Love Plus + (Trên 17+)

Cửa hàng game Nintendo nShop

dark_pearl

Super Moderators
Thành viên BQT

Game Information
Developer: Konami
Publisher: Konami
Genre: Dating Sim
Platform: Nintendo DS
Language: Japanese
Size: 323MB (File RAR)
Supplier: BAHAMUT
Release Date: 24/06/2010
Official Website: http://www.konami.jp/products/loveplus_plus/index.html

Description
Phiên bản này là phần tiếp theo của Love Plus trước, bản Love Plus trước thời gian trong game chỉ kéo dài từ mùa thu sang mùa đông, Love Plus+ sẽ đưa người chơi vào mùa hè nghỉ ngơi vui chơi và hẹn hò ^^ . Tham gia vào kỳ nghỉ mát, như leo núi và các hoạt động vui chơi với 3 cô gái Manaka Takane, Rinko Kobayakawa và Nene Anegasaki. Trong phiên bản này thời lượng game dài hơn so với bản trước, như vậy sẽ cho có thêm nhiều sư kiện chờ bạn khám phá.

Ngoài ra trong bản này các cô gái sẽ biết cách gọi tên bạn dù bạn có thay đổi tên mặc định thành tên khác. Đối với ai đã hoàn thành bản đầu tiên, hãy để save game vào và bạn sẽ có thêm các bonus events. Và đây cũng là rom game thứ 2 của DS có dung lượng khá lớn là 512MB.

Download Links
Romulation

MediaFire Part1 - MediaFire Part2

Pass : NintendoVN

Cách Patch cho Acekard2i: Click here (by thientai99x)

Lưu ý:
Do game khá nặng, nên mình chia ra 2 part cho MF link, mình đã đặt recovery trong file rar này.

Nếu bạn down game về bằng link MF, trong lúc giải nén bị corrupt, hãy thử dùng chức năng Repair của WinRAR bằng cách nhấn Alt + R hoặc chọn Tool -> Repair Archive trong cửa sổ WinRAR.
Screenshots / Images

Trailer
[YOUTUBE]b4SbU70w_10[/YOUTUBE]​

Bản Love Plus trước mình hẹn hò được với cả 3 em và unlock được cái ảnh cưới thì có gọi là hoàn thành không bạn? Hay là phải cưới được hết các em đó trong chế độ realtime mới được gọi là hoàn thành?

thientai99x

Nấm nhỏ
There is a new special Anti-Piracy trap in Love Plus+(J).
If u play this game with flashcarts, it may write the FLASH and broke the fireware of flashcarts.
Had confirmed it works on AK2i, but it has no effect on DSONE/DSONEi/DSTWO at this moment.
người nào dùng Acekard2i cẩn thận nhé. không có vấn đề gì trên DSTWO nhưng một vài người trên gbatemp đã xác nhận là ace2i bị. :(

Hipi01

Nấm bình thường
mợ , bản năm trước J , bản năm nay lại J , có game này bản E mà chơi thì anh em chẳng phải khổ công tốn tiền theo gái

thientai99x

Nấm nhỏ
đã có cách unbrick ace2i(fix lại)
Download this. Place the DSL update file on another flashcard. Run the file. It'll will ask you to eject the current card and place in the Acekard. Thats when you eject your alternative flashcard and put in your bricked AK2i. Press whatever button you need to press to get going and be on your way with your non-bricked AK2i.

Game này mình nghĩ chã có gì là 17+ cả , thậm chí 13+ chơi cũng dc .
Đa số toàn là những tình tiết của 1 đôi tình nhân hẹn hò , và đơn thuần như ôm , kiss , v.v.v.
Theo mình thì nếu đánh rank chính xác thì games này năm ở mức độ :
16+ với VN , và 15+ với Nhật ( nước Nhật về khoản ... thì chắc ai cũng hiểu ) !

Thật chất thì nếu đã chơi qua games này , tôi đảm bảo rằng người đó sẽ liên tưởng ngay game chẳng có gì để phải rank 17+ cả .
Chẳng qua củng chỉ là tập tành hẹn hò như đời thường thôi .
Còn bạn kia nói có người đám cưới bằng games này cớ đấy ? thì đã sao ? , một người đầu óc ko ổn định hoặc có thể là thích tạo scandal để dc nổi tiếng thôi . :-j !

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
^ Chuẩn bị 2 cái FC khác nhau.
Tải cái này về http://www.mediafire.com/?n4nm0i5dmtm
Giải nén vào một cái FC khác Acekard, đút vào máy và chạy file ak2ifw_update_14_DSL_new.nds
Sau đó nó sẽ yêu cầu tháo thẻ này ra và bỏ thẻ Acekard vào, đút vào rồi nhấn nút gì đấy nó yêu cầu cho nó chạy tiếp

Theo một số tin đồn thì trong game còn có một AP khác nữa, các cô gái trong game sẽ không bao giờ nhận lời làm bạn gái của mình (chừng nào trả tiền mua băng gốc chơi thì người ta mới nhận lời, í hị hị)

honquoc

Thành viên lâu năm
nếu ko hiểu lắm thì xem cái này chi tiết hơn nhé :
oh yed đc rồi cám ơn nguyenanhnguyen và thientai9x nhé :Phải biết sớm ko phải đặt mua thẻ mới hihi
MÌnh xin nói rõ cách làm cho ai chưa biế làm nhé :Ở đây mình dùng r4 để fix nếu bạn có 1 AK2i khác thì dùng nó cũng đc (dùng thẻ nào thì chép FW thẻ đó:
Tải file này về http://www.mediafire.com/?n4nm0i5dmtm
1.Chép FWr4 và FW A2i vào củng 1 thẻ nhớ (chép cả file về mới downd về lun)
2.Bỏ vào FC r4 cho vào máy dsl chạy file mới dow về ấy ak2ifw_update_14_DSL_new.
3.Nó hiện lên kêu bấm B đừng bấm (rút FC r4 ra trc tiếp khi máy đang còn hoạt động "tốt nhất là gập máy lại rồi rút FC ra ).
4.Cho thẻ nhớ vào FC A2i rồi bấm B đợi nó chạy 100% thì bạn tắt máy .
5.Mở máy lại thì vào đc A2i ....

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN