Hobby Unbox Dslite white UK Version

Cửa hàng game Nintendo nShop

cancery1987

OrangeJuly
Thành viên BQT
Dslite white UK Version

Khoảng thời gian cách đây 8-10 năm trước việc trải nghiệm đập box, phá seal một chiếc DSlite là điều không thể với mình. Vì khi đó mình là... sinh viên! Bỏ tiền ra sắm 1 chiếc Dslite với giá nhỏ nhất là 2tr2 chỉ có trong mơ. Tất cả các máy Dslite mình đã từng sử dụng đều là máy cũ, dù cho chiếc máy Korea thực sự là gần như mới 99% cũng thông qua mua lại của một người khác vào năm 2014.

Thời gian này (2016) rảnh rỗi mình hay check Amazon US thì tình cờ thấy 1 công ty của UK bán Dslite màu trắng, dạng hàng ship sang US có kèm adapter 110v. Ước mơ ngày xưa trỗi dậy và thế là mình order 1 trong 8 chiếc hiếm hoi này. Tại thời điểm chiếc máy này về đến Hà Nội với mình thì cả 8 chiếc đã có chủ, hiện giá rẻ nhất cho một chiếc máy DSlite mới 100% lại quay về con số xấp xỉ 400USD.

Sau đây mình xin up ảnh việc đập hộp chiếc máy UK này. Tuy là Dslite màu trắng, tưởng bình thường nhưng thực sự lại rất đặc biệt.

Sau khi mở box thì được 3 thứ này:
1 túi toàn sách vở
1 bánh Heroin loại 1kg
1 túi gồm cục sạc UK và 1 adapter dành cho điện 110v bên US (đương nhiên là không cần cái này rồi).

Túi sạc:

Adapter rất nhỏ nhưng có võ, tiếc là điện Việt Nam 220v và cục sạc EU là quá tuyệt vời rồi. Đa phần sau này dân Việt Nam mua Dsi US hay 3DS Us đều phải ném sạc gốc 110v đi, rất là đáng tiếc.

Trong túi sách hầm bà lằng còn được tặng thêm 1 cây bút màu trắng nữa, bản UK thật tuyệt:

Đây là toàn bộ sách vở trong túi:
Từ trên xuống và từ trái qua phải:
1 cuốn Warranty&Sevice
1 cuốn quảng cáo game DSlite và 3DS (thời điểm máy Dslite trắng UK này được sản xuất chắc 3DS đã ra đời rồi)
1 cuốn Guide how to use Dslite
1 cuốn Welcome to Nclub UK
1 cuốn Health and Safety

Bỏ qua mấy cuốn kia thì mình chụp rất kỹ cuốn quảng cáo về 3DS và Dslite Game:

Giờ thì đến nhân vật chính:
Điều mình rất ngạc nhiên là bản DSlite UK này khác các bản DSlite white khác rất nhiều:
1) Bên ngoài có thêm 1 lớp nhựa trong suốt cảm giác như máy đang dùng crystal case hoặc silicon vậy:

2) Các nút phụ R1, L1 nảy khác hẳn máy Korea đỏ đen của mình, cảm giác rất thích tay:

3) Bên trong ruột máy chất liệu y hệt Dsi chứ không phải là nhựa cứng như Dslite, cảm giác chạm vào như sờ vào cao su sần vậy. Rất là nịnh tay!

Còn tiếp (Do không được post quá 20 ảnh)...

cancery1987

OrangeJuly
Thành viên BQT
Lớp nhựa trong phủ bên ngoài cứ như đang dùng case vậy:

Đặt máy bên cạnh Dslite Dark Red Edition Korea:

Vào cài đặt Menu có thêm phần chọn Language

Sau khi chọn Language thì máy reset lại và mọi thiết lập lại như những máy Dslite khác:

Mê mẩn với mặt trong máy với lớp nhựa mềm và sần như cao su:

Thử nghiệm chơi game GBA với Ezflash IV 2015:

Vậy là đã xong bài review mổ thịt bản Dslite white UK version, thực sự khi order máy về mình không nghĩ lại có được nhiều hơn mong đợi như vậy. Mình đã biết 3DS có những hệ máy gia công chất lượng hoàn toàn không giống nhau, nhưng hôm nay mình mới biết Dslite cũng như thế.

"3DS XL Zelda Limited Edition là chiếc 3DS XL có chất lượng linh kiện tốt nhất với hai nút L, R mang lại cảm giác “nảy” rõ rệt. Ngược lại là chiếc 3DS XL màu hồng/trắng với các nút L, R, Home bị kiểu thiết kế dính quá sát vào thân máy gây ra những tiếng “rít” nhỏ mỗi khi nhấn."
Tuy đã muộn, giờ gần 30 tuổi mới có được 1 máy Dslite thực sự mới 100% cho riêng mình. Nhưng đây là điều muộn màng mà ngọt ngào nhất với thế giới Dslite nói riêng của mình.

Cám ơn các bạn đã dành thời gian chia sẻ niềm vui này với mình qua hình thức đọc bài nhé, hẹn gặp lại trong những lần unbox sau của mình!

Thân mến! Cancery1987

Đẹp quá . Đúng là cảm giác đc đập hộp mới sau 1 thời gian đã phải dùng máy 2hand nó thật sự là rất tuyệt . Nhưng giá đến 400$ cơ à bác :( Giờ đã đến lúc mua cái dslite giá ngang với cái ps4 rồi cơ đấy :)

cancery1987

OrangeJuly
Thành viên BQT
Đẹp quá . Đúng là cảm giác đc đập hộp mới sau 1 thời gian đã phải dùng máy 2hand nó thật sự là rất tuyệt . Nhưng giá đến 400$ cơ à bác :( Giờ đã đến lúc mua cái dslite giá ngang với cái ps4 rồi cơ đấy :)
Bản này có 135usd thôi bạn ạ, mình may mắn phát hiện ra mua. Chứ giờ lên amazon toàn xấp xỉ 400usd ^^

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN