Sưu tầm N-classic ?

Cửa hàng game Nintendo nShop

Mario

Thành viên lâu năm
cái memory cùi mía lắm, chẳng bao giờ xài đến, bro nào có nhu cầu thì t sang lại 50k card viettel thôi
Thì xưa nay chưa bao giờ dùng đến nó :)) Không chơi băng gốc thì cũng xài SuperCard DSTwo

Những băng gốc sử dụng pin chỉ đươc phát hành trước năm 2002.

cái này dùng để lưu lại file save của game GBA/SP (chơi băng game có pin chẳng hạn là pkm ruby,saphia và emer... thì ko phải lo sợ mất file save khi hết pin

Có một thật tế là nhiều người chơi băng Pokemon R/S/E gốc cứ nghĩ là viên pin dùng save game. Điều đó là sai. Vì pin đó chỉ dùng những event trong game, ví dụ Pokemon tiến hóa ngày và đêm. 1 minh chứng điển hình được đưa ra, đó là FR LG ko có pin, nhưng R/S/E lại có. Lại đưa ra thêm 1 dẫn dụ khác, đó chính là những PKM tiến hóa dựa vào thời gian của ngày và đêm sẽ khác biệt ở các băng. FR LG ko thể tiến hóa những Pokemon này.

nghoaiduc

Nấm nhỏ
trả lời hay gớm, nói thật t rất nể og, trong 4rum này t chỉ vào box quảng cáo với xem mấy bài viết của og từ khi og còn xài acc cũ, t ghi vấn là hồi trước og đã làm nghề gì mà biết nhiều gớm, trả lời với giọng điệu văn phong hay thiiệt

Mario

Thành viên lâu năm
trả lời hay gớm, nói thật t rất nể og, trong 4rum này t chỉ vào box quảng cáo với xem mấy bài viết của og từ khi og còn xài acc cũ, t ghi vấn là hồi trước og đã làm nghề gì mà biết nhiều gớm, trả lời với giọng điệu văn phong hay thiiệt
Hồi trước t làm ca sĩ :)) giỡn thôi haha.

Cảm ơn lời khen ngợi, nghe thì thích thật nhưng mà chỉ là những điều được học hỏi từ nhỏ đã mê game Nintendo nên nhớ được nhiều sau khi trãi nghiệm thôi. Sau này lớn lên vẫn còn mê game Nin nên biết được nhiều hơn nữa. Cho đến khi năm 2011 thì bắt đầu vào làm việc ở Nintendo-Shop với nhiệm vụ là gặp gỡ và giao lưu với khách hàng, hằng ngày gặp được nhiều anh em có cùng đam mê sở thích nên tiếp tục học hỏi.

beurney

Nấm bình thường
Thì xưa nay chưa bao giờ dùng đến nó :)) Không chơi băng gốc thì cũng xài SuperCard DSTwo

Những băng gốc sử dụng pin chỉ đươc phát hành trước năm 2002.

Có một thật tế là nhiều người chơi băng Pokemon R/S/E gốc cứ nghĩ là viên pin dùng save game. Điều đó là sai. Vì pin đó chỉ dùng những event trong game, ví dụ Pokemon tiến hóa ngày và đêm. 1 minh chứng điển hình được đưa ra, đó là FR LG ko có pin, nhưng R/S/E lại có. Lại đưa ra thêm 1 dẫn dụ khác, đó chính là những PKM tiến hóa dựa vào thời gian của ngày và đêm sẽ khác biệt ở các băng. FR LG ko thể tiến hóa những Pokemon này.
đúng là hồi nào giờ cứ nghĩ là pin trong pkm R/S/E dùng để lưu giữ file save ko hà giống như của mấy game pkm gb :))

loptruong89

Nấm bình thường
Mới kiếm đc 1 em PSX mã DESR-5000 màu trắng còn đẹp cỡ 97% :D, tuy ko có tay zin nhưng được cái là có remote :x, kèm theo máy có phantasy star universe, dragon quest với winning eleven 9 khá hay với vài game chả biết là game gì, máy chỉ chạy dĩa gốc thì phải (hình chụp ko đc đẹp lắm do máy cùi) :))

P.S: máy chạy ngon nhưng ngẫm lại vẫn khoái PS1 hơn, vì nó là máy game đầu tiên mà mình biết :D , sang tuần sau có gì thì có thể sẽ tiễn em này cho bạn nào thích sưu tầm, các bạn nhớ đón xem 2pic của mình nhé :-c =))

Sửa lần cuối:

Mario

Thành viên lâu năm
Máy đó treo bên 5s lâu lắm rồi :)) người bán tên là Tú, đường Trần Xuân Soạn, đi xe Future 1 phải không :)) mình biết ông đó

Mình cũng tính thanh lý vì để chật nhà quá :))

haigau

Nấm bình thường
Tuy mình ko độ backlit cho các đời máy GAME BOY cổ điển để thưởng thức game. Nhưng nếu mình có làm thì sẽ không chọn GAME BOY đời đầu, vì lý do hiển thị của màn hình không tốt, góc nhìn phản quang kém, độ tương phản thấp, linh kiện và chất lượng của màn hình vào thời kỳ này còn non kém. Và điều quan trọng nhất là GAME BOY Pocket mới là máy được trang bị màn hình được gọi "trắng đen" thật thụ, còn GB Original là màu vàng xanh và đơn sắc cũng không được nét.

Ở một khía cạnh quan trọng khác. Pocket không chỉ mỏng hơn, nhẹ hơn (nhưng cầm vẫn chắc tay và rất có cảm giác không thua gì Original) mà còn ít hao tốn pin hơn, đó chính là 1 cải tiến quan trọng nhất của Pocket. Original không chỉ nặng tay và mỏi mắt mà còn hao tốn pin. Original dùng 4 viên pin không phải để tăng thời lượng sử dụng mà lý do chính là nó rất hao năng lượng do tải 2 bộ main lớn.

Nếu bỏ qua khía cạnh muốn có "cảm giác" trắng đen thì chúng ta có thể tính đến dùng GAME BOY Color. Vì độ tương phản khi nhận ánh sáng vào màn hình vẫn tốt hơn so với GB Original. Tiện lợi nhất là có thể chơi được tất cả băng GB "lớn". Và như các bạn đã biết thì băng GB "lớn" chia ra 3 loại: thứ nhất là băng GB trắng đen (vỏ màu xám), băng GBC (vỏ trong suốt) và loại đặc biệt nhất là vỏ có nhiều màu sắc có hình dáng giống băng GB trắng đen. Loại này khi cắm vào GBC sẽ có màu. Còn loại GBC trong suốt thì GB Original và Pocket không thể chơi được vì lý do băng GBC được phát triển chỉ dành cho CPU mạnh gấp 8 lần của GBC so với Origin và Pocket.
với mình thì màn hình của original là đẹp nhất vì nó thuộc dạng dot matrix mà màn hình của pocket lẩn gbc củng ko có dc , cảm giác retro nó phụ thuộc vào cả ngàn chấm li ti để tạo thành 1 khung hình hoàn chỉnh nên backlit thì nó hiển thị rỏ hơn những chấm pixel đó nói đúng hơn là mình thích chính những chấm pixel đó .

http://asmretro.com/diy-gear/density-backlight

Về phần đèn backlit thì mình mua ở trang trên bạn vào tham khảo thử chất lượng hình ảnh sáng, rỏ, đẹp mà ko "chói lóa" và có thể thay đổ màu đèn nếu thích .Tùy người tùy cảm nhận thôi !

Mình có mua thêm cái flashcart củng ko phải chủ yếu để chơi game đâu mà là để "chơi nhạc" :))

Sửa lần cuối:

Mario

Thành viên lâu năm
Mình thì không thích cái FC GB mà chỉ thích cái UFO xài thẻ nhớ ^_^ thấy hay hay. Cái đó cắm vào máy SNES Mini chơi thấy gọn gàng ngăn nắp.

Mario

Thành viên lâu năm
Hôm nay chia sẻ với anh em classic vài băng NES fullbox mà mình mới tìm dc

Xếp gạch, game bất hữu :))

Đánh bài là thứ giải trí tuyệt nhất :))

Game bắn máy bay rất hay của TAITO

--------------------------------------------

Cuối cùng là game tuyệt nhất của ngày hôm nay. Có tên địa phương tại VN là "bóng đá chưởng" dòng Kunio-kun ^_^

Thiên Yết

Nấm bình thường
Hôm nay chia sẻ với anh em classic vài băng NES fullbox mà mình mới tìm dc

Xếp gạch, game bất hữu :))

Đánh bài là thứ giải trí tuyệt nhất :))

Game bắn máy bay rất hay của TAITO

--------------------------------------------

Cuối cùng là game tuyệt nhất của ngày hôm nay. Có tên địa phương tại VN là "bóng đá chưởng" dòng Kunio-kun ^_^

Lần đầu thấy nes fullbox:)

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN