Vấn đề về Sky 3D

Cửa hàng game Nintendo nShop

em muốn chơi game 3ds nhưng fw 9.5.0 em nghe có người nó dùng sky 3D có thể chơi được game chép chuyện thực hư thế nào xin cho em biết rõ chi tiết

Trên web thì nshop nói 1 card : 1 game gốc , vậy với game của nintendo cho 3ds thì mỗi game cũng tầm 3-4gb rồi , mình mua thẻ micro 4g thì tầm 220k , trên nshop bán sky3ds thì 1tr9 vậy mình nghĩ thà mua luôn game gốc chơi luôn chứ card hack cũng mắc mà mua 1 đống 4gb về thì cũng mắc , thấy không đáng túi tiền lắm @@ . Các bác nghĩ sao , nếu em hiểu sao thì bác nào giải thích dùm em với , thanks :D

Bạn mua sky rồi mua thêm cái thẻ 32gb tầm 300k là chơi mệt . Sky hỗ trợ multi rom rồi mà chứ đâu phải 1 game/thẻ nhớ đâu . Chơi chán xóa bớt copy game khác vào . Thẻ nhớ bạn mua ở nhật tảo chứ đừng ra shop game đắt lắm . Chọn cái thẻ xịn nguyên box bh 5 năm nhé .

Sửa lần cuối:
à mà mình hỏi luôn là , hình như phải chạy lại driver thẻ nhớ để sky3ds nhận đc thẻ , làm cái đó làm sao vật , srr mình không phải dân công nghệ :)) thanks

à mà mình hỏi luôn là , hình như phải chạy lại driver thẻ nhớ để sky3ds nhận đc thẻ , làm cái đó làm sao vật , srr mình không phải dân công nghệ :)) thanks
Bạn lên trang chủ của sky3ds tải phần mềm DiskWriter về nó có mục format lại cho thẻ nhớ đó. Tốt nhất lên trang chủ của nó đọc hướng dẫn trước khi dùng.
Cho mình hỏi Sky3DS có thể chơi free region trên FW 9.5 ko mọi người?
Không bạn nhé. Game vẫn region lock, phải tải đúng rom của region máy.

Bạn lên trang chủ của sky3ds tải phần mềm DiskWriter về nó có mục format lại cho thẻ nhớ đó. Tốt nhất lên trang chủ của nó đọc hướng dẫn trước khi dùng.

Không bạn nhé. Game vẫn region lock, phải tải đúng rom của region máy.
Nếu vậy 9.4 thì có đc ko bạn nhỉ? Vì mình đang ở 9.4 định lên 9.5 hehe

cái Sky3DS này kén thẻ nhớ vật vả, bị 1 cái thẻ noname 4G không nhận được game, mua thẻ 16G của bác Tiến Xíu thì chỉ chơi được game đầu tiên không chuyển qua game khác đc, cuối cùng phải mua cái thẻ 8G SanDisk mới chơi ngon lành mặc dù tốc độ đọc ghi thua xa cái thẻ 16G ><

cái Sky3DS này kén thẻ nhớ vật vả, bị 1 cái thẻ noname 4G không nhận được game, mua thẻ 16G của bác Tiến Xíu thì chỉ chơi được game đầu tiên không chuyển qua game khác đc, cuối cùng phải mua cái thẻ 8G SanDisk mới chơi ngon lành mặc dù tốc độ đọc ghi thua xa cái thẻ 16G ><
tớ cũng bị tình trạng giống vậy, ko bik bạn mua thẻ nhớ ở đâu. giới thiệu tớ với. sợ mua nhầm thẻ về ko chơi được thì móm

tớ cũng bị tình trạng giống vậy, ko bik bạn mua thẻ nhớ ở đâu. giới thiệu tớ với. sợ mua nhầm thẻ về ko chơi được thì móm
Mình ra tiệm điện thoại gần nhà test rồi lấy luôn cho nhanh, lên gbatemp đọc thì rất nhiều thẻ bị vấn đề này, riêng Sandisk 8G và 16G thì xài hoàn toàn bình thường nên bạn cứ mua 1 trong 2 loại trên cho chắc.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN