[Wii] Wii Sport Resort (Only play with motion plus)

Cửa hàng game Nintendo nShop

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Chibicomic87

Nấm bình thường
Thành viên BQT
Wii Sport
Resort
"Hãy tận hưởng những giây phút thoải mái & sảng khoái khi đến thư giãn và rèn luyện thể lực ở Wii Sport Resort"
_Nếu là 1 tín đồ của Nintendo nói chung ,hay là 1 fan cuồng nhiệt của Wii nói riêng,thì có lẽ bạn sẽ chẳng bao giờ bỏ qua game kinh điển "Wii sport",khi lần đầu tiên được "sò mó",được "tung tăng nô đùa" với em Wii yêu dấu ehhe.
_Năm 2009 sau 3 năm thành công trên "mặt trận console" với Wii,Nintendo lại đi 1 bước đột phá trong công nghệ game, đó là cho ra đời "Motion Plus".
_2006 cùng xuất hiện với Wii là "Wii sport",và cùng ra đời với "Motion Plus" thì Nintendo không quên tung ra 1 tựa game chiến lược của mình:"Wii Sport Resort".Một tựa game có thể nói sẽ đưa doanh thu của Nintendo lên bục danh vọng cùng với "Motion Plus"
_"Wii Sport Resort" sẽ là 1 mảnh đất màu mỡ để "Motion Plus" thể hiện được những ưu điểm nổi trội của mình thông qua những trò thể thao sảng khoái đầy sự vui nhộn như:SwordPlay,Frisbee,Achery...

_Nào hãy cùng đáp máy bay đến hòn đảo của Wii Sport Resort...
CÙNG THƯỞNG NGOẠN,XẢ STRESS KHI ĐẶT CHÂN LÊN HÒN ĐẢO CỦA "WII SPORT RESORT",VỚI CẢNH ĐẸP MÊ LÒNG NGƯỜI...
_Với đồ họa được đầu tư hơn "Wii Sport","Wii Sport Resort" có lẽ được chăm chút hơn từ cảnh nền cho đến nhân vật.
_Nhiều khi đang tham gia một môn thể thao nào đó,thì bỗng nhiên bạn sẽ bị thu hút bởi cảnh đẹp của cảnh nền,từ cảnh những đợt sóng nước bắn bọt tung tóe,từ những hàng cây với ánh nắng sáng chói chang ,cùng những kiến trúc đơn giản tạo,nên khung cảnh 1 hòn đảo thơ mộng đầy sức sống mà có lẽ chỉ có trong Wii Sport Resort ehhe...

THAM GIA NHỮNG MÔN THỂ THAO SÔI ĐỘNG TRÀN ĐẦY SỨC SỐNG
_So với Wii Sport thì Wii Sport Resort được cách tân rất nhiều thêm 1 số môn thể thao mới lạ độc đáo.Tuy nhiên hơi thất vọng khi WSR lược bỏ đi 1 số môn mà trước đây WS từng thành công như:Tennis,Boxing,Baseball(môn này chả biết quy luật ra sao ehhe nhưng thiếu nó cũng tiếc).
_Nhưng chớ vội thất vọng, WSR sẽ cho bạn có thêm nhiều lựa chọn hơn WS,khi cách tân các môn như golf,bowling cùng 10 môn thể thao mới

SWORDPLAỴ(Đấu kiếm)
Bạn yêu thích Kendo hay cho dù bạn là 1 đứa chẳng hiểu gì về gươm đao,thì bạn vẫn có thể hạ gục đối thủ cùng thanh kiếm "Motion Plus" trong tay,với những đường kiếm "điêu luyện" của kẻ chẳng biết gì về Kendo ehheh
WAKEBOARDING(Lướt sóng)
Với "Motion Plus" như 1 chiếc tay nắm,và bạn sẽ được 1 chiếc cano kéo mình đi du ngoạn trên biển và thực hiện những cú hít sóng lên cao thật ngoạn mục.Lưu ý đừng mải mê ngắm cảnh mà quên việc mình đang thi đấu đấy nhé
FRISBEE(Ném đĩa)
Đôi khi thư giãn cùng chú chó thân yêu của mình cũng thú vị đấy chứ,bạn cứ ném đĩa và nó chụp.Hình như những con chó rất thích thú với những trò lặp đi lặp lại mà chúng ko biết chán ehhe
ARCHERY(Bắn cung)
Đây có lẽ là môn thể thao mà tui thích nhất đây,1 điểm nhấn trong WSR.Giờ đây wii remote sẽ là thân cung và nunchuck sẽ là dây cung,cảm giác y như thật ,rất thú vị nhưng càng chơi càng khó vì mình ngày càng đứng xa bia bắn.Tui toàn bắn trật ehhe
BASKETBALL(Bóng rổ)
Cái này lại ko thú vị lắm chỉ chụp rồi ném chả thấy phát huy gì ưu điểm của "MotionPlus" cả
TABLE TENNIS(Bóng bàn)
Nghe cái tên tui tức cười thật "Tennis chơi trên bàn" ehhe sao ko ghi là "ping pong" nhỉ,cái này tựa tựa WiiPlay nhưng hay hơn chút
GOLF
Khỏi giới thiệu cũng biết ehhe cũng tương tự WS nhưng nhờ có "MotionPlus" nên có vẻ nhạy hơn tuy còn hạn chế
BOWLING
Môn này y chang ở WS chả có thay đồi nhiều chỉ đc cái đường băng và trái banh đẹp hơn thôi ehhe
POWER CRUSING(Moto nước)
Môn này cực kỳ thú vị,nunchuck và Wii remote sẽ là tay lái và điều thú vị ở đây là bạn ko chỉ điều khiển bình thường,mà còn có thể tăng tốc với tay ga Wii remote khi giữ nút B,và sau đó chỉ việc rồ ga và lao đi ehhe
CANOEING(Chèo thuyền)
Wii remote sẽ như 1 mái chèo,bạn phải chèo làm sao để thuyền của mình đi thẳng nếu ko....cứ vòng vòng tại chỗ.Môn này chơi mỏi tay muốn chết hichcih
CYCLING(Xe đạp)
Bạn chỉ việc nhịp nhịp wii remote và nunchuck thế là xe chạy,y như TOUR DE FRANCE vậy ehhe vừa chạy vừa ngắm cảnh thiên nhiên quanh đảo,mà coi chừng té xuống vực ehhe
AIR SPORT(Nhảy dù)
Nhờ có "MotionPlus" bạn có thể xoay wii remote của mình theo bất cứ hướng nào bạn thích ,thế là nhân vật của bạn cũng sẽ làm y changg vậy.Cố gắng vừa bay vừa nắm tay nhiều người sẽ càng đc nhiều điểm,không sợ bị chửi là dê đâu ehhe.
ĐƠN GIẢN,DỄ CHƠI,CÀNG CHƠI CÀNG THÍCH
_Càng chơi về sau bạn sẽ unclock được thêm những chế độ chơi mới ở mỗi môn.
_Với chế độ hỗ trợ 4 Player,bạn có thể cùng bạn bè thi thố tài năng và cùng bật cười với Wii Sport Resort (mà có lẽ sẽ hơi tốn tiền nếu phải chi tiền để có được 4 Motion Plus ehheh)

[YOUTUBE]<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/m5O9J3hT9Qg&hl=en&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/m5O9J3hT9Qg&hl=en&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>[/YOUTUBE]
WII SPORT RESORT KHƠI NGUỒN CHO SỰ SÁNG TẠO VỀ GAMEPLAY
_"Motion Plus"

-Thiết bị hỗ trợ cho wii remote của bạn từ cảm ứng 2:1 thành 1:1(có nghĩa là trước kia, khi bạn quơ wii remote ra sao thì nhân vật trong game chỉ thực hiện theo lập trình soạn sẵn cho dù bạn có giơ cao cỡ nào thì nhân vật của bạn chỉ dừng ở mức cho phép,nhưng khi dùng Motion Plus thì bạn quơ remote ra sao nhân vật sẽ làm y như vậy)
P/S:Chân thành cảm tạ ông Admin đã cung cấp "MotionPlus" để tui hoàn thành bài review này ehhe(Câu này ko có trong bài nhưng bị ép buộc ghi không là bị xử eheh)

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN