển sang máy (thẻ nhớ) khác đc phải k? (Nếu đúng vậy thì bất tiện nhỉ, nhỡ máy bị hư, hay muốn đổi máy mới thì bó tay!).

Với lại mình mua máy limited có cài sẵn game trong thẻ nhớ rồi, lúc reset toàn bộ máy lại thì mất game, mình có thể lên eshop để tải game đó về lại đc k?!

8163264128

Thành viên lâu năm
Các bác cho hỏi là mình mua game trên eshop. Vậy lúc mình reset factory xong rồi mình có thể lên eshop tải lại game đã mua k hay là phải bỏ tiền ra mua lại. Và game tải về trên eshop chỉ chơi đc trên máy của mình thôi chứ k thể chuyển sang máy (thẻ nhớ) khác đc phải k? (Nếu đúng vậy thì bất tiện nhỉ, nhỡ máy bị hư, hay muốn đổi máy mới thì bó tay!).

Với lại mình mua máy limited có cài sẵn game trong thẻ nhớ rồi, lúc reset toàn bộ máy lại thì mất game, mình có thể lên eshop để tải game đó về lại đc k?!
1. Tải lại được.
2. Gọi Nintendo bảo họ chuyển sang máy mới.

Kurogane

nWriter
1. Tải lại được.
2. Gọi Nintendo bảo họ chuyển sang máy mới.
nếu vậy thì game đi theo NNID hay đi theo máy ?? nếu đi theo NNID thì tải lại đc, nhưng mình unlink máy này và link NNID vào máy khác, lên eshop tải về máy khác nữa thì thế nào ?? Có phải vẫn tải đc ko?? Nhưng nếu máy mà ko có NNID hay NNID ko phù hợp game trong máy mà chơi hay onl bị Nintendo phát hiện thì ban máy hả ??
Gọi Nintendo chuyển sang máy mới thì ng` ta chuyển là chuyển game hay chuyển NNID ??

8163264128

Thành viên lâu năm
nếu vậy thì game đi theo NNID hay đi theo máy ?? nếu đi theo NNID thì tải lại đc, nhưng mình unlink máy này và link NNID vào máy khác, lên eshop tải về máy khác nữa thì thế nào ?? Có phải vẫn tải đc ko?? Nhưng nếu máy mà ko có NNID hay NNID ko phù hợp game trong máy mà chơi hay onl bị Nintendo phát hiện thì ban máy hả ??
Gọi Nintendo chuyển sang máy mới thì ng` ta chuyển là chuyển game hay chuyển NNID ??
1. Theo NNID.
2. Tải đc
3. Unlink NNID phải xoá máy nên cũng ko giữ lại game đc.
4. Game đi theo NNID. Nta sẽ unlink cái NNID trước nếu máy bị hỏng hoặc ăn trộm.

Kurogane

nWriter
1. Theo NNID.
2. Tải đc
3. Unlink NNID phải xoá máy nên cũng ko giữ lại game đc.
4. Game đi theo NNID. Nta sẽ unlink cái NNID trước nếu máy bị hỏng hoặc ăn trộm.
Như vậy thì mình nhờ Nintendo chuyển NNID sang máy mới của mình với lý do máy cũ bị hư hay bị ăn trộm, nhưng sau đó máy cũ đó vẫn chơi game trong máy hoặc onl, onl eshop thì máy đó sẽ bị ban vì Nintendo lưu Series máy để theo dõi đúng ko ??

8163264128

Thành viên lâu năm
Như vậy thì mình nhờ Nintendo chuyển NNID sang máy mới của mình với lý do máy cũ bị hư hay bị ăn trộm, nhưng sau đó máy cũ đó vẫn chơi game trong máy hoặc onl, onl eshop thì máy đó sẽ bị ban vì Nintendo lưu Series máy để theo dõi đúng ko ??
Nó sẽ bị tự động unlink, và máy sẽ tự xoá game.

tình trạng là mình mua lại cái circle pad pro cho 3ds thường ,thì thấy circle pad hết pin rất nhanh ,khoảng 3 tiếng cho pin cùi và 6 tiếng cho pin xịn
chơi 30 phút để qua đêm cắm sạc cùng circle pad sáng hôm sau là pin hết sạch luôn
hồi trước dùng Circle pad pro cho 3dsxl thì muốn hết pin cùi cũng phải mất mấy ngày
thế này là bình thường hay sao ,mọi người giải đáp với :(

cancery1987

OrangeJuly
Thành viên BQT
Thế này là cực kì không bình thường ấy chứ !
Mình chơi monster hunter 3 U của 3ds , dùng circle pad XL , tổng thời gian chơi trên 80h rồi mà chưa hết pin của viên pin được tặng kèm. Tổng thời gian sử dụng cho viên pin tặng kèm là 480h, ko hiểu bạn dùng pin loại gì ?

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN