Megaman ZX

Cửa hàng game Nintendo nShop

Rom Information:
Rom Number: 1164
Phát triển: Inti
Phát hành: Capcom
Thể loại: 2D Platformer
Hệ máy: Nintendo DS
Nội dung:
Game này rất quen thuộc với fan của series Megaman Zero. Nó cho phép bạn chọn 1 trong 2 nhân vật: Vent và Alie. Xét về gameplay thì nó không khác gì Megaman Zero trừ một số cải tiến nho nhỏ. Mỗi khi đánh xong boss, ta lấy được Model (Biometal) của boss và biến thành Model đó!!!:em41:Mỗi model lại có một khả năng riêng, giúp bạn vào nhiều tình huống khác nhau.:em41:
Đặc biệt, game còn có hệ thống "Victory Level" tính nhờ số lần bạn đánh vào điểm yếu của boss. Đánh trúng điểm yếu càng ít thì Level càng cao, nếu Level thấp thì phải sửa Biometal đó. Level càng thấp thì phải càng mất nhiều tiền để sửa. Hãy cận thận!!:em13:
Download:
Romulation
Mediafire
Screenshot:

Gameplay/Trailer:
[YOUTUBE]agKnMZfvKZk[/YOUTUBE]​

P/S:Em mới tập làm nên còn nhiều sai sót, mong được đàn anh đàn chị chỉ giáo!!

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Screenshot xếp lại theo hàng ngang 2 hình 1 hàng đi chứ để dọc kéo xuống mỏi tay quá ^^
Sao hồi đó giờ chưa có ai viết bài game này vậy ta

DragonFly

Coi như là Rồng đi
Phần này cốt truyện hay hơn hẳn phần Advent. Nhưng bí mật thì ít hơn hẳn, iu nhất Model Original Zero xD

AbraShiva

Bwahahaha
Thành viên BQT
Ủa? chưa có bài về game này à? Nhớ hùi trước có rùi chứ??? (bản này hay hơn ZX advent ^^ nhưng Zero vẫn là số 1 >:))

trungtu1441996

Nấm nhỏ
Tiếc là Capcom sẽ ko làm ZX 3 vì ít người mua :(.Chắc bản Zero collection cũng là để thử thị hiếu của người chơi.Nếu bán dc sẽ sản xuất tiếp ZX 3, ko thì thôi.

game nầy đi cực kỳ dễ =]] , mới đi có 2 ngày mà muốn gần về nước rùi , khuyên mọi người đi tới cãnh M thì đừng chui vô N ( cãnh N là con trùm vừa đánh mà nó vừa bơm máu , đánh nó mình mất máu nó cũng dc máu :( ) , phãi lấy cái model W , cái model mạnh nhất , diệt 2 con trùm ( 1 con kiếm , 1 con phép thuật , máu thì gấp đôi cây máu mình mà 3 cây máu nữa mới ghê )=]] bó tay chịu trận với 2 con đó nếu như ko có cái thùng dự trữ máu thứ 3 , mới lấy dc có 2 cái :((

viking3

Nấm bình thường
Không chú ý, cứ tưởng là Megaman Zero Collection, suýt nữa thì download :(
Game này ra lâu lắm rồi, sau bản này là Megaman ZX Advent. 2 bản này mình đều beat game rồi!

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
nhắc lại là không thảo luận trong box Rom Info nhé :-L nếu gặp rắc rối gì về game hay FC khi chạy game thì mới hỏi ở đây

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN