Làm đèn gba sáng hơn !?!?!?

Cửa hàng game Nintendo nShop

Hi mấy bạn,
mình mới mua con GBA, mà hình như loại 2 đèn hay sao mà màn hình nó tối quá à. Hông biết có cách nào gắn thêm đèn ko, Nhật Tảo có ko nhỉ, và giá bao nhiêu ?

Các bạn giúp mình nhé !

aliviss

V.I.P Member
lần trước hỏi gì ở hàng mành bác ấy bảo ko thay được , hình như lúc sản xuất đã có 4 đèn rồi
GBASP thường thì có 2 đèn trông rất tối còn Ique SP (GBA SP Ique) với cả GBA SP bright thì có 4 đèn màn sáng ~ với DS Lite :em17: và nó ăn vào phần cứng nên ko thể thay hay sửa được

Nintendoman

Anime God
Thành viên BQT
Lần sau bạn vui lòng post thắc mắc đúng box, cụ thể là ở đây. Mình thấy bạn post sai chỗ 1-2 lần gì đó rồi thì phải.

Còn về cái đèn GBA, thực ra cũng có thiết bị trợ sáng. Các cửa hàng game và đồ chơi cho console cũng thường có cho SP (GBA Original mới gọi là hiếm thôi).

login721

Nấm nhỏ
Việc lắp đèn là có thể nhưng rất khó và khả năng rủi ro cao.Vì loại đèn màn hình GBAsp là đèn led loại rất nhỏ , chỉ lớn hơn đầu tăm 1 chút , rất khó hàn vào mạch điện, khi lắp đèn phải tháo 1 lớp dưới màn hình ra để lắp rồi lại lắp lại rất dễ làm hỏng màn hình (Đã có lần mình cố lắp đèn cho con gba original, kết quả là chết mất 2 row :|) .

Kích cỡ đèn của GBAsp như thế này

NKid

V.I.P Member
Tối là do model cũ xài frontlit Light (chiếu sáng phía trước màn hình) chứ lắp thêm đèn chỉ giúp sáng thêm thôi còn màu sắc thì không thể tươi bằng loại xài backlit light (chiếu sáng từ phía sau màn mình). Có một điều chắc chắn là sau khi mod xong, bật máy thì màn hình nổi lên đầy bụi, có khi còn khó chịu hơn trước.

Cách tốt nhất là mua một cái mới loại AGS-101 như trên video.

Kawaii

Super Princess Peach
- em chào anh NKid, lâu ròi em ko dc gặp lại, anh vẫn khỏe chứ ^_^

- đúng như anh NKid nói, thế hệ cũ dùng chế độ frontlit Light (chiếu sáng phía trước màn hình) nên dù cho có mod đèn cỡ nào thì màn hình vẫn ko thể đẹp hơn, vì suy cho cùng nếu mod đèn thì nó chỉ chiếu lên bề mặt màn hình mà thôi

- còn GBA SP thế hệ mới, các bạn gọi là loại 4 đèn, nó sử dụng loại màn hình có nguồn ánh sáng phụ giống dạng DS

- thật ra mình vẫn dùng loại 2 đèn ngày xưa đó thoi, tuy có hơi tối, nhưng bên nhau cũng có nhiều kỷ niệm khó mà quên dc ^_^ mình ko bỏ máy cũ đâu

- bạn có thể tìm mua dạng 4 đèn, đó vẫn là sản phẩm của Nintendo, nó dc sản xuất hợp tác cùng với HongKong... nhưng đó vẫn là hàng Made In Nintendo

nếu máy của bạn là GBA original thì có thể đem đến tiệm Quân Trinh ở nhật tảo nhờ họ gắn 2 đèn của GBA sp vào kết quả sẽ tương dương với clip sau :
địa chỉ tiệm" điện tử Quân Trinh " 010 Lô M C/c Nguyễn Kim . Đường Nhật Tảo,P.7,Q.10
DĐ 0908266255 (Quân)
DĐ 0902309995 (Trinh)
và đây là sự khác nhau giữa GBA SP 2 đèn và GBA SP 4 đèn :
Thanks bạn...vừa đem con GBA ra hỏi xem gắn 2 đèn thì bao nhiu...họ đòi 200k...ko bik mình có bị hố ko nhỉ...

afdf

Nấm nhỏ
úi đắt thế nhỉ mình tưởng gắn thêm đèn thì cũng hok đến cái giá 200k chứ nhỉ. Cái máy của mình là SP nên cũng không rành lắm

thì lúc ban đầu cũng đâu ngờ nó mắc thế..tửong tầm 100 thoy...
ra hỏi nó bảo bây giờ loại đèn này ko còn...nên phải tìm và tháo từ những máy đã hư nên mới mắc thế...>"<
hức hức....mình gà nên nói sao nghe vậy...chắc hố bự roài..>"<

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN