Update firmware Wii online/offline (3.x - 4.1)

Cửa hàng game Nintendo nShop

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
đã update bằng chương trình của ppkhoa. Sau khi update thì:

_ wiiware hệ khác ko chạy dc nữa - chỉ chạy wiiware cùng hệ.
_ wiiware move vào SD load bị báo lỗi :|
_ game mới như madworld ko cần dùng geck os nữa, load thẳng từ disc channel :D
_ preloader mất tác dụng, khi ấn preloader lúc khởi động thì nó chuyển vào healthy screen của nintendo sau đó vào wiimenu

edit:

sau khi cài ios 60 thì mọi thứ đều ổn ngoại trừ ko chạy dc reloader. để rảnh install lại sau

ppkhoa

V.I.P Member
Vừa update xong, cài ios36, ios16, mios, ios249 xong hết rồi, đang tải wiiware về test thử ... Preloader cài sẽ báo lỗi: Could not get ROOT, IOS(36) has fakesign bug fixes. Vẫn chưa hiểu tại sao vì đã cài ios 36 vào rồi !

ppkhoa

V.I.P Member
Patch wiiware vẫn được như bình thường mà ! Em đã down wiiware và test ngon lành ! up xong downgrade vẫn được !

Trong cái hình đầu tiên sao toàn trò neogeo ko vậy . Vậy sao mình có thể chép mấy trò chơi neogeo vào SD card và chơi đc ( cho đường link download rom neogeo luôn nha :D Thanks trước )

Cho hỏi vậy nếu đã download file wad về mà muốn chơi trên SD card thì phải làm cách nào có phải cài trên Homebrew ko ?

ppkhoa

V.I.P Member
Lựa chọn để update lên 4.0

Wii đã có firmware 4.0, thêm chức năng mới, chống lại homebrew và wiiware "dởm". Bây giờ mình muốn những tính năng của 4.0 mà lại sử dụng homebrew và wiiware dởm ? Làm sao đây ? Mình đã từng nói qua về Firmware Updater 4.0 của Waninkoko và mới đây, icefire, tác giả của SoftMii đã ra mắt 1 công cụ mới đó là 4.0 Updater. Vậy giữa công cụ này có gì khác nhau ? Sau đây sẽ là chi tiết về 2 chương trình này để các bạn có thể lựa chọn "đường đi nước bước" cho mình.

Firmware Updater 4.0 của Waninkoko:

Tính năng:
+Chỉ download những IOS cần thiết cho 4.0
+Shop Channel và system menu vẫn được cài đặt bình thường
+Không patch trucha cho các IOS
+Sau khi update vẫn có thể sử dụng homebrew và cài đặt channel

4.0 Updater của icefire:

Tính năng:
+Download tất cả các IOS của 4.0 và Trucha patch trước khi cài vào máy
+System menu cũng được trucha patch
+Shop Channel cũng sẽ được cài vào bình thường
+Sau khi update vần có thể xài homebrew và wiiware
+Chống brick ! (Có thể sử dụng với SaveMiiFrii, khi brick sử dụng đĩa có firmware 3.2 có thể fix được !)

Và thêm vào đó, đã có công cụ có tính năng như preloader nhưng chúng ta phải chạy nó mỗi lần bật máy
File .dol để chạy trong HBC
File .wad để cài dạng channel (thuận tiện mỗi lần bật máy)

cho em hỏi ki update rồi mình có downgrade xuống lại được không và máy có thể chơi các game mới được không :em04::em04::em04::em04: và mấy cái game cũ có chơi được không

Nếu update = 2 cái trên thì vẫn xài được HBC nên vẫn down xuống được.
Không biết đã ai up lên 4.0 original chưa nhỉ ? Để xem nó bị ra seo :D

Chưa thấy tính năng mới nào cần thiết với mình, tạm thời để một thời gian nữa cho các cao thủ test mòn em Wii rồi mình sẽ xem xét sau :P

Hỏi Cách up firmware 4.0 cho wii Japan

máy em hệ Japan bây giòe muốn up firmware từ 3.2 -->4.0 thì làm như thế nào mong các cao thủ chỉ giúp

anh ơi anh dính kèm theo link dowload của mấy soft này đii
Custom IOS 36 rev 10
Wad manager 1.3
cios_fix (3.3 sẽ phải down cái này)
Cios uninstaller 1.1

Cho em hỏi thêm nếu version 4.0 thì có fan biệt 4.0e hay 4.0us không ?Tức là máy em từ 3.3e thi se lên 4.0 nào?
Jo len 4.0 thì có cần cài thêm cái ji để chơi các game của nhiều hệ khác nhau không ?

hic, càng xem nhiều càng thấy mình ngu đi và lại càng chẳng hiểu ji, lắm thứ vl, chả biết cái nào la cái mới nhất, cái nào fai cài nữa , hizzz, ai co lòng xin jup do em fat...em se nhớ ơn rất nhìu

vodoi_em

Nấm nhỏ
anh ơi anh dính kèm theo link dowload của mấy soft này đii
Custom IOS 36 rev 10
Wad manager 1.3
cios_fix (3.3 sẽ phải down cái này)
Cios uninstaller 1.1

Cho em hỏi thêm nếu version 4.0 thì có fan biệt 4.0e hay 4.0us không ?Tức là máy em từ 3.3e thi se lên 4.0 nào?
Jo len 4.0 thì có cần cài thêm cái ji để chơi các game của nhiều hệ khác nhau không ?

hic, càng xem nhiều càng thấy mình ngu đi và lại càng chẳng hiểu ji, lắm thứ vl, chả biết cái nào la cái mới nhất, cái nào fai cài nữa , hizzz, ai co lòng xin jup do em fat...em se nhớ ơn rất nhìu
mình đang trong thời gian edit bạn à, bạn cứ từ từ:D
lên 4.0 rồi free region game giếc thoải mái=))

Vừa up từ 3.3e len 4.0e ,chưa làm được bước uninstaller IOS vi không thấy link , cần jup

em chay mad world bang backup loader va bi loi 002, uplen 4.0 dung preloader con bi nua khong ?

Tirexxx

Khủng long chân dài
Thành viên BQT
Nếu update = 2 cái trên thì vẫn xài được HBC nên vẫn down xuống được.
Không biết đã ai up lên 4.0 original chưa nhỉ ? Để xem nó bị ra seo :D
:myemo0104: hậu quả của "up thẳng từ 3.2U lên 4.0 original" là không chơi được 1 số game, nhưng MGalaxy, MKart... !!!

đang xoay sở: - đã thử từ 4.0 xuống 3.2, rồi format system, mà vẫn chưa được...

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN