InuYasha - Secret of the Divine Jewel (Bí mật những mảnh ngọc tứ hồn)

Cửa hàng game Nintendo nShop

Kawaii

Super Princess Peach
BÍ MẬT NHỮNG MẢNH NGỌC TỨ HỒN

Cốt truyện :

Cô bé Janis đã thuyết phục được bố mẹ để đến Nhật du học.Chung lớp với cô bé là Kagome và họ quen nhau và Janis được mời đến nhà Kagome chơi.
Đang khi đi đến nhà và đi ngang một căn phòng thì bị một con quỷ tấn công và cô bé chết ngắt@-) sao kỳ vậy nhân vật chính mà ,ko sao cô bé đã được pháp sư tên là Kamui cứu sống:)) mừng quá tưởng con bé nó chết.
Sau đó cô bé quyết định vào căn phòng nơi con quỷ xuất hiện và phát hiện một giếng nước cạn khô dẫn đưa về thời xa xưa nơi những âm mưu đen tối những quái vật xấu xa những con quỷ xáu xí đang chờ đợi bạn câu truyện chúng ta bắt đầu@};-

Giới thiêu nhân vật :

Từ trái sang phải.

Inuyasha :Tên tóc trắng một đứa nửa người nửa yêu quái tính tình bộc trực dễ nổi nóng nhưng rất thích kagome.Đây là nhân vật mạnh nhất trong game.

Kagome : con bé này ở thời hiện đại nhiều chuyện nên quay về thế giới của Inuyasha để phiêu lưu thích Inuyasha nhưng tính tình khó chịu lắm.Hay bắt nạt Iunuyasha.

Shippo : thành viên nhỏ tuổi nhất là một yêu hồ ly biết sử dụng phép thuật vì muốn trả thù cho cha nên đi theo nhóm Inuyasha.

Miroku :nhân vật nam khác của nhóm rất háo sắc nhưng cũng tốt bụng thầy tu gì kỳ vậy:))

Sango :pháp sư trừ tà thành viên nữ của nhóm luôn đi phiêu lưu sẳn tìm em mình luôn.:-$

Jannis :con bé tóc vàng ở box art đã được pháp sư Kamui chọn và giao cho phép thuật kamui.

Gameplay :

Game mang phong cách chơi nhập vai theo lượt cổ điển nên bạn dễ nắm bắt.

Đồ họa :

Quá đẹp khỏi phải chê với tông màu chủ đạo là màu sáng rực rỡ.
Những tấm avatar nhân vật hệt như trong anime.
Bản đồ trong game rõ dễ tìm thấy những khu vực khác nhau.
Các nhân vật được vẽ bằng những biểu tượng ICON dễ thương.
Khi đánh nhau với những tuyệt chiêu pháp thuật cũa mỗi nhân vật đẹp mắt đủ màu sắc với tốc độ khung hình ổn định.
Những tuyệt chiêu như hang gió của Miroku , bộc lưu phá của Inuyasha....v..v
Những làng mạc hay các khu rừng hang núi được châu chuốt từng chi tiết.
Quái vật đa dạng dễ thương. Được thể hiện rõ trên hai màn hình DS.

Âm nhạc :

Lại thêm một kiệt tác của nhạc game DS.Nếu bạn ko phải là người thích nhạc cổ truyền Nhật Bản đi chăng nửa bạn vẫn ghiền nhạc game này như tôi$-)
Vì những bản nhạc du dương đó được thể hiện bằng sáo nè đàn tranh nè đàn bầu nè trống nửa nè.vv..vv.
Nhạc nền quá êm dịu quá phê thay đổi phù hợp với từng khung cảnh và phù hợp với tâm trạng nhân vật.Lúc đánh boss còn phê hơn nữa.
Bài nhạc lúc đánh nhau với quái vật là hay nhất.:-$
Thể hiện rõ trên kênh stereo của hai loa DS.

Ưu điểm và khuyết điểm :

Tuyệt chiêu quá ít chẳng có thêm chiêu gì mới.
Các trận đánh ngẫu nhiên quá nhiều.
ko sử dụng tốt hai màn hình của DS.
Nhưng bù lại đồ họa đẹp âm thanh hay.

Nếu bạn bỏ qua những điều đó hơn nữa bạn là OTAKU hay fan của INUYASHA thì hãy bỏ những chi tiết đó thì game này quá sứng đáng để chơi.

Đánh giá chung

Story: 8/10
Graphics: 8/10
Gameplay: 8/10
Music: 9/10
Overall: 8.5/10

Download : MediaFire

sao chơi dc game này hay vậy bạn mình config mãi mà ko chơi dc chỉ đến lúc quảng cáo có mấy bông hoa anh đào rơi là nó ngừng rùi

ý bạn là cái mình down bị lỗi à. mình down trên trang chinaemu

bạn đã chơi dc trò này chưa . mình thử down trên 3roms rồi mà ko chơi dc T_________T

lightning

Nấm nhỏ
Trước đây mình cũng từng coi phim hoạt hình này,khoái nhất vẫn là nhân vật Inuyasha nửa người nửa thú có nhiều tuyệt chiêu xem thấy ghiền luôn.

hix hỏi bên gamevn người ta bảo game vẫn chưa chơi dc chỉ chơi dc trên máy NDS thôi giả lập thì chịu

ủa mà ai nhà kế bác bill vậy cho làm wen lão bill coi
bác lightning nhà ở VT à cho làm wen nhé đồng huơng roài

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN