[NDS] Lost in Blue 2

Cửa hàng game Nintendo nShop

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

FROZENSATTHU

Nấm bình thường
Trước tiên là Review ^^!
Lost in Blue 2
Hãng phát triển:Konami
Thể loại: phiêu lưu
Ngày phát hành:20-7-2007

Bạn đã chán game rpg ư,chán việc cày kéo nhân vật suốt ngày chỉ để lên cấp.Bạn ko còn cảm thấy hứng thú với những trận đấu bài magic căng thẳng.Bạn mệt mõi vì những câu hỏi hóc búa của phoenix wright.Bạn muốn tìm 1 phút giây thư giãn nhẹ nhàng,1 gameplay khác lạ,1 cảm giác phiêu lưu mạo hiểm.Bạn muốn chứng tỏ mình,mún biết sức mạnh của tính cộng đồng,tình bạn và tình yêu……………..còn chờ gì nữa tôi và bạn,bạn và tôi lại ko thử qua Lost in Blue 2 nhỉ!!

Lost in blue 2 hội đủ mọi thứ đang cần:
Một gameplay thú vị bạn có thể tương tác với mọi thứ,tạo công cụ để săn bắn,trang thiết bị….chẳng hạn để tạo công cụ làm lửa nguyên thủy bạn cần 1 củi và 1 khúc cây mục.Việc tạo lửa đã chứng minh được đây là 1 game thú vị,giống như ngoài đời thưc bạn sẽ phải dùng tay xoay cây củi để có lửa nhờ lực ma sát( trong game bạn nhấn L và R,nhưng phải làm đều đặn và thật chậm nếu bạn ko muốn phải làm lại từ đầu),sau đó bạn sẽ phải thổi để lửa có thể cháy lớn;

Một đồ họa 3D: bạn có thể thấy mọi thứ trong game nay đã nâng lên thành 3D ko còn là 2D như Lost in Blue bản đầu tiên nữa;nhiều hiệu ứng đồ họa nay đã được áp dụng:bạn sẽ thấy được những làn sương mù,những cơn mưa phùn,những cử động nhỏ của mặt nước….;

Một cốt truyện thú vị bạn là 1 khách du lịch vừa thoát chết sau khi lật thuyền,bạn bị trôi dạt vào 1 hòn đảo hoang,bạn ko có gì trong hành lí,bạn sẽ sống sao đây!!! ;
1 game mang đậm tính cộng đồng bạn sẽ ko chỉ sống cho mình mà còn phải sống cho mọi người (survival together),có nhiều việc bạn chỉ có thể làm được khi làm việc cùng bạn chẳng hạn cùng nhau dùng sức đẩy hòn đá chắn ngang đường đi để mà lấy lối đi,cùng nhau !!!

Tuy nhiên âm thanh của Lost in Blue 2 lại hơi chán, bạn có thể nghe được tiếng chim hót,tiếng chim bay,thú chay khi bạn lại gần chúng,tiếng suối chảy róc rách….nói chung là chỉ có âm thanh của thiên nhiên nhưng cũng ko đến nỗi làm bạn bùn ngũ đâu vì cốt truyện và gameplay hấp dẫn mà ^^!
Độ stress có đấy nhưng chỉ là lúc đầu thôi vì lúc đấy bạn tay trắng,chẳng biết mình phải làm gì,phải đi đâu,phải kiếm đồ ăn,thức uống như thế nào…..stress kinh khủng >”< ,vài ngày lang thang trên đảo sẽ giúp bạn trưởng thành và có nhiều kiến thức hơn ^__^
Đánh giá:
Đồ họa: 8/10
Âm thanh: 7/10
Gameplay:10/10
Cốt truyện;8/10
Tính giáo dục:10/10
Đánh giá chung: 8.6 ^___^ .Một game rất xứng đáng có trong máy ds của bạn!!!

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN