Phân Vân : Giữa máy 3DS và 3DS XL nên chọn cái nào.

Cửa hàng game Nintendo nShop

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

beurney

Nấm bình thường
tình hình là mún có cái máy 3ds chơi game nhưng mình thì gà mờ về hai loại đó nên ae ai hiểu nhìu về máy thì cho mình hỏi nên chọn cái nào thì tiện hơn để có thể chơi các game của các hệ máy đời trước nha.vì nge nói chơi game ds trên máy 3ds hình ảnh ko đc đẹp.và giữa 2 máy nên chọn loại nào.thanks các ae nhìu.

tình hình là mún có cái máy 3ds chơi game nhưng mình thì gà mờ về hai loại đó nên ae ai hiểu nhìu về máy thì cho mình hỏi nên chọn cái nào thì tiện hơn để có thể chơi các game của các hệ máy đời trước nha.vì nge nói chơi game ds trên máy 3ds hình ảnh ko đc đẹp.và giữa 2 máy nên chọn loại nào.thanks các ae nhìu.
cái nào rẻ nhất thì mua,
vd như máy NDS lite chẳng hạn phiên bản đầu nhưng lại ăn khách hơn vì đơn giản pin quá khỏe mà chơi game thì chả khác là bao với mấy cái NDS khác
nhưng mà nghe nói chơi 3DS hơi bị nhức mắt do 3D ko biết có đúng ko, cuối năm ra pokemon trên 3DS mới ra tiệm mua

vote nữa cho 3ds , 3ds và 3ds xl , thì 3ds xl chỉ hơn 3ds cái màn hình thôi bạn , về phần cứng hay mềm gì đó thì y như 3ds , máy 3ds màu đẹp hơn 3ds xl nhiều màu cho bạn chọn , như mình đang xài cái aqua blue nè , hehe lúc nhìn ra màu xanh dương lúc nhìn ra màu xanh lá , với lại các loại máy dạng mini như thế này nên chọn cái nhỏ nhỏ chơi nhìn nó mới hay , bự quá nhìn thô lắm , đó là ý kiến riêng của mình , mong bà con đừng chém ^^

Vintendo

Nấm nhỏ
Bạn nào bị ghiền 3D hoặc là thích "đen, to và dài" thì mua 3DS XL, còn ko ghiền thì 3DS cho nhẹ túi. 3DS thường mà ngồi bật 3D lên là lòi mắt luôn, hình nhỏ tí =))

Nếu mà có đk chơi game 3D thì mua hẳn XL ấy , còn chơi game DS thì mua loại thường thôi. Nói chung là XL hơn hẳn thường r` , cơ mà còn tùy vào ví của bạn thôi

beurney

Nấm bình thường
cám ơn các bạn nha.có nhìu ý kiến nên cũng khó lựa chọn,các bạn có thể phân tích và giải thích rõ dùm mình là vì sao chọn 3ds mà ko chọn 3dsxl ko(mình thấy ở đây đa số chọn 3ds).máy 3dsxl bị sao à,hình ảnh ko đẹp hay chơi game 3d bị đau mắt hả,(hồi nào giờ có thấy đc game trên máy 3ds nào đâu nên ko cảm nhận đc).
mình thì có cái dsi rùi.mún kiếm cái máy để chơi game pkm x,y sắp ra nè.
nên lặp topic này hỏi ý kiến ae.

---------- Post added at 08:00 PM ---------- Previous post was at 07:59 PM ----------

mình thì nhìn cái 3ds XL xong về bán ngay và luôn cái 3ds trong ngày =)).
vì sao zậy bạn,có thể nói cho mình biết đc ko.

mình có tí góp ý cá nhân, mọi ng` đừng ném gạch nhé :rolleyes[1]:

3DS thiết kế đẹp hơn hẳn, nhiều màu để lựa chọn, nhỏ gọn nhẹ, độ phân giải ngang với XL nên ảnh nét hơn là điều hiển nhiên, giá mềm hơn

XL đã có nhiều cải tiến hơn ở độ tiện dụng của lỗ cắm bút và phía cắm tai fone, mình mới chơi các game mario thôi, cảm nhận thì màn hình ra màu rất tươi, cũng nét ko kém 3DS thường là bao, to rõ và tiện khi chơi game 3D ( vì chơi game 3D mình để gần thì hơi mỏi mắt, nên màn hình to thì để xa vẫn chơi game tốt) :spiteful[1]: vì mắt mình k đc tốt lắm nên mình mua XL chơi màn hình to cho sướng, và 1 điểm nữa dung lượng pin, 3DS thường thì mình k biết, nhưng mà XL thì bin khá là trâu, chơi game ~2h thì mất 1/4 cục ( độ sáng 3, k bật volume), còn chơi game 3D mỏi mắt... trên máy nào cũng mỏi hết :)))) chơi 3D tầm 30' liên tục thôi :)

tuỳ sở thích với túi tiền mà chiến thôi :) nói chung thì mình mua XL là thấy k hối tiếc :P

Thương với XL thì thằng nào cũng như nhau thôi khác mỗi cái màn hình so sánh thì ngồi nói bạn cũng chẳng hình dung ra được thôi thì lên youtobe mà xem hình ảnh tường thằng thích thằng nào thì chọn thôi :rolleyes[1]:

3DS được cái giá khá là rẻ mua hàng 2hand con like new khá là dễ lại càng rẻ hơn phù hợp với những người kinh tế khó khăn :spiteful[1]: Còn XL thì kiếm mòm mắt mới mong thấy có người bán 2hand thời điểm hiện tại muôn chơi XL thì 90% là phải đi ra shop mua nên nó không được kinh tế cho lắm :rolleyes[1]:

Cá nhân mình vẫn đang nhấm con XL đợi tết này có shop nào giảm giá dón năm mới là mình mua ngay XL vì chơi PSP màn hình lớn quen rồi giờ nhảy qua 3DS bé tẹo khó chiệu lắm :myemo0125:

bluke

Nấm bình thường
Mình cũng vừa đẩy con thường đi đang chờ con XL về. Màn hình con thường nhỏ xíu như màn hình Iphone nên không khoái. Từ ngày xài con iPad xong thì dị ứng mấy cái màn hình dưới 4" :D

ratmoonser

Thành viên lâu năm
Màn hình 3DS XL đẹp hơn 3DS nhé, ai đã dùng thử cả 2 thì biết điều này quá rõ rồi, màu sắc của cùng 1 game đều đẹp và tươi màu hơn !!!!

Nếu bạn dư dả mua 3DS XL thì xúc luôn , còn ko thì mua 3DS + băng game là chuẩn nhất , mua 3DS phải có game 3d chơi chứ :myemo0111: . Sau này chơi xong bán đi mua game khác :bleh[1]:

devil6002

nWriter
Hiện tại mình đang sở hữu 1 con 3ds xl, mình chưa chơi 3ds thường bao giờ nên không dám nhận xét con kia, còn 3ds xl thì: lúc mình ra tiệm mua máy thì thấy 3ds thường màu rất đẹp nhưng thấy màn hình hơi nhỏ quá, tới chừng nhìn con 3ds xl thì không chần chừ gì nữa rồi, nhìn trong hình như thế nhưng nhìn ngoài đời thì vỏ máy 3ds xl đẹp lắm, với lại đỡ bị trầy hơn 3ds thường, màn hình thì bự hơn hẳn(gần như gấp đôi :D). Thoạt nhìn cái máy mình còn sợ hơi to(tại tay mình nhỏ lắm), thế mà tới khi cầm thì cảm giác đã lắm, rất chắc tay, chơi 1 lần 3 tiếng cũng chả thấy mỏi là bao :rolleyes[1]:, và ngay cả khi chơi game ds thì hình chỉ bị răng cưa tí thôi, mà khi tập trung chiến game rồi thì tí răng cưa ấy chả làm mình mảy may tí nào :bleh[1]:

Nói tóm lại với giá chỉ mắc hơn vài trăm k nhưng rinh được 1 chiếc máy với màn hình to và đã như thế thì xứng đáng :myemo0125:

chipbaby911

Nấm nhỏ
a beur ơi, a xem 2 clip này thử nhé, e dịch ko hết được ^.^
trong clip và có mấy cmt nói là 3ds xl tốt hơn khi chơi, màn hình rõ hơn, ko đau lòng bàn tay khi chơi lâu dài, pin chơi lâu hơn, và hình ảnh game 3ds, ds ko bị vỡ cho lắm. a xem thử nhé, nói nhanh quá e ko hiểu hết :bleh[1]:

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN