Giải đáp thắc mắc chung về 3DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

chụp hình cái thẻ DS đó và chụp hình khi cắm vào trong 3DS cho mọi người xem thử.
Mình thì chơi game có sẵn trong máy. Tại lúc cắm băng vào, thì như chưa từng có gì xảy ra cả. Có khi nào là mắt đọc bị hư không?
Máy 3DS mắt đọc có dễ bị hư không nhỉ?

ansonhai

Thành viên lâu năm
Bác nào rành cho em hỏi..Đối với 3DS. Sạc trực tiếp vào máy hay Sạc qua dock sạc, cách nào tốt hơn? Thấy trên sách có minh họa sạc qua dock sạc. Thanks
Tốt như nhau cả, dùng dock thì tiện hơn chỉ việc đặt lên đặt xuống không mất công cắm thôi.

Mình thì chơi game có sẵn trong máy. Tại lúc cắm băng vào, thì như chưa từng có gì xảy ra cả. Có khi nào là mắt đọc bị hư không?
Máy 3DS mắt đọc có dễ bị hư không nhỉ?
3DS không có mắt đọc nên không thể hư được.
Băng DS fake (flash card được làm vỏ giống băng thật) trôi nổi trên thị trường rất nhiều, máy DS có thể vẫn đọc được nhưng 3DS sẽ không chấp nhận đọc các băng fake.

cho em hỏi là băng game 3ds có dễ hư không ạ, lỡ làm rơi mấy lần, em cảm ơn.
Câu hỏi hơi khó. Tùy vào người dùng chứ. Cũng như bác xài đt bác để rớt hoài thì bảo sao không hư. Nhưng mà nói chung băng game 3DS cũng khá bền, rớt không sao đâu. Đừng để vô nước hay ảnh hưởng cái main đồng là đc.

Tốt như nhau cả, dùng dock thì tiện hơn chỉ việc đặt lên đặt xuống không mất công cắm thôi.

3DS không có mắt đọc nên không thể hư được.
Băng DS fake (flash card được làm vỏ giống băng thật) trôi nổi trên thị trường rất nhiều, máy DS có thể vẫn đọc được nhưng 3DS sẽ không chấp nhận đọc các băng fake.
Thanks bác...băng mình gửi bên Úc về, chắc là k phai fake đâu :)

Các bạn cho mình mạn phép hỏi chút xíu
Mình có đọc qua mấy bài hd và giới thiệu
tiết kiệm đc chút định mua 3ds hack về chơi
Vậy bh mình nên mua 1 máy 3ds 4.5 và gateway là chơi đc đúng ko?
Có game gì ko/chưa hỗ trợ ko?
có lưu ý gì quan trọng ko?
những game yêu cầu FW mới hơn 4.5 thì làm sao?
Game 3ds có phải tải online hay gì gì đó ko?

Các bạn cho mình mạn phép hỏi chút xíu
Mình có đọc qua mấy bài hd và giới thiệu
tiết kiệm đc chút định mua 3ds hack về chơi
Vậy bh mình nên mua 1 máy 3ds 4.5 và gateway là chơi đc đúng ko?
Có game gì ko/chưa hỗ trợ ko?
có lưu ý gì quan trọng ko?
những game yêu cầu FW mới hơn 4.5 thì làm sao?
Game 3ds có phải tải online hay gì gì đó ko?
Tuỳ mỗi quan điểm của mọi người. Nếu bạn muốn chơi hack để chơi đc nhiều game và tiết kiệm chi phí thì MUA hack.
Chơi hack thì không đc up fimware mới nhất.
Về cơ bản bản hack gateway mới nhất hỗ trợ hầu hết game trên thị trường. Như đã nói, bản hack mới nhất giúp hỗ trợ đc các game yêu cầu fw mới nhất. Cái tụi gateway làm ăn cũng đc lắm, game nào không hỗ trợ nó update bản hack ngay.
-> Đến thời điểm hiện tại, chơi hack thì không onl được. Nhưng vào eshop và mua mấy dịch vụ/game đc!

Tuỳ mỗi quan điểm của mọi người. Nếu bạn muốn chơi hack để chơi đc nhiều game và tiết kiệm chi phí thì MUA hack.
Chơi hack thì không đc up fimware mới nhất.
Về cơ bản bản hack gateway mới nhất hỗ trợ hầu hết game trên thị trường. Như đã nói, bản hack mới nhất giúp hỗ trợ đc các game yêu cầu fw mới nhất. Cái tụi gateway làm ăn cũng đc lắm, game nào không hỗ trợ nó update bản hack ngay.
-> Đến thời điểm hiện tại, chơi hack thì không onl được. Nhưng vào eshop và mua mấy dịch vụ/game đc!
rất cảm ơn bạn đã reply
vậy xem ra gateway là sự lựa chọn số 1 rồi, chơi đc nhiều game
Onl game 3ds có tác dụng gì ko? hay chỉ để chơi với ng khác? nếu thế thì chả cần :) Còn vào eshop và các dịch vụ/game có gì đặc biệt ko,có gì làm cho trải nghiệm game "thiếu thiếu" ko?
mình cũng ko quá quan trọng hóa vấn đề, chỉ định mua về chơi đc kiểu mario, pokemon, monster hunter là đc, tự kỉ 1 mình :))
à nghe đâu là có web browser để lướt web đúng ko? hack có vào đc ko? ( hỏi cho có thôi chứ kè kè laptop cả ngày)

rất cảm ơn bạn đã reply
vậy xem ra gateway là sự lựa chọn số 1 rồi, chơi đc nhiều game
Onl game 3ds có tác dụng gì ko? hay chỉ để chơi với ng khác? nếu thế thì chả cần :) Còn vào eshop và các dịch vụ/game có gì đặc biệt ko,có gì làm cho trải nghiệm game "thiếu thiếu" ko?
mình cũng ko quá quan trọng hóa vấn đề, chỉ định mua về chơi đc kiểu mario, pokemon, monster hunter là đc, tự kỉ 1 mình :))
à nghe đâu là có web browser để lướt web đúng ko? hack có vào đc ko? ( hỏi cho có thôi chứ kè kè laptop cả ngày)
Đa số mem nintendo này cũng chơi game dạng "tự kỉ" thui.
Onl thì giúp mình chơi đc cái phần Onl của cái game đó. Ví dụ Pokemon bạn có thể trade với người chơi khác. Còn không có cũng chả sao cả.
Eshop thì chả gì đặc biệt ngoài giới thiệu một số game/app giá bán.
Hack vẫn vào đc browser nhưng mà nó không hỗ trợ font tiếng việt. Thành thử với người Việt có cũng như không.

-> Khi bạn xài gateway. Phải đặc biệt lưu ý là không đc update lên fimware mới nhất. Phải giữ cho fw 4.1 - 4.5.
Muốn có fw mới nhất bạn phải dùng emunand ảo để lên fw mới nhất. (Nói có vẻ khó hiểu, nhưng khi bạn mua gateway thì họ chỉ bạn cách dùng).

các bạn ơi, cho mình hỏi, mình mới mua 1 em 3ds nhỏ, nhưng không hiểu sao màn hình dưới có 1 đường đen xéo mờ khoản 1cm. điều lạ là chỉ khi nào màn hình hiển thị hình ảnh màu tối thì mới hiện cái vết đó ra còn bình thường hình ảnh sáng, màu sáng thì nó lại không có hiện nữa. cho mình hỏi đây có phải là lỗi màn hình không ?

Trước giờ toàn xài gamecard nhưng thèm Monster hunter 4G quá nên chắc phải kiếm GW về để chơi. Khi mình hỏi thì có người bảo ko nên update emuNAND, cứ để đúng 4.5 là đc rồi. Nhưng khi mình check thì Monster Hunter 4G hay Fantasy Life đều yêu cầu FW 8.1. Vậy mình mua về có cần update emuNAND lên 8.1 để chơi không?

bluke

Nấm bình thường
Trước giờ toàn xài gamecard nhưng thèm Monster hunter 4G quá nên chắc phải kiếm GW về để chơi. Khi mình hỏi thì có người bảo ko nên update emuNAND, cứ để đúng 4.5 là đc rồi. Nhưng khi mình check thì Monster Hunter 4G hay Fantasy Life đều yêu cầu FW 8.1. Vậy mình mua về có cần update emuNAND lên 8.1 để chơi không?
Mua GW up emunand lên 9.2 luôn online vi vu, đừng nghe lời nhưng người chưa xài GW bao giờ

Mua GW up emunand lên 9.2 luôn online vi vu, đừng nghe lời nhưng người chưa xài GW bao giờ
Vậy à bạn? họ bảo là up lên nặng máy, load chạy chậm rì. Cái này đúng ko?

Mình thì chỉ đủ để chơi offline thôi, ko chơi online. Vậy những game như Monster Hunter 4G hay Super smash brother có cần up emuNAND lên cao không? hay chỉ cần để 4.5 vẫn chơi được?
ì

Sửa lần cuối:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN