3DS Fantasy Life - Sống như cách mình muốn

Cửa hàng game Nintendo nShop

shinshin

Nấm nhỏ
DLC này là bản Link? Hay đây là 1 DLC mới hoàn toàn?

Thấy trên siliconera ghi thế này: "In addition, the game will allow you to download a content pack called “Origin Island,” which you can purchase from the Nintendo eShop."

Vậy là Ăn bánh trả tiền à?
Chỉ còn 2 tháng nữa mà mập mờ vụ này quá.

ansonhai

Thành viên lâu năm
Một điều cần lưu ý nữa là phần DLC này chỉ có thể mua và chơi sau khi đã hoàn thành xong cốt truyện chính.

shinshin

Nấm nhỏ
DLC chủ yếu để thỏa mãn thêm cho ai chơi game xong mà còn thèm, bạn không bỏ tiền ra mua cũng đâu có sao.

Nhìn lại mới thấy topic này được tạo từ 2009, thật là vật vã cho ai theo dõi từ lúc đó đến giờ.
Chỉ còn một tháng nữa thôi :D

Kurogane

nWriter
DLC chủ yếu để thỏa mãn thêm cho ai chơi game xong mà còn thèm, bạn không bỏ tiền ra mua cũng đâu có sao.

Nhìn lại mới thấy topic này được tạo từ 2009, thật là vật vã cho ai theo dõi từ lúc đó đến giờ.
chỉ còn 1 tháng nữa thôi và không có tiền mua :((

Vấn đề đây là dlc vốn đc free trên bản nhật nay mang sang lại thu tiền chứ ko làm new lại. Thà tăng giá game kèm theo còn hơn, lại mua cái thẻ 20$ để nạp mua 1 cái dlc cũng khá xót tiền nữa :'(. Mà đã bán đc rồi thì nghi sẽ tìm cách hút thêm máu

shinshin

Nấm nhỏ
Vấn đề đây là dlc vốn đc free trên bản nhật nay mang sang lại thu tiền chứ ko làm new lại. Thà tăng giá game kèm theo còn hơn, lại mua cái thẻ 20$ để nạp mua 1 cái dlc cũng khá xót tiền nữa :'(. Mà đã bán đc rồi thì nghi sẽ tìm cách hút thêm máu
Theo mình nhớ thì cái Origin Island đó là nằm trong bản Update Link của Japan, và bản Link cũng phải trả tiền mới có mà.

Theo mình nhớ thì cái Origin Island đó là nằm trong bản Update Link của Japan, và bản Link cũng phải trả tiền mới có mà.
Bản ý là mua new thì có luôn, có bản cũ rồi thì mua update thôi, mà kiêu này là ép n chơi update chứ gì nữa ko up thì chơi vs ma. Mình thấy bán giá game đắt lên 1 tí và free la ok nhất tiện chi tiền hơn. Còn kiểu thi thoảng thêm dlc kiểu ko mua thì chấp nhận lỗi thời thì chả khác gì game online hút máu ngang kotex

Kurogane

nWriter
Bản ý là mua new thì có luôn, có bản cũ rồi thì mua update thôi, mà kiêu này là ép n chơi update chứ gì nữa ko up thì chơi vs ma. Mình thấy bán giá game đắt lên 1 tí và free la ok nhất tiện chi tiền hơn. Còn kiểu thi thoảng thêm dlc kiểu ko mua thì chấp nhận lỗi thời thì chả khác gì game online hút máu ngang kotex
"Lưu ý là những người đã mua DLC sẽ không thể chơi multi với những ai chưa mua DLC." Ai mua DLC thì chơi với nhau, ai ko mua DLC thì chơi với nhau. Nạp 20$ vào mua DLC, dư thì để lại mua DLC game khác hoặc tích dần mốt cũng đủ mua 1 cái gì đó chứ có mất đâu. Nhưng giá DLC là 8 Euro thì sang Us tầm bao nhiêu ta??

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN