[DSi e+] The iDOLM@STER - Dearly Stars (J)

Cửa hàng game Nintendo nShop

gameboy89

V.I.P Member
The iDOLM@STER - Dearly Stars

Rom information:

Full Name:The iDOLM@STER - Dearly Stars (J)

Languages: Japanese
Publisher: Namco Bandai
Developer:
Release Date: September 17, 2009
Genre: Simulation / Music
Filesize: 256.0 MB (Tính tổng dung lượng)

Nội dung:
Game được Namco sản xuất .Trong game có 3 nhân vật nữ chính là:Eri Mizutani, Ai Hidaka, và Ryou Akizuki. Gameplay bao gồm những yếu tố chính như: Bài học, Quản lý, Thời trang và nhảy nhót.Người chơi cũng có thể sử dụng chức năng Kết Nối Wifi để tranh giành vị trí Idol, trao đổi item Và dĩ nhiên, sẽ không thể thiếu chức năng tăng cường của DSi. Bạn có thể sử dụng camera DSi để quét mã QR và nhận được những item đặc biệt. Main menu sẽ hiện thị bảng tùy chọn mã QR nếu bạn chơi game từ DSi.

Trong game bạn không chỉ quay lại với những tiếng hoan hô, mà bạn còn làm việc với các nhà sản xuất, hãy đến và thử giọng và dành chiến thắng trong vai trò chính mình ;;)

Bạn e ngại, lo sợ ư ? Để bạn không phải 1 mình. Những Idols như Amane Haruka sẽ xuất hiện và hướng dẫn bạn. Lắng nghe lời khuyên của họ và xem cuộc gặp gỡ của bạn với họ như thế nào sẽ làm thay đổi con đường của bạn. :)

Hãy chắc chắn quan hệ tốt với 2 Idols mới bước vào công ty giống như bạn. Trong thế giới giải trí bạn không thể sống 1 mình, liên kết với các đối thủ cạnh tranh của bạn, họ có thể trở thành đồng mình của bạn trong 1 vài ngày ;)

Link download:

Mediafire 1/3
Mediafire 2/3
Mediafire 3/3

Rapidshare 1/2
Rapidshare 2/2

Các bạn down về để các bản part vào chung 1 folder, rùi extra part.1 là ok :)>-
Trailer:

[YOUTUBE]<object width="560" height="340"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/YWGQoK6mDfw&hl=en_US&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/YWGQoK6mDfw&hl=en_US&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="560" height="340"></embed></object>[/YOUTUBE]

[YOUTUBE]<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/EWWduQaaD4Q&hl=en_US&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/EWWduQaaD4Q&hl=en_US&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>[/YOUTUBE]

Screenshots:

Game hoạt động tốt trên Fc:
- DSTT (v1.17a07)
- SC DSone
- Acekard2i (akaio 1.5)
- R4i v1.4

Còn các FC khác mình chưa bít :D !

lucasDS

Nấm nhỏ
Cái này còn phải có những chọn câu trả lời để tạo lập đc các mối quan hệ tốt với đồng nghiệp nữa ,không biết tiếng J ----> bó cẳng :em28:

dark_pearl

Super Moderators
Thành viên BQT
Game này ra lâu rùi, mình đã chơi thử nhưng thấy ko có gì ứng dụng nhiều DSi cả, và game này chỉ chạy dc trên máy xài akaio1.5 + acekard2i. Path cho FC khác thì ko thấy

Từ lúc DSi ra tới giờ chưa có 1 game nào dc dán nhãn thực sự cho DSi cả, chán wa', dĩ nhiên trừ DSiware ra nhé ^^

lucasDS

Nấm nhỏ
Game này ra lâu rùi, mình đã chơi thử nhưng thấy ko có gì ứng dụng nhiều DSi cả, và game này chỉ chạy dc trên máy xài akaio1.5 + acekard2i. Path cho FC khác thì ko thấy

Từ lúc DSi ra tới giờ chưa có 1 game nào dc dán nhãn thực sự cho DSi cả, chán wa', dĩ nhiên trừ DSiware ra nhé ^^
DSTT firm mới nhất hoặc R4 với YSmenu mới nhất có thể chơi ,không cần patch ,bạn đã test :em33:
ngoài ra hình như có Cyclo ,Acekard 2i ,Edge ,M3 ,SC DS1 cũng đều đã chơi đc ( chưa thử nên không chắc lắm :| )

dark_pearl

Super Moderators
Thành viên BQT
Có Path mới rùi ah, ^^, tại mình ko có mấy cái khác nên chưa test wa nên ko rõ play dc hay ko.

Có là mừng rùi, cho mọi người play, mình đã play bản game này trên DSi và 1 bản game trên PSP luôn rùi.

yêu thể lọai này nhất ,nhưng mà nhân vật lùn tịt nhỉ ,nhạc cũng hay nữa ,nhưng sao mình ko kiếm đc bộ sound track nhỉ ,kiếm mãi được có 4 bài :em19:

dark_pearl

Super Moderators
Thành viên BQT
Game này có vẻ ưu ái cho psp nhiều hơn, khi ra tới 3 version là:
+ The Idolm@ster SP: Missing Moon
+ The Idolm@ster SP: Perfect Sun
+ The Idolm@ster SP: Wandering Star
Còn DSi thì chỉ có bản The iDOLM@STER - Dearly Stars này thui, Nhưng nói chung 2 hệ máy, nhạc điều hay và nhiều. Kỳ này mệt đây ^^

shinshin

Nấm nhỏ
Mình nghe nói game này chơi trên dsi US ko được, pko vậy mấy bạn?
Vậy là phải chơi trên dsi hệ jap hả?

shinshin

Nấm nhỏ
Đã check, mình xài thẻ R4i v1.4, chơi game ok.
Ý kiến là Idolmaster ngày càng "xấu", từ xbox xuống psp đã thấy buồn, nay xuống tới DS làm mình mún khóc luôn....hình bé tí nị, răng cưa kinh hơn psp.... chơi chỉ để thử cảm giác mới :rolleyes[1]:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN