Thắc mắc liên quan đến phần mềm DS/DSi

Cửa hàng game Nintendo nShop

Uhmm , mình có cái máy ds y chang vậy , nó đã đc bán rồi . Giờ tớ chơi trên 3ds xl . Nếu gấp gáp thì bạn đi sửa xem sao , ko thì mò xem kĩ về phần cứng xem sao , mong là giúp đc

Các bác trong forum cho em hỏi về r4i sdhc white với . Em mua flashcard ở shop về chơi ko được bao lâu thì em format nhầm thẻ Sd của flashcard . Em lên trang chủ của thẻ download firmwear về thì nó vào menu nhưng không vào game . Khi vào game màn hình trắng xác à . Hu hu giờ em phải làm sao

Ầy dà , em mù ba cái công nghệ này lắm , máy của thằng em , mẹ kêu sửa giúp , em không biết tìm làm sao nữa toàn tiếng anh ko à ( mà em dốt tiếng anh như quỷ), anh tìm giúp em được không ạ , anh gửi link hoặc định dạng *rar qua gmail giúp em nha , em cám ơn trước ạ

Máy DSLite của em gái mình bị chạm bàn cảm ứng giờ nó cứ click liên tục 1 điểm, hook biết giò có sửa hay thay mới được không các bác, ở TPHCM có chỗ làm không ?

phongga

Nấm bình thường
Máy DSLite của em gái mình bị chạm bàn cảm ứng giờ nó cứ click liên tục 1 điểm, hook biết giò có sửa hay thay mới được không các bác, ở TPHCM có chỗ làm không ?
nếu bị vậy chỉ còn cách thay màn hình cảm ứng hoặc thay màn hình mới thôi bạn. nếu bạn ở hcm thì ra ninshop nhờ người ta thay cho, giá cả thì mình ko rành lắm, bạn hỏi thử xem

Em đang thử . Nhưng em định hỏi luôn em chép như vậy đúng chưa . Đầu tiên em format SD bằng Panasonic Formater sau đó em tải FW từ trang chủ về giải nén bên ngoài rồi chép vào thẻ Sd tạo một thư mục tên "Game" xong copy game vào thư mục đó và đút vào FLASHCARD anh cho em hỏi em đã sai điều gì ạ :(

bạn nên để file nén fw vào thẻ nhớ , rồi chọn extract here sao cho các dữ liệu trong file nén nó được giải nén ra ngoài cùng thẻ nhớ, đừng giải nén trước rồi mới cóp các file vào thẻ vì như thế có một số loại flashcard không nhận vì quá trình cóp bị bỏ sót một số loại file

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN