The World Ends With You

Cửa hàng game Nintendo nShop

login721

Nấm nhỏ
Mình chơi đến day 7 , muốn qua cái wall nó đòi phải chain 3 gi` ji` đó.Mình không biết chỉnh cái chain đó ở đâu cả....Bạn nào biết chỉ mình với .Thank!

Có cái bản hướng dẫn đầy đủ chơi TWEWY mà :"D...mềnh đã phá đảo xong nó òi nhưng ko chơi đc another day vì ko biết chơi pin slam:">:">:">

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
cái chain đó là theo cốt truyện nên bạn không thể nào bỏ qua được đâu :D để chain thì bạn scan noise sau đó nhấn liên tục vào các con noise trước khi trận đấu bắt đầu là được

TWEWY đừng có xài hướng dẫn, mất đi tính ly kì và sự hấp dẫn cuả nó ^^!
another day vô chủ yếu là thăm con boss phụ àh ^^! chứ Tin spin lười chơi lắm ^^!

login721

Nấm nhỏ
Vừa phá băng cái main quest, cái đoạn cuối sau khi đấu sùng với thằng Joshua có cái dàn cảnh. Lúc đó Neku nói cái gì đó (không có phụ đề ) nên chẳng hiểu gì cả :(.
Bác nào có đoạn tẽt của cái dàn cảnh cho mình xin với.
thanks!

*7 days later*

Neku: Why... WHAT THE HELL!?

Neku: Same streets...Same crowds too. Yeah, Shibuya hasn’t changed a bit. But
still, I don’t think I can forgive you yet. You don’t see it, but...those few
weeks were very hard for me. Learning to trust people; having that trust broken.
Finding out the town I pegged as small, and stifling, and empty...wasn’t any of
those things.

*flashbacks*

Shiki: Let me in! Tell me what you’re thinking!

Joshua: Only by allowing strangers in can we find new ways to be ourselves.

Shiki: I’m scared! Scared of getting a second chance...

Beat: Listen up, Phones. Cuz I ain’t askin’ twice. Please, help me. You gotta
help me save her!

Shiki: Neku, that’s the first time you used my name.

Joshua: But Neku, I thought you couldn’t afford to lose. Give up on yourself,
and you give up on the world.

Beat: You ain’t my partner anymore, man; you’re...my friend.

Shiki: Once you see the real me...will we still be friends?

*end of flashbacks*

Neku: I’m glad I met you guys. You made me...pick up on things, I probably
would’ve just gone on ignoring. Trust your partner...and I do. I can’t forgive
you, but I trust you. You took care of things, right? Otherwise, Shibuya would
be gone and my world with it. Hey, did I mention I’ve got friends now? We’re
meeting for the first time in a week. See you there?

Beat: Yo!

Rhyme: Over here!

Nếu có được Secret Ending thì sẽ thấy:

Mr. H: You know... This mess is gonna have repercussions upstairs. But hey, at
least things are back to normal, right? What? You seem down! Hey, it's their
world. They get to deside what to do with it. Just.. [laugh] Some folks just
don't take no for an answer.

Ở cái Another Day có đoạn phải đánh với con Noise Pig trên Floor nào ko nhớ lắm, con đấy khó kinh khủng, chỉ cho có 10 giây để kill nó mà đánh mãi nó chẳng chết >.<

Làm thế nào để kill nó bây h? >.<

gameboy89

V.I.P Member
Ở cái Another Day có đoạn phải đánh với con Noise Pig trên Floor nào ko nhớ lắm, con đấy khó kinh khủng, chỉ cho có 10 giây để kill nó mà đánh mãi nó chẳng chết >.<

Làm thế nào để kill nó bây h? >.<
Down hack ze`, giống ngày trước mih từng làm :em33:

Yề, Sau vài tháng đau khổ và vật vã vì ko chơi được TWEWY ( game động lực để mềnh mua NDS) cuối cùng cũng đã chơi đc trên máy của mình bằng thẻ ...của thằng em:((:))))) Sung sướng và hạnh phúc:">

Bạn kiểm tra xem có mặc bộ đồ nào có ability "Jinxed..."(Regeneration thì phải) của Lapin Angelique ko? Mình nhớ là nếu mặc cái đó sẽ đc regen hp khá nhanh nhưng ko đc exp và pp nào cả.

Ultimate

Nấm nhỏ
Dạo này chơi lại trên DS thật mới dùng đc mấy pin Shout, cũng hữu dụng phết :)). Đơn cử pin Mink, khi nào mấy pin chủ lưc cạn kiệt đang chờ reboot thì thổi vào mic cho tụi nó quay chơi, lúc đấy mình làm gì thì làm :))

Tình hình là cái Story của game còn nhiều điều mình thấy khó hiểu quá =.=

Bạn nào giải thik hộ mình mấy cái này :

1. Thg Joshua và Mr.H thực chất là như thế nào? Có vai trò gì?

2. Sau khi đánh xong Final Boss thì Neku và Josh sao lại dùng súng bắn nhau và tại sao thg Josh nếu đã kéo thg Neku vào trò chơi này thì sao cuối cùng lại muốn kết thúc với Neku?

3. Thg Josh khi làm parter với Neku là chỉ muốn chơi đùa với nó thôi à? 8-}

1. Joshua là Composer, làm bá chủ của Shibuya. Mr.H là Producer, chuyên chế tạo "đồ chơi" theo yêu cầu (như cái điện thoại chụp ảnh xuyên thời gian).
2. Thằng Josh nó muốn hủy Shibuya còn thằng Neku ko muốn.-> Josh thách đấu Neku.
Bạn xóa game sau khi phá đảo thì Josh cũng thế thôi :))
3. Nó làm partner là để:
1, Do thám Conducter
2, để dạy cho Neku 1 bài học
3, Bảo vệ Neku

Ultimate

Nấm nhỏ
Công nhận TWEWY có cốt truyện đỉnh... vừa lắt léo lại giàu tính nhân văn. Neku sau khi qua 3 game đã thay đổi hoàn toàn cách nhìn của mình với thế giới và con người. Hy vong phiên bản tiếp theo cũng làm đc điều tương tự :x

Dạo này chơi lại trên DS thật mới dùng đc mấy pin Shout, cũng hữu dụng phết :)). Đơn cử pin Mink, khi nào mấy pin chủ lưc cạn kiệt đang chờ reboot thì thổi vào mic cho tụi nó quay chơi, lúc đấy mình làm gì thì làm :))
Cơ mà mấy cái pin đấy nhạy bỏ xừ :)) Mình toàn vác máy lên train ngồi chơi xong lúc tàu đi rung 1 cái mất xừ mất nửa pin của mình :(...
Chờ đợi phần 2 >:D<...Thích dã man ý x"D...Chơi đến cả chục lần rồi ko chán <3..
Vì game này mà mình mới quyết định mang em Momo chan( nds) về :">

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
có ai biết nâng cấp mấy cái pin này hok, làm thế nào để biết pin nào dc nâng cấp và nâng cấp làm sao :-?

p/s: sorry đã đào mộ, chẳng biết hỏi ai nên vào đây hỏi

DragonFly

Coi như là Rồng đi
Cậu save xong, tắt máy, chỉnh ngày giờ hệ thống tới vài ngày là nâng cấp ngay. Còn nâng cấp hay chưa đọc biết liền mà, chỉ gì trời???

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN