Hướng dẫn offline chuyển hệ Wii mọi phân vùng JKUE.

Cửa hàng game Nintendo nShop

lanbe2007

Thành viên lâu năm
AnyRegion Changer mod06 là chương trình chuyển hệ cho 4 phân vùng hiện tại của Wii,khá đơn giản và hoàn toàn offline.Sau khi kết thúc Wii sẽ được cập nhật 4.1 với phân vùng mà bạn chọn lựa.

Link mediaFire:http://www.mediafire.com/?m0cyyahnqoz

Giải nén đưa 2 folder vào trong root sd.Khởi động HBC và chạy AnyRegion Changer mod06.

Quá trình cài đặt.

1.Tùy chọn các IOS để chạy,nó sẽ tự động kiểm tra IOS chứa lỗi Trucha và patch,nếu không chỉ có thể chọn lại hoặc phải thoát ra.Yêu cầu nên sử dụng IOS249/250.

Còn với mành hình như sau ,IOS như vậy là sai bạn cần chọn lại IOS.

Sau khi chọn hiện ra màn hình cảnh báo sau,bấm 1 đẻ tiếp tục.

2.Trong menu chính trong hình sau là Wii KOREA với các thiết lập tự động.

Bạn hãy thiết lập như hình sau nếu phân vùng mà bạn muốn chuyển là 4.1USA

Nhấn "Set & Save" và luôn chọn yes sau đó nhấn dòng install System menu 4.1 "Go"

Màn hình kế nếu chắc chắn muốn chuyển hệ chọn Yes.

3.Chính thức bắt đầu công việc,tải file từ SD

4. Trong quá trình cài đặt ios60 v6147 khi được hỏi để chọn ios60 Patch!

Nếu chọn yes sẽ có màn hình sau và tùy bạn chọn bấm 1 hoặc 2.

Tải về và cài đặt ios60 và system menu 4.1

5.Khi có câu hỏi sau ,khuyến khích bạn chọn "NO"

6.Khi hỏi có cài Shopping channel v18 tùy bạn chọn,

7 Cuối cùng cài đặt xong,. Trở về trình đơn chính! (Nếu không có lỗi,không có dấu hiệu cảnh báo, xin chúc mừng bạn, đã chuyển hệ thành công!)

LƯU Ý:
1.Bạn chỉ nên dùng chương trình này trong HBC không nên dùng nó với banner bomb.

2.gói offline có cấu trúc SD: \ ios \ update41

3.Trong quá trình có vấn đề với file ofline nó sẽ tự chọn tải về từ mạng,nếu không nó sẽ ra HBC.

4.Khi cài đặt ios60 nếu wi của bạn đang là 4.0 hay 4.1 mà bị lỗi hoặc đang cài đặt System menu mà bị lỗi.Gặp tình huống này bạn không nên thoát ra khỏi ARC hay HBC mà sau đó hãy thực hiện các biện pháp giải cứu.

Bản thân tôi đã thử nhiều lần đều cho kết quả tốt.

Nếu máy đang là 4.2J thì phải làm gì để chuyển sang hệ U?
Liệu có phải thực hiện downgrade trước khi thực hiện như trên không?

lanbe2007

Thành viên lâu năm
Nếu là 4.2J chưa softmod thì bạn cần phải Mod trước.Việc này nhằm mục đích cài HBCvà bootmi cùng như có thể sử dụng được các Homebrew.Còn nếu đã softmod rồi thì bạn ko cần làm gì thêm,cứ theo hd mà làm sẽ chuyển về 4.1U nếu đó là phân vùng mà bạn muốn chuyển sang.Bản thân mình đã chuyển từ 4,2 E sang 4.1 U.

toanwii

Nấm nhỏ
sao máy wii mình chuyển từ 4.1j sang 4.1u thi khi vào wii shop channel nó lại nói là phân vùng trước đó là Japan còn phân vùng bây giờ là united state , mình chọn ok nhưng nó lại hiện lên cái error code j` đấy nhg khi mình chuyển shop code ở ARC thành japan thì vẫn vào dc shop nhg lại là tiếng nhật . Vậy có ai có cách nào để chữa ko?

Tranh thủ mấy ngày nghỉ tết mình đã chuyển hệ máy wii của mình từ Japan sang 4.1U thành công rồi nhưng cho đĩa vào không đọc được cái nào. Mình đã thử các cách softmod, cài đủ thứ theo hướng dẫn trong diễn đàn mà cũng không được. Từ lúc mua chỉ biết chơi h động vào mò mẫm lần đầu :D. Không biết mình có làm sai chỗ nào không nhỉ? lanbe2007 chỉ giúp mình cách để chơi lại dc với. Thanks

Update:
1. Dùng NeoGammaR7 đã chạy được đĩa game
2. Disc chanel vẫn chưa load được mặc dù đã cài cIOSCORP v3.6
3. Chạy thẻ SD là treo máy phải rút điện mới tắt được

Tranh thủ mấy ngày nghỉ tết mình đã chuyển hệ máy wii của mình từ Japan sang 4.1U thành công rồi nhưng cho đĩa vào không đọc được cái nào. Mình đã thử các cách softmod, cài đủ thứ theo hướng dẫn trong diễn đàn mà cũng không được. Từ lúc mua chỉ biết chơi h động vào mò mẫm lần đầu :D. Không biết mình có làm sai chỗ nào không nhỉ? lanbe2007 chỉ giúp mình cách để chơi lại dc với. Thanks

Update:
1. Dùng NeoGammaR7 đã chạy được đĩa game
2. Disc chanel vẫn chưa load được mặc dù đã cài cIOSCORP v3.6
3. Chạy thẻ SD là treo máy phải rút điện mới tắt được
cậu copy starpatch 4.2.6U vào và patch.tùy cậu chọn patch nào thì patch nhưng 5 cái đầu tiên phải chọn và save vào là ok chạy đĩa qua disk channel ầm ầm.thẻ nhớ treo thì cậu phải có channel trong thẻ mới ko treo

toanwii

Nấm nhỏ
start patch 4.2 thì làm sao mà chạy trên 4.1 dc hả zời. Phải ít nhất dùng startpatch 4.1U hoặc là preloader 0.29 JODI rồi để region free wii game/gc game/channels

:D.mình nhầm.tại máy mình cũng chuyển từ J sang U nhưng mình chuyển qua 4.2U nên cứ ngỡ máy bạn giống mình.cài startpatch 4.1U ấy.thử preloader hùi trước ko đc :)

Thanks các bác! e đang tìm cách xử lý với Preloader đây ạ :D
Edit:
Save setting xong thì bấm gì để quay ra ngoài bác ơi
Edit:
Em tắt luôn bằng nút Power và bật lại ok rồi- disc chanel đã load ngon

Cảm ơn các bác nhiều. Máy sang hệ tiếng Anh sướng hơn hẳn :))

AnyRegion Changer mod06 là chương trình chuyển hệ cho 4 phân vùng hiện tại của Wii,khá đơn giản và hoàn toàn offline.Sau khi kết thúc Wii sẽ được cập nhật 4.1 với phân vùng mà bạn chọn lựa.
...

LƯU Ý:
1.Bạn chỉ nên dùng chương trình này trong HBC không nên dùng nó với banner bomb.

2.gói offline có cấu trúc SD: \ ios \ update41

3.Trong quá trình có vấn đề với file ofline nó sẽ tự chọn tải về từ mạng,nếu không nó sẽ ra HBC.

4.Khi cài đặt ios60 nếu wi của bạn đang là 4.0 hay 4.1 mà bị lỗi hoặc đang cài đặt System menu mà bị lỗi.Gặp tình huống này bạn không nên thoát ra khỏi ARC hay HBC mà sau đó hãy thực hiện các biện pháp giải cứu.

Bản thân tôi đã thử nhiều lần đều cho kết quả tốt.
lanbe có thể nói rõ các biện pháp giải cứu được kô?

mình đã backup NAND bằng bootmii nhưng ko cài bootmii as boot2 được thì mình có nên cài preloader/priiloader kô? mình đang phân vân cái này với starpatch,không biết nên cài cái nào. máy mình 4.2J đã softmod

lanbe2007

Thành viên lâu năm
Nói chung lỗi ít khi xảy ra,đây chỉ là dự phòng.
Nếu đang ở 4.2 gặp lỗi khi cài ios60 thì ko sao, còn khi cài ios60 hoàn tất tiếp đến cài system menu 4.1mà mắc lỗi thì bạn phải dùng wad manager để cài system menu 4.1+.wad(ví vụ bạn muốn đổi qua us thì chọn system menu4.1 us) hoặc vần trong AnyRegion Changer mod06 làm lại.
Sử dụng NUSD tải về đẻ sẵn trong folder WAD
Xem hd dùng NUSD http://www.nintendovn.com/forum/showthread.php?t=10021
Bạn nên cài preloader vì nó được dùng để chữa brick khá tốt.

sau khi install ios60 mình thấy có 2 loại patch để chọn:
1. SVEP's version
2. wanikoko's version

mình chưa hiểu rõ 2 loại patch này có gì khác nhau? cái nào dùng thuận tiện hơn. mình dùng wii 4.2J softmod.

các bạn có thể giải thích cho mình được ko?

cam on Lanbe nhe, minh vua chuyen he thanh cong roi :D.

ban nao lam nho cai priiloader truoc nhe (day la phien ban sau cua preloader), minh dung ban 0.3b, hack.ini 4.2J ko gap bat cu loi gi ca.

Tuy nhien co 1 phan minh hoi thac mac la khi ARC read info tu may minh, nhu o hinh tren, dong Service Eula se co trang thai la READ, con cua minh la Disable, ko co option khac. khong biet co nghia gi nhi?

Cac ban cho minh hoi them, minh muon remove cac channel Japan cu di thi lam the nao? truoc gio minh chua dong cham gi vao cac channel nao ca :D.

P/S: xin loi vi minh ko go duoc tieng viet co dau vi loi browser, cac ban thong cam

---------- Post added at 02:27 AM ---------- Previous post was at 12:44 AM ----------

cho mình hỏi thêm 1 câu.Trc khi dùng ARC mình đã install priiloader và đã chạy thử thấy ok (giữ nut reset khi khởi động).

Sau khi mình dùng ARC và install cIOS38rev17 thì thấy priiloader ko hoạt động nữa. bạn nào giải thích giúp mình nguyên nhân với. thanks

toanwii

Nấm nhỏ
Sao khi mình chuyển hệ từ 4.1J sang 4.1U thì khi chuyển hệ xong mình vào Wii Shop channel thì nó lại hiện là bạn đã chuyển hệ từ Japan sang USA rồi khi mình OK thì nó lại hiện ra cái Error code j` đó và nó lại thoát ra! Lanbe giúp mình với!

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN