Thắc mắc liên quan đến phần mềm DS/DSi

Cửa hàng game Nintendo nShop

Sau khi tải xong Version mới nhất dành cho R4I- SDHC V1.4.5 rồi giải nén, thêm ROM game vào thì xuất hiện màn hình như vậy là sao v mn. Em xin nhờ mn hướng dẫn giúp em cách cài đặt với ạ. Thanks ae.

cho mình hỏi h có mình có 1 em dslite
h muốn chơi game ds phải mua thẻ r4 gì mới chơi được phải khoông các bạn
ngoài thẻ r4+ sd card cần làm gì nữa không nhỉ
và có ai có hướng dẫn sử dụng cho mình xin với

À , nó bị hư do ko có fw đó, bạn lên cái trang mà nó in lên cái thẻ đó , tải rùi chép vào lại. Mình cũng đang xài thẻ này, nếu bữa nào bạn rảnh patch mấy cái game online rùi chơi với mình cùng thằng em chơi nha ^^. nếu nhận dc trả lời em vài tiếng nha :x

phongga

Nấm bình thường
cho mình hỏi h có mình có 1 em dslite
h muốn chơi game ds phải mua thẻ r4 gì mới chơi được phải khoông các bạn
ngoài thẻ r4+ sd card cần làm gì nữa không nhỉ
và có ai có hướng dẫn sử dụng cho mình xin với
nếu dùng ds lite thì bạn chọn mua cái r4 dùng wood cộng thêm thẻ nhớ micro sd 2gb là chơi được rồi. nếu bạn ở hcm thì mua ở nshop đi, không thì đăng tin tìm mua r4 trên topic quảng cáo. thường thì trên nhãn của r4 nào cũng có trang chủ của nó, bạn vào đó download fw mới nhất và chép vào trong thẻ nhớ rồi chép rom game ds là chơi được.

Kurogane

nWriter
ok thank bạn! còn mấy cái khác không được hả bạn
nhu r4 white hay gi gi đấy
cũng được, nhưng tại mình đang xài R4i DSN trên 3DS, chơi game DS thấy bình thường, cũng không cần phải up gì nữa. Nhưng đúng là R4i White có 360k, tiết kiệm 90k so với R4i DSN, nói chung thì bạn cứ ra Nshop hỏi xem sao, mình nói R4i DSN cũng là để sau này bạn có muốn mua 3DS để chơi thì cứ đút vào mà chơi luôn cho tiện.

phongga

Nấm bình thường
ok thank bạn! còn mấy cái khác không được hả bạn
nhu r4 white hay gi gi đấy
nói chung là cái R4i DSN 450k ở nshop đó, vậy đi cho nhanh gọn lẹ dễ hiểu
nếu dùng ds lite thì xài mấy loại r4 clone có thể dùng fw wood là chơi tốt rồi, cần gì mua r4i dsn nữa bạn ^^. lúc trước mình có r4i dsn gắn vào ds lite thấy chạy lag lắm, nhiều game nặng load không nổi treo máy luôn. theo mình thì ds lite mua r4 clone giá khoảng 150k là chơi tốt rồi, còn nếu đã mua 3ds thì mua game gốc hoặc gateway chơi game lậu, lấy máy 3ds gắn thẻ r4i dsn chơi game ds làm gì ^^.
r4 clone thì bạn hỏi thử jaiba, aliviss, tienxiu xem thử họ còn hàng không nhé, nếu không thì ra nshop mua thử xem

nếu dùng ds lite thì xài mấy loại r4 clone có thể dùng fw wood là chơi tốt rồi, cần gì mua r4i dsn nữa bạn ^^. lúc trước mình có r4i dsn gắn vào ds lite thấy chạy lag lắm, nhiều game nặng load không nổi treo máy luôn. theo mình thì ds lite mua r4 clone giá khoảng 150k là chơi tốt rồi, còn nếu đã mua 3ds thì mua game gốc hoặc gateway chơi game lậu, lấy máy 3ds gắn thẻ r4i dsn chơi game ds làm gì ^^.
r4 clone thì bạn hỏi thử jaiba, aliviss, tienxiu xem thử họ còn hàng không nhé, nếu không thì ra nshop mua thử xem
thank bác

giá nó tầm 1tr5 đến 1tr8, chơi online có thể ăn ban, tương lai nintendo có thể block tương tự như block R4i, nhưng nó là thằng duy nhất chạy đc trên 9.7

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN