Giải đáp thắc mắc chung về Wii

Cửa hàng game Nintendo nShop

Ở HN thì có thể mang qua mình xem cho lh 01688888264,lỗi này phải thử trực tiếp có thể đc có thể không chứ nói qua mạng không giải quyết đc gì bạn ạ.

máy em đã modchip trước đây dùng phiên bản 3.2 không softmod gì cả ! em update lên 4.3 vẫn bt sau đó softmod h thì không thể load đĩa qua disc channel đươc nữa không biết tại sao ! vẫn load qua Boot NeoGamma đc ! vẫn backup game bằng USB loader đc ! chỉ load cái disc channel kể cả đĩa gốc vẫn không load luôn ! xin giúp em xem có cài wad hay cios nào sai không nhưng em nhớ ro là không tự ý cài gì ngoài hướng dẫn của bluke

Con Wii nhà mình mua ở nintendo shop hình như 4.3E đã bẻ khoá thì phải ,tra trên mạng thì nó bảo cần phải update ,mình cần lời khuyên để ko bị brick .Cảm ơn

Mấy bạn cho mình hỏi máy minh đang ở fw 4.1, chơi load game qua Neogamma 9 beta 47 (mình chơi disk) thì khi chạy mấy game mới như just dance 4, just dance 2014 có cần phải update fw lên 4.3 ko
Thank các bạn :)

Lên 4. thì mod chip bị disable, bạn không thể dùng dics channel để load đĩa trừ khi dùng đĩa xịn và đúng phân vùng, chỉ có thể dùng qua neo gamma nhé

Lỗi này bạn xem lại cáp usb 3.0. Tốt nhất kiếm cáp hình chữ Y để cấp thêm nguồn, một số ổ cứng ko đủ điện cắm vào pc nhận nhưng cắm vào wii thì ko nhận , usb thì một số loại ko tương thích wii. Tóm lại kiếm tra thiết bị lưu trữ chứ máy mua tại shop thì mĩnh nghĩ ng ta đã cài đặt đầy đủ cần dùng cho bạn.

Mình mua máy lẫn ổ cứng rời ở shop luôn ,mới hôm nay lấy ra chơi mới gặp tình trạng này còn lúc trước chạy tốt :(
Ổ cứng rời không có nguồn ngoài mà chỉ ăn điện wii rất hay bị thế do điện không đủ, lúc nhận lúc không. Nếu bạn có ổ cứng ăn nguồn ngoài cắm vào mà vẫn bị thì có thể ra bảo họ cài lại các gói thư viện và usb channel

Em rất thắc mắc là việc softmod của em có gì sai không mà mỗi lần em mươjn đĩa của bạn em để install thì có cái bỏ vào máy nhận bt có cái lại bảo not a wii game disc trong khi đĩa bt chả kén hoặc mắt đọc em yếu ! Em chắc chắn vì mỗi lần vậy em phải chạy cái darkcorp mới nhận rất mất thg và công sức! Mà không biết khắc phục như thế nào !

Thứ nhất là: Con Wii của e là 4.3E nhưng từ trước đên náy nó k chịu bất cứ cái sd card nào, cứ đun vô là "The device inserted in the SD Card slot cannot be used." vậy thì các bác tư vấn giúp em, nên dùng loại gì, và tình hình thế này thì làm sao softmod :(
Thứ hai là: Máy e có gắn Modchip rồi, có 1 điều lạ là, e down game hệ PAL về burn ra đĩa thì có 1 số game chơi đc 1 số game thì "An error has occurred .... " vậy thì bác nào biết bị gì không, điển hình là em burn game one piece wii unlimited cruise thì không bị gì mà khi burn metroid 3 với dbz budokai tenkaichi 3 thì báo lỗi, thế nên e mới định softmod thì lại gặp vấn đề như trên, bác nào giúp em với ạ :(((
lên 4.3 thì hardmod wii bị disable, bạn search darkcorp để cài thì wii trắng sẽ chơi đc 1 số đĩa, wii đen, xanh hay đỏ có ổ đĩa mới thì ko chơi được đĩa copy ở 4.3 nhé

Tình hình có cái Wii Fit được cho, thấy ghi toàn chữ nhật. mà sao mình coi trên youtube hướng dẫn kết nối 2 em nó = cách bấm 2 nút đỏ, mình bấm, đè, nhấn đủ kiểu mà sao máy wii của hình cũng ko nhận hay có dấu hiệu gì hết, trên màn hình Wii Menu cũng chẳng có cái biểu tượng nào của Wii Fit
không biết là mình có cần phải cài phần mềm hay làm gì trên máy wii ko??? pà con ai biết xin chỉ giúp nhé :( thank you

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN