Những điều chưa biết về “training EVs”

Cửa hàng game Nintendo nShop

Empoleon speed chậm sẵn rồi, chậm hơn có sao đâu, lay sp attack cao cao surf hay blizzard mạnh chút xíu. modest la giảm speed tăng sp attack mà:myemo0138:

Bạn nào chơi bản b/w mún pokerus nói mình nhé. Có 1 đống em đang nhiễm đây. =)) Mà hình như lây xong pokerus rồi để vào box thì nó ko bị đông cứng thì phải. :">

yami123

Nấm nhỏ
Các bác cho em hỏi là nếu như em bắt 1 con pokemon ở lv34 thì nó đã có điểm EVs nào chưa thế. Còn pokemon shiny zới pokemon thường khác nhau về điểm stat như thế nào :em04:

Vegeta0905

Nấm nhỏ
Pokemon bạn bắt ở level 34 nói chung hay level x nói riêng thì chúng đều chưa có điểm EVs nào cả đâu. Pokemon shiny với pokemon thường điểm stat giống như y xì đúc, pokemon shiny thì chỉ sở hữu màu sắc khác biệt và khi xuất ra có vành ngôi sao thôi <:-P

Các bạn giúp mình với!!
Mình vừa bắt được 1 con Shiny Zubat lv2 với nature là Gentle trong SoulSilver.
Nhưng mình lại muốn luyện nó tăng EV theo ATT và SPEED và một chút DEF. Vậy mình phải luyện ở chỗ nào đây? Còn nếu để nó lên lv 30 trở lên thì có trể quá không?
Các bạn giúp với, mình gà vụ luyện EV này lắm >"<

Mình bắt đầu chơi lại pokemon black and white, chọn snivy làm starter. Mình biết là nên max spped cho snivy nhưng mà không biết nên đánh ở đâu. Level 8 rồi :rolleyes[1]:
Thanks <3

EvilBoys1996

Nấm bình thường
Ralts
Moveset:
  • Calm Mind
  • Psychic
  • Thunderbolt
  • Will-o-Wisp Wish
Modest (+Sp.Att –Att)
EVs
  • HP 172
  • Att 0
  • Def 120
  • Sp.Att 152
  • Sp.Def 24
  • Spd 40

Nhìn vào bảng phân bổ điểm EVs trên bạn sẽ thắc mắc vì sao tui ko cho tăng max EVs cho Sp.Att mà lại phân bổ đi lung tung thế. Ở chỗ này chúng ta lại phải bàn một chút về Stat của PKM.

Khi Ralts có Natures Modest (+Sp.Att –Att) đồng nghĩa với việc chỉ số Sp.Att khi ở lv100 sẽ được +10% và Att sẽ bị trừ đi 10%. Khi đó ở lv100 tiến hoá thành Gardevoir sẽ có 314 điểm Sp.Att. Thêm 152/4 = 58 + 314 = 352 Sp.Att. Ngon rồi đó nếu được +31 điểm IVs nữa thì quá tuyệt rồi còn gì (IVs sẽ giải thích sau). Số điểm còn lại phân bổ thêm cho HP, Def và Sp.Def giúp Ralts tăng cường sức chịu đòn lên một chút.
Đoạn này mình vẫn chưa hiểu lắm vì sao lại ko cho max S.ATT là 252?
Ko nên cho max hay là ko lên được?

Nobita!

Tuổi già, cáo lão ở ẩn...
Đọc lại bài đầu ở page 1 đi cậu, 1 pokemon có tối đa là 510 điểm EV thôi, đã cho EV vào các stat kia rồi thì S.Att phải bị thiệt thôi.

EvilBoys1996

Nấm bình thường
mình đọc rồi, nhưng ý mình là tăng các chỉ số còn lại ít nhất có thể thì có max đc S.ATT ko?
và lý do vì sao bác chủ thớt lại ko cho max S.ATT, để cho khỏe toàn diện à?

Nobita!

Tuổi già, cáo lão ở ẩn...
Thì như chủ thớt nói đó, EV cho vào HP, DEF và S.DEF là để cho Gardevoir tăng sức chịu đựng hơn một chút, và với cách tăng EV một cách cụ thểnhư thế kia (nghĩa là ko phải chỉ đơn thuần là 252 HP/ 252 DEF (hay S.DEP)) thì thường là để Gardevoir tránh bị OHKO bởi 1 vài đòn cụ thể nào đó, cái này là ý đồ của chủ thớt rồi. Còn 40 EVs vào speed để pokemon của mình nhanh ngang với các pokemon base speed 85 khác.

Còn nếu cho 252 EVs vào S.Att cũng được thôi, nhưng nếu thế thì EVs dành cho các chỉ số còn lại sẽ ít đi, đơn giản vậy thôi :-"

mình có mấy điều muốn hỏi !
Tăng Attack

Lonely (+Atk, -Def)
Adamant (+Atk, -SAtk)
Naughty (+Atk, -SDef)
Brave (+Atk, -Spd)

Tăng Defense

Bold (+Def, -Atk)
Impish (+Def, -SAtk)
Lax (+Def, -SDef)
Relaxed (+Def, -Spd)

Tăng Special Attack

Modest (+SAtk, -Atk)
Mild (+SAtk, -Def)
Rash (+SAtk, -SDef)
Quiet (+SAtk, -Spd)

Tăng Special Defense

Calm (+SDef, -Atk)
Gentle (+SDef, -Def)
Careful (+SDef, -SAtk)
Sassy (+SDef, -Spd)

Tăng Speed

Timid (+Spd, -Atk)
Hasty (+Spd, -Def)
Jolly (+Spd, -SAtk)
Naive (+Spd, -SDef)

mấy từ tiếng anh trên là gì vậy ạ
và muốn tăng điểm gì thì đánh mấy con pkm trên danh sách bạn đó đưa phải k ạ
em hỏi vậy thôi chứ đọc nhiều quá đâm ra rối :)

mình có mấy điều muốn hỏi !
Tăng Attack

Lonely (+Atk, -Def)
Adamant (+Atk, -SAtk)
Naughty (+Atk, -SDef)
Brave (+Atk, -Spd)

Tăng Defense

Bold (+Def, -Atk)
Impish (+Def, -SAtk)
Lax (+Def, -SDef)
Relaxed (+Def, -Spd)

Tăng Special Attack

Modest (+SAtk, -Atk)
Mild (+SAtk, -Def)
Rash (+SAtk, -SDef)
Quiet (+SAtk, -Spd)

Tăng Special Defense

Calm (+SDef, -Atk)
Gentle (+SDef, -Def)
Careful (+SDef, -SAtk)
Sassy (+SDef, -Spd)

Tăng Speed

Timid (+Spd, -Atk)
Hasty (+Spd, -Def)
Jolly (+Spd, -SAtk)
Naive (+Spd, -SDef)

mấy từ tiếng anh trên là gì vậy ạ
và muốn tăng điểm gì thì đánh mấy con pkm trên danh sách bạn đó đưa phải k ạ
em hỏi vậy thôi chứ đọc nhiều quá đâm ra rối :)
Mỗi con pkm đều có Nature, xem ở phần SUM....
Ví dụ như Pikachu có Nature là Timid, thì ở phần chỉ số sẽ được tăng 10% tốc độ và giảm 10% tấn công.

Mỗi con pkm đều có Nature, xem ở phần SUM....
Ví dụ như Pikachu có Nature là Timid, thì ở phần chỉ số sẽ được tăng 10% tốc độ và giảm 10% tấn công.
sum xem ở đâu á bạn ! :(:(
mình mới chơi nên không biết8->
vây như pikachu bạn ví dụ thì tìm tới danh sách quái tăng speed của thớt luyện là đúng hả bạn:-bd

sum xem ở đâu á bạn ! :(:(
mình mới chơi nên không biết8->
vây như pikachu bạn ví dụ thì tìm tới danh sách quái tăng speed của thớt luyện là đúng hả bạn:-bd
Sum là summary chính là phần Thông tin của Pkm đó. Còn câu sau là đúng rồi. Vd muốn tăng speed thì đánh quái trong bảng danh sách speed .

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN