Sưu tầm N-classic ?

Cửa hàng game Nintendo nShop

Mario

Thành viên lâu năm
e chỉ cần trả tiền đĩa trắng thui. hình như 25k 1 đĩa hay sao ấy, lâu quá a ko mua nên ko nhớ giá. nhìn chung mini dvd mắc hơn đĩa dvd thường nhiều

Mario

Thành viên lâu năm
cũng có mấy người đặt anh chép dùm 1 đĩa 50k mà a thấy mất công nên thôi :)) bạn bè thì còn làm dùm thui. a chơi gc từ thời ps2 đang đè đầu cưỡi cổ gc mà :))

haigau

Nấm bình thường
game này có tên tiếng anh là River King thì phải?
ko phải đâu bạn , cả 2 game trên đều trên hệ sfc , ko biết ở việt nam có ai có chưa (có thể còn lắm cao thủ nhưng chưa lộ diện thôi) , nhưng tháng 9 này mình có cả 2 băng trên :D

có lẻ mấy bạn chưa biết gu của bọn tây , mấy bạn search thử earthbound snes full bõ trên mạng xem ... ko giật mình thì thôi luôn , có thể nói là là game có giá cao nhất trong các game snes thậm chí còn hơn chrono .... nhưng game thì theo mình mía mía kiểu nào :-s

tommy95

Nấm nhỏ
có lẻ mấy bạn chưa biết gu của bọn tây , mấy bạn search thử earthbound snes full bõ trên mạng xem ... ko giật mình thì thôi luôn , có thể nói là là game có giá cao nhất trong các game snes thậm chí còn hơn chrono .... nhưng game thì theo mình mía mía kiểu nào :-s
cái earthbound một trong nhưng game rpg hay nhất của snes rồi lọt vòa top 100 của ign thì cũng đâu phải hạng vừa đâu bạn:D

up tiếp mấy cuốn nintendo phổ thông:D :

cái mario kart và punch out là do a tunny tặng cái puchout hnay mở ra cày lại vẫn thấy hay vận dụng up-down-left-right để đỡ hoặc né đòn dùng Y ra đòn hai nút cò đễ tăng HP và cao trào là khi ống special power đầy thì dùng A tung đòn knock out k.o đối thủ tùy theo độ nhây của mỗi đối thủ và kĩ năng của người chơi mà trận đấu có thể sẽ kéo dài hơn bt. Mức độ khó và dị hợm của đối thủ sẽ được nâng dần tương ứng với mỗi circuit đây là điểm hấp dẫn của những dòng game nintendo mà cái này ở VN hình như rất ít nguoi chơi :D đứng thứ #17 trong top 100 game snes hay nhất của IGN \m/

Mario

Thành viên lâu năm
Zelda Spirit Track mới lấy về (nằm trên đỉnh máy đó thấy ko :D)

Đó chính là chiếc máy Panasonic Q GameCube huyền thoại mà giang hồ vẫn đang còn nhiều anh hùng hào kiệt săn lùng. Do may mắn và có duyên nên mình đã từng mua dc chiếc máy hiếm này đến 3 lần. Rạng sáng nay, mình xin kể lại cho các bạn nghe về 1 kỷ niệm mình mua dc những chiếc Panasonic này:

Năm ngoái, vào 1 ngày nọ, ở box quảng cáo NVN. Tầm gần giờ trưa có 1 bạn đăng bán máy này kèm hơn 10 game gốc (toàn game đỉnh) fullbox và 3 máy GameCube bản thông thường (tổng cộng là 4 máy) với giá 2 triệu. Hôm ấy, mình ngủ dậy trễ nên vào thấy đã có mấy sư huynh posst bài đặt gạch. Mình hình như là người thứ 4 hay thứ 5 gọi điện thoại cho người bán. Đành đau lòng nhìn máy ra đi ... :( Chợt mình nảy sinh ra 1 cách ^_^ mình đăng nhập vào Acc cũ của mình là Super Mod - Kawaii, inbox cho người bán, vì ngày trước mình dùng Acc cũ hoạt động rất nhiệt tình nên đc nhiều bạn bè thành viên quý mến. Chính vì điều đó mà bạn ấy đã phá gạch tất cả mà để lại máy cho mình.

Khi đến nhà lấy máy, mình còn dc bạn ấy tặng thêm 1 chiếc GameCube màu bạc siêu mới nữa, chẳng những vậy mà còn giảm giá bán từ 2tr còn 1tr7 ^_^ Đến sau, mua trước, mà còn dc giảm giá rẻ :x

GameCube dc tặng thêm ^_^

=> Chiếc máy Panasonic đầu tiên mình mua dc đó, bây giờ đang nằm ở nhà sư huynh Tunny ^_^

Chiếc thứ 2 mình lượm ở chợ Lý Nam Đế và chiếc cuối cùng là 1 anh thành viên ở 4rum mình nick là mario64 ở Đồng Nai nhường lại cho mình.

=> Máy lượm dc ở chợ là máy trong hình chụp, mắt đọc rất good, khi mình mua trong máy về nhà mở ra vẫn còn đĩa Biohazard (Resident Evil bản JP) trong máy. Thế mà máy của anh mario64 thì mắt lại yếu +,+

Để kết thúc bài post hôm nay, mình sẽ up thêm hình 1 hệ máy nội địa khác của Nhật là PSX

Q và PSX chính là kiệt tác nghệ thuật của Thế Giới game ^_^

Đó là máy PSX DESR-5000 (HDD 160G)

Ban đầu đem về chỉ đọc dc CD, nhưng dưới bàn tay phù phép của người bạn của mình thì nó đã đọc dc DVD ^_^

Và 1 phiên bản khác là DESR-7000 (HDD 250G)

Máy này mình vừa mới lấy về hôm qua. Máy 7k đẹp hơn máy 5k nhiều, vì dc phủ 1 lớp mica trong suốt trên nền trắng tinh khôi (tương tự lớp phủ trên DS Lite và 3DS Ori) khi mình lần đầu tiên nhìn thấy nó liền cảm thấy mê mẫn :x 2 máy khác dung lượng HDD và trên vỏ máy cũng khác logo, máy 7k logo đẹp hơn 5k :D

Giao diện của máy là XMB. Một giao diện rất thân quen gần gủi với những game thủ đã và đang sử dụng PSP và PS3

Cả 2 máy Q và PSX mình đều ko có Remote. :( Riêng PSX thì có tay cầm zin nhưng Q thì ko :(

Nên máy Q mình để dành 2 tay Wavebird cho em nó ^^

Đã xong ^_^ bây giờ mình chuyển qua Sulli đây :)) gần đây mê Sulli quá, ít mê game lại rùi :D harhar cuối tháng này f(x) trở lại, fan K-Pop nhớ mua đĩa gốc ủng hộ nha :)) chỉ có 320k à

kysi_langthang

Nấm nhỏ
Zelda Spirit Track mới lấy về (nằm trên đỉnh máy đó thấy ko :D)

Đó chính là chiếc máy Panasonic Q GameCube huyền thoại mà giang hồ vẫn đang còn nhiều anh hùng hào kiệt săn lùng. Do may mắn và có duyên nên mình đã từng mua dc chiếc máy hiếm này đến 3 lần. Rạng sáng nay, mình xin kể lại cho các bạn nghe về 1 kỷ niệm mình mua dc những chiếc Panasonic này:

Năm ngoái, vào 1 ngày nọ, ở box quảng cáo NVN. Tầm gần giờ trưa có 1 bạn đăng bán máy này kèm hơn 10 game gốc (toàn game đỉnh) fullbox và 3 máy GameCube bản thông thường (tổng cộng là 4 máy) với giá 2 triệu. Hôm ấy, mình ngủ dậy trễ nên vào thấy đã có mấy sư huynh posst bài đặt gạch. Mình hình như là người thứ 4 hay thứ 5 gọi điện thoại cho người bán. Đành đau lòng nhìn máy ra đi ... :( Chợt mình nảy sinh ra 1 cách ^_^ mình đăng nhập vào Acc cũ của mình là Super Mod - Kawaii, inbox cho người bán, vì ngày trước mình dùng Acc cũ hoạt động rất nhiệt tình nên đc nhiều bạn bè thành viên quý mến. Chính vì điều đó mà bạn ấy đã phá gạch tất cả mà để lại máy cho mình.

Khi đến nhà lấy máy, mình còn dc bạn ấy tặng thêm 1 chiếc GameCube màu bạc siêu mới nữa, chẳng những vậy mà còn giảm giá bán từ 2tr còn 1tr7 ^_^ Đến sau, mua trước, mà còn dc giảm giá rẻ :x

GameCube dc tặng thêm ^_^

=> Chiếc máy Panasonic đầu tiên mình mua dc đó, bây giờ đang nằm ở nhà sư huynh Tunny ^_^

Chiếc thứ 2 mình lượm ở chợ Lý Nam Đế và chiếc cuối cùng là 1 anh thành viên ở 4rum mình nick là mario64 ở Đồng Nai nhường lại cho mình.

=> Máy lượm dc ở chợ là máy trong hình chụp, mắt đọc rất good, khi mình mua trong máy về nhà mở ra vẫn còn đĩa Biohazard (Resident Evil bản JP) trong máy. Thế mà máy của anh mario64 thì mắt lại yếu +,+

Để kết thúc bài post hôm nay, mình sẽ up thêm hình 1 hệ máy nội địa khác của Nhật là PSX

Q và PSX chính là kiệt tác nghệ thuật của Thế Giới game ^_^

Đó là máy PSX DESR-5000 (HDD 160G)

Ban đầu đem về chỉ đọc dc CD, nhưng dưới bàn tay phù phép của người bạn của mình thì nó đã đọc dc DVD ^_^

Và 1 phiên bản khác là DESR-7000 (HDD 250G)

Máy này mình vừa mới lấy về hôm qua. Máy 7k đẹp hơn máy 5k nhiều, vì dc phủ 1 lớp mica trong suốt trên nền trắng tinh khôi (tương tự lớp phủ trên DS Lite và 3DS Ori) khi mình lần đầu tiên nhìn thấy nó liền cảm thấy mê mẫn :x 2 máy khác dung lượng HDD và trên vỏ máy cũng khác logo, máy 7k logo đẹp hơn 5k :D

Giao diện của máy là XMB. Một giao diện rất thân quen gần gủi với những game thủ đã và đang sử dụng PSP và PS3

Cả 2 máy Q và PSX mình đều ko có Remote. :( Riêng PSX thì có tay cầm zin nhưng Q thì ko :(

Nên máy Q mình để dành 2 tay Wavebird cho em nó ^^

Đã xong ^_^ bây giờ mình chuyển qua Sulli đây :)) gần đây mê Sulli quá, ít mê game lại rùi :D harhar cuối tháng này f(x) trở lại, fan K-Pop nhớ mua đĩa gốc ủng hộ nha :)) chỉ có 320k à

Chỉ 1 câu " Khủng "

Mario

Thành viên lâu năm
Một gày mưa dai nhách ... ^^

Mấy cún Rockman của mình. Phần 1 và 3 là JP. 2 là US. 5 là PAL :)) đa chủng tộc, nhưng đều đội chung 1 mũ bảo hiểm =))

Băng Yugi GBC duy nhất có tiếng Anh. Băng này mình tìm dc nhìu lần rồi, nhưng đây là cuốn còn mới nhất mà mình đã từng thấy, nên quyết định giữ lại ^^

Game èn quát ^^ còn phần 1 và 2 a Nkid đang giữ

Kinh điển đây nè. Tem tuyệt đẹp luôn

Mấy cuốn Gold, cún nào cũng tuyệt đẹp

Rồng cháy đuôi cún nào cũng là mỹ nhân ^^

Đội hình 6 kon Pi cá xù đây ^^ Volt Tackle

banh_he90

Nấm bình thường
Một gày mưa dai nhách ... ^^

Mấy cún Rockman của mình. Phần 1 và 3 là JP. 2 là US. 5 là PAL :)) đa chủng tộc, nhưng đều đội chung 1 mũ bảo hiểm =))

Băng Yugi GBC duy nhất có tiếng Anh. Băng này mình tìm dc nhìu lần rồi, nhưng đây là cuốn còn mới nhất mà mình đã từng thấy, nên quyết định giữ lại ^^

Game èn quát ^^ còn phần 1 và 2 a Nkid đang giữ

Kinh điển đây nè. Tem tuyệt đẹp luôn

Mấy cuốn Gold, cún nào cũng tuyệt đẹp

Rồng cháy đuôi cún nào cũng là mỹ nhân ^^

Đội hình 6 kon Pi cá xù đây ^^ Volt Tackle

Ngày trước lúc đưa ông con sapphire tui có dặn ông là khi nào có pokemon gen 1 thì share tui mà giờ có 4 con rồng sao không thấy share tui cha nội.

Mario

Thành viên lâu năm
mấy cún đó nhìu ng trả t 300 ko bán đó og :D xấu thì tìm nhanh mà :)) vs lại og giải gệ rồi thì cần chi gấp :)) harhar

có thix Sega Sport ko thì trade vs t ;)) cái mà t thix

Mario

Thành viên lâu năm
t thix con nhỏ bán hồ lô nướng :( con nhỏ mà teen 7x đó =)) xin số phone cho t :))

giỡn chứ, t thix cái j og bit mà sợ og tiếc hok đưa thui :D

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN