Tư vấn chọn game / Thắc mắc thảo luận chung về game DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

Bạn thấy ALTWFC server như thế nào

• Tốt,chơi tạm được

Bình chọn: 0 0.0%
  • Không muốn chơi

Bình chọn: 0 0.0%

• Số thành viên bình chọn
    0

phuc47

Nấm nhỏ
cái thẻ của cậu tớ nghỉ chưa update để chạy trên máy dsi có firmware 1.4.5 nên mới bị vậy. Cần phải có máy ds lite để update lên chứ firmware tớ tìm cho cậu là đúng với thẻ bạn rồi. Nếu ko có máy thì bạn ghé qua nhà tớ làm thử cho xem thế nào.
cậu thấy trong link tớ đưa có mục kêu update cho máy 3DS V8.1.0-18 and DSI V1.45Upgrade Firmware chứ
theo link http://www.r4isdhc.in/download_white_new2013/index.html#

file đó cần máy ds lite mới update cho thẻ của cậu để chạy đc nên ko có máy thì cần mượn ai đó làm xong là chạy đc

8163264128

Thành viên lâu năm
cái thẻ của cậu tớ nghỉ chưa update để chạy trên máy dsi có firmware 1.4.5 nên mới bị vậy. Cần phải có máy ds lite để update lên chứ firmware tớ tìm cho cậu là đúng với thẻ bạn rồi. Nếu ko có máy thì bạn ghé qua nhà tớ làm thử cho xem thế nào.
cậu thấy trong link tớ đưa có mục kêu update cho máy 3DS V8.1.0-18 and DSI V1.45Upgrade Firmware chứ
theo link http://www.r4isdhc.in/download_white_new2013/index.html#

file đó cần máy ds lite mới update cho thẻ của cậu để chạy đc nên ko có máy thì cần mượn ai đó làm xong là chạy đc
Nếu nó đã hiện loading thì không phải do bị chặn.
Hoặc là do fw hoặc do thẻ.

Tình hình là em đang xài thẻ r4ishdc.hk, lúc trước xài bình thường, game cheats gì đều ok hết. mới đây thẻ nhớ bị hư nên em sắm thẻ mới. tải kennel về chạy thì chơi game bình thường, chọn cheats cũng được hết nhưng vô trong lại không có tác dụng. em thử bấm hết các nút như R+L, Select+R, Select+L.....nhưng không cheats nào xài được hết.
có bác nào giúp em được không.

em vừa mua máy xong, setup đang hoàng, FW vẫn 9.1 Jp mà lúc vào mạng thì google rồi nintendo các kiểu ngon, nhưng facebook hay youtube này nọ thì chịu, nó báo như dưới ảnh đây...bác nào bị rồi hay giỏi tiếng nhật vào chỉ em vài đường cơ bản với :D em cảm ơn trước :D

Hình như là bác xài 3DS cũ, không hỗ trợ HTML5 nên không vào được, có new 3DS hỗ trợ HTML5 thì mới được (mình đoán vậy), với cả youtube thì có app free trên eshop đấy

Máy 3ds đời cũ không vào xem được youtube đâu, nói chung lướt web đơn giản thì được, chỉ có n3ds hỗ trợ html5 tốt hơn nên vào xem được

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN