Giải đáp thắc mắc chung về 3DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

Cho mình hổi là trước mình dùng microsd 2gb+Adapter thay cho cái SD của máy, vào gateway home menu bình thường, định chuyển qua cái 8gb để chơi MH4, với SMB 3d mà không được, nó cũng k boots vào home menu của gateway luôn. nhưng vẫn select chọn game chơi dc. ai rành giúp mình với. mua máy 2nd nên không rành lắm

Sửa lần cuối:

Akashi

Nấm nhỏ
Cho mình hổi là trước mình dùng microsd 2gb+card reader thay cho cái SD của máy, vào gateway home menu bình thường, định chuyển qua cái 8gb để chơi MH4, với SMB 3d mà không được, nó cũng k boots vào home menu của gateway luôn. nhưng vẫn select chọn game chơi dc. ai rành giúp mình với. mua máy 2nd nên không rành lắm
Bấm giữ L sau khi bấm DS profile :bz

Bấm giữ L sau khi bấm DS profile :bz
rồi làm thế nào nữa bạn. ý mình là sau khi boots dc gateway nó k vào homemenu hack mà là home menu của máy option vẫn firmware 4.1. gắn thẻ 2gb vào thì bình thường. nói trắng ra là mình muốn thay cái 2gb thành 8gb thì có cần phải làm gì không á.

Sửa lần cuối:

loiuyt1207

Nấm nhỏ
rồi làm thế nào nữa bạn. ý mình là sau khi boots dc gateway nó k vào homemenu hack mà là home menu của máy option vẫn firmware 4.1. gắn thẻ 2gb vào thì bình thường. nói trắng ra là mình muốn thay cái 2gb thành 8gb thì có cần phải làm gì không á.
Toàn bộ emunand nó lưu trong thẻ sd. Bạn đổi thẻ thì cần backup lại emunand cũ rồi mới đổi chứ. Nếu bạn chưa backup emunand thì cài emunand mơis trên thẻ mới thôi

Xin chào mọi người
Mình vừa mua sky3ds của nshop và mình có 1 số vấn đề muốn hỏi
1 Rom mình down về là Eu Jp gì đó thì có chơi được trên sky3ds không
2 Mỗi lần mình bấm nút xanh là nó chuyển game nhưng phải rút thẻ ra cắm vào hay bấm là nó chuyển
3 Mình thắc mắc vấn đề về header gì đó.Mình hiểu nôm na thế này khi chép game cần có writer -template và rom game.
3.1Game sẽ được writer chép vào thẻ nhớ kèm với cái header được chứa trong template đúng không?
3.2Nghĩa là mọi người nào dùng sky3ds chơi game là sẽ có chung header và bị tóm?
3.3Mình chơi offline thì có vấn đề gì xãy ra khi dùng như vậy không?
3.4Mình có thể streetpass bằng sky3ds không?
3.5Dùng sky3ds chung header mà chơi local wifi thì có bị tóm không?
3.6Có thể cheat code được bằng power save hoặc cách nào đó không?
3.7Nếu mình có private header thì làm sao chép vào?
Mình đang dùng N3ds và phiên bản mới nhất mong mọi người giúp đỡ

E mới down 2 game Monster Hunter 4 với Resident Evil toàn trên 4gb.Copy vào thẻ thì báo là file sẽ bị chia ra,thẻ e đang để FAT32.Vậy làm sao để chơi đc 2 game này ạ

loiuyt1207

Nấm nhỏ
Xin chào mọi người
Mình vừa mua sky3ds của nshop và mình có 1 số vấn đề muốn hỏi
1 Rom mình down về là Eu Jp gì đó thì có chơi được trên sky3ds không
2 Mỗi lần mình bấm nút xanh là nó chuyển game nhưng phải rút thẻ ra cắm vào hay bấm là nó chuyển
3 Mình thắc mắc vấn đề về header gì đó.Mình hiểu nôm na thế này khi chép game cần có writer -template và rom game.
3.1Game sẽ được writer chép vào thẻ nhớ kèm với cái header được chứa trong template đúng không?
3.2Nghĩa là mọi người nào dùng sky3ds chơi game là sẽ có chung header và bị tóm?
3.3Mình chơi offline thì có vấn đề gì xãy ra khi dùng như vậy không?
3.4Mình có thể streetpass bằng sky3ds không?
3.5Dùng sky3ds chung header mà chơi local wifi thì có bị tóm không?
3.6Có thể cheat code được bằng power save hoặc cách nào đó không?
3.7Nếu mình có private header thì làm sao chép vào?
Mình đang dùng N3ds và phiên bản mới nhất mong mọi người giúp đỡ
1. Máy bạn là n3ds us thì chỉ có thể chơi được game us. Còn có cách để chơi được freeregion nhưng khá rắc rối và gần như chỉ dành cho game gốc.
2. Muốn chuyển game thì bấm nút xanh và đợi... Tuỳ game nặng nhẹ mà thời gian chờ cũng khác nhau.
3. Các vấn đề này bạn hỏi linh tinh quá. Mình gộp chung lại 1 câu trả lời thôi nhé:
Game *.3ds chép trên mạng về ko có header, còn game *.3dz bạn down trên mạng đã có sẵn header , tất nhiên là header chùa, và bạn sẽ bị ban nếu onl :|. An toàn nhất là chơi offline.
Muốn chơi online thì tách header từ băng gốc của bạn để xài cho file 3ds . Cách tách thì bạn tham khảo lại các bài cũ. Có cách đấy

loiuyt1207

Nấm nhỏ
Bạn có thể lên trang gbaterm tham khảo cách cheat. Tuy nhiên chỉ cheat đc vài game như pokemon rumble world hay fantasy life thôi ... Xài power thì cheat đc nhiều game hơn.

Regionfour là 1 dạng exploit dùng để vào game card ko bị khoá phân vùng. Tuy nhiên nếu xài sky thì bạn chỉ có thể xài 1 game / 1 thẻ nhớ sky, vì regionfour chỉ nhận game đầu tiên của sky.

Bác ơi cho em hỏi cái bản GW 3.2.1 thấy thông báo là hỗ trợ thẻ xanh oke trên N3ds có bác nào thử chưa, mình đã làm oke mồi cubic ninja 1 lần rồi giờ vào như O3ds thì chơi game trên thẻ xanh xong chuyển sang thẻ đỏ có phải làm lại bước mồi game không các bác !

loiuyt1207

Nấm nhỏ
Bác ơi cho em hỏi cái bản GW 3.2.1 thấy thông báo là hỗ trợ thẻ xanh oke trên N3ds có bác nào thử chưa, mình đã làm oke mồi cubic ninja 1 lần rồi giờ vào như O3ds thì chơi game trên thẻ xanh xong chuyển sang thẻ đỏ có phải làm lại bước mồi game không các bác !
Chơi NDS trên thẻ xanh sẽ bị mất hack, chạy nvram lại bằng thẻ xanh thôi bạn :D

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN