Toàn Quốc Cảnh báo anh em về tình trạng mua bán qua mạng

Cửa hàng game Nintendo nShop

Anh mình bán game bên Cali, chuyện các seller luoc hàng đã hư sữa lại là như ở huyện, ai ham rẻ và mua nơi ko uy tín thì phải chịu. Bác thớt nên tỉnh táo hơn về ý tưởng đợi bác kia rep. nick mới tạo, hình ảnh ko rỏ ràng, đại chỉ mập mờ. Chia buồn cùng bác, Cần lấy lại tiền cứ nói mình, mình sẽ giúp :)
Cám ơn anh, giờ kiện thì cũng chả biết kiện về gì mà cũng chỉ còn mấy dòng tin nhắn. Lỗi do em bất cần nên cũng chấp nhận, tại thấy bảo được kiểm tra hàng kỹ càng rồi mới thanh toán tiền nên cũng yên tâm. Hi vọng sẽ tìm được cách giải quyết thỏa đáng.

Kurogane

nWriter
Bác nói làm em giật mình, em cũng từng 1 lần gần như bác, mà em là bắt đem ra Ngame xem với em, Ngame xem ok em mới đưa tiền, nhưng hôm đó chỉ kiểm tra nút phím, màn hình này nọ, không có kiểm tra đọc card, vì nó đưa em cái R4i cũ của nó nhưng nó đã update lên 6.0 để nó chuyển game qua 3DSXL của nó. Hên là mọi thứ vẫn bình thường, chơi tốt tới bây giờ trừ cái R4i em chẳng biết để làm gì nữa, ver 2.2 thì phải :))

Kurogane

nWriter
Cám ơn anh, giờ kiện thì cũng chả biết kiện về gì mà cũng chỉ còn mấy dòng tin nhắn. Lỗi do em bất cần nên cũng chấp nhận, tại thấy bảo được kiểm tra hàng kỹ càng rồi mới thanh toán tiền nên cũng yên tâm. Hi vọng sẽ tìm được cách giải quyết thỏa đáng.
Mà mình nghĩ thằng giao hàng chính là thằng lừa đảo bạn đó, tên Thái nhiều khi là tên bịa của nó, nó giả bộ tới giao cho bạn thôi. Vì cơ bản là bạn có nhận hàng hay ko thì nó cũng phải qua thằng Thái kia lấy tiền COD. Bạn thử nghĩ là nếu bạn ko nhận hàng thì sẽ thế nào ?? Nếu hàng hóa trong lúc ship bị hư hỏng này nọ thì sao?? Mình hoàn toàn có quyền kiểm tra chứ. Theo mình nghĩ là vậy :))

Vampire King

Nấm nhỏ
Bạn kiểm tra lại FW của máy chưa? Xem có phải 4.5 ko, nhiều khi ko đúng FW nên ko nhận thẻ.
Mình cũng ngại chuyện mua hàng qua mạng lắm, nếu chổ nào tuy mà nhưng vẫn có thể đến được thì mình cũng ráng đến để kiểm tra rồi mua. Tuy mua hàng ở xa cũng nhiều lần rồi nhưng cũng may chưa bị trục trặc gì bao giờ, với lần nào cũng nơm nớp lo với trông hàng về nên đành say no với nhiều món ngon bổ rẻ rồi :(

Bạn kiểm tra lại FW của máy chưa? Xem có phải 4.5 ko, nhiều khi ko đúng FW nên ko nhận thẻ.
Mình cũng ngại chuyện mua hàng qua mạng lắm, nếu chổ nào tuy mà nhưng vẫn có thể đến được thì mình cũng ráng đến để kiểm tra rồi mua. Tuy mua hàng ở xa cũng nhiều lần rồi nhưng cũng may chưa bị trục trặc gì bao giờ, với lần nào cũng nơm nớp lo với trông hàng về nên đành say no với nhiều món ngon bổ rẻ rồi :(
4.5.0-10 U bạn oy, cái này thì mình phải kiểm tra đầu tiên rồi:(

Vampire King

Nấm nhỏ
Tại mình sợ cứ đinh ninh như lời ng` bán nói mà quên để ý FW thôi :D
Vậy chắc bị lỗi chân cắm thẻ rồi, bạn mà ở trong Nam thì mình hoặc nhờ mấy ông anh mình kiểm tra máy hộ rồi.
P/s: Nghe cái vụ gọi ko liên lạc được là thấy có mùi rồi [-(

mấy bác có biết chỗ nào ở HN sửa chữa máy 3ds không, máy của e bị 1 chấm nhỏ màn hình dưới sáng hơn bình thường, chỉ nhìn rõ trên nền trắng hoặc màu sáng thôi (vẫn hiển thị màu bình thường), máy của e vẫn còn bảo hành nhưng hình như nshop ko bảo hành lỗi này thì phải

mấy bác có biết chỗ nào ở HN sửa chữa máy 3ds không, máy của e bị 1 chấm nhỏ màn hình dưới sáng hơn bình thường, chỉ nhìn rõ trên nền trắng hoặc màu sáng thôi (vẫn hiển thị màu bình thường), máy của e vẫn còn bảo hành nhưng hình như nshop ko bảo hành lỗi này thì phải
số 3 hàng Mành bạn oy, ngoài box có topic của shop ( số 3 hàng Mành gần Hoàn Kiếm nhé, chứ map trên facebook nó chỉ lên cầu Thăng Long đó).
Tại mình sợ cứ đinh ninh như lời ng` bán nói mà quên để ý FW thôi :D
Vậy chắc bị lỗi chân cắm thẻ rồi, bạn mà ở trong Nam thì mình hoặc nhờ mấy ông anh mình kiểm tra máy hộ rồi.
P/s: Nghe cái vụ gọi ko liên lạc được là thấy có mùi rồi [-(
Tại thấy được kiểm tra hàng khi chuyển phát nên bất cẩn bạn oy.

Hi hi, ko phải đòi mà là cho nó lên công an :)
Cũng đã nhờ bạn Đặng Vương Quốc liên lạc với bạn Thái dùm mình, hi vọng bạn Thái có thể liên lạc và giải thích cho mình.
Bạn ý ship máy, mình nhận được máy, nên cũng chỉ anh em nói chuyện với nhau được thôi . Cám ơn bạn nhiều.

Bổ sung cho bác vài cái ngốc :

Thứ nhất : Topic bạn đó bán 4tr8 và có ghi là : Có FIX , mình nghĩ bạn nên bình tĩnh và sáng suốt khi mua , trả giá đã rùi hẳn mua , chứ bác cần gấp quá thì nắm thóp bác rồi :v

Thứ hai : Đã là ship COD thì phải test máy rùi đưa tiền chứ , đưa tiền mới cho mở hộp ra xem lỡ nó bỏ vào thùng đó cái gameboy color thì sao =))

Dù sao thì cũng chia buồn cùng bác :D

Bổ sung cho bác vài cái ngốc :

Thứ nhất : Topic bạn đó bán 4tr8 và có ghi là : Có FIX , mình nghĩ bạn nên bình tĩnh và sáng suốt khi mua , trả giá đã rùi hẳn mua , chứ bác cần gấp quá thì nắm thóp bác rồi :v

Thứ hai : Đã là ship COD thì phải test máy rùi đưa tiền chứ , đưa tiền mới cho mở hộp ra xem lỡ nó bỏ vào thùng đó cái gameboy color thì sao =))

Dù sao thì cũng chia buồn cùng bác :D
ship cod thì phải thanh toán mới được mở hàng, đó là luật rồi:)

Có khi bạn mua trúng con máy mà hôm trước có người hỏi rồi ấy, có vài ngày mà xuất hiện 2 con 3DS XL 4.5.0-10U không nhận được thẻ xanh là đã thấy hơi ảo ảo rồi X_X http://nintendovn.com/forum/index.php?threads/16229/page-75#post-394184
Search số điện thoại người gửi trong hình cũng ra đúng nick trên luôn :-?
http://nintendovn.com/forum/index.php?members/13553/ kiếm member rock là lòi ra thôi. máy này của nó chứ ai. searcg số là thấy liền. còn nếu nó chối thì báo công an bắt nó là xong. nếu thật sự có 2 ng thì th gửi cũng là đồng lõa
Có vẻ đúng là bạn ý, mình sẽ thử liên lạc với bạn ý xem sao. Hơi thất vọng một chút về một thành viên lâu năm trong box nintendovn.

Mua máy phải cực cẩn thận, nhiều khi gặp tận mặt test ko cẩn thận cũng còn dính phốt nữa là ship kiểu như trên. Qua vụ này mình có mấy dòng sau đây:
- Forum nên có một sticky về info mấy thằng mất dạy này để anh em còn tránh (phốt tại thớt nào, đã bán cái gì, tình trạng hàng hóa, tên, sđt, địa chỉ nếu có, hình dáng.....)
- Cái này là bài học xương máu cho cả thớt lẫn anh em trong này, đời éo tin đc bố con thằng nào đâu.
- Đã nhiều lần định thử ship COD nhưng nghe mấy comment ở trên thấy bảo phải thanh toán trước khi mở hàng thì thôi luôn, cái mình cần nhất nó lại ko cho.

Thôi chia buồn cùng thớt, kinh tế khó khăn, tiền thì khó kiếm mà bị quả này vừa mất thời gian, tiền bạc chuốc bực mình ức chế vào người

Mua máy phải cực cẩn thận, nhiều khi gặp tận mặt test ko cẩn thận cũng còn dính phốt nữa là ship kiểu như trên. Qua vụ này mình có mấy dòng sau đây:
- Forum nên có một sticky về info mấy thằng mất dạy này để anh em còn tránh (phốt tại thớt nào, đã bán cái gì, tình trạng hàng hóa, tên, sđt, địa chỉ nếu có, hình dáng.....)
- Cái này là bài học xương máu cho cả thớt lẫn anh em trong này, đời éo tin đc bố con thằng nào đâu.
- Đã nhiều lần định thử ship COD nhưng nghe mấy comment ở trên thấy bảo phải thanh toán trước khi mở hàng thì thôi luôn, cái mình cần nhất nó lại ko cho.
Mình hỏi 2 ông anh thì đều bảo được kiểm tra hàng trước khi trả tiền. Mình đọc trên mạng thêm tối qua thì quả thực có dịch vụ đó mà phải trả thêm tiền phí. Đây là một bài học, hi vọng bạn rock sẽ liên lạc với mình để tìm cách giải quyết . Một thành viên lâu năm, làm mình hơi thất vọng.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN