Các bản Fire Emblem 1-11

Cửa hàng game Nintendo nShop

Bản nào là bản mà bạn thích nhất?

• Số thành viên bình chọn
    21

The dark knight

Leader of the Sable's Order
Sau 1 thời gian suy nghĩ, mình đã quyết định:Lập 1 cuộc bình chọn về các bản Fire Emblem.Lập topic này với mục đích:xem dân Nvn thích bản nào nhất nha.
Vote đê, vote đê\m/
P/S:Ồ, chết thật, đánh nhầm tên topic rùi.Thôi, nhờ mod hay ai đó sửa cho vậy.
P/S/P/S:Mình sẽ post các thông tin về tất cả các bản sau.Thanks mình đi>:)

yanyee_tang123

Mistress of Ike
Cậu làm topic này thấy tủi thân quá. Thích nhất FERD nhưng mà chằng biết có ai đồng tinh với mình không. Chắc chỉ có mỗi mình mình là bầu cho FE RD thôi. THật ra muốn làm topic nyà lâu rồi nhưng mà mặc cảm FE 10 cho nên không dám làm :em25:

phongga

Nấm bình thường
theo mình thì chẳng sao cả,vì mỗi người có 1 sở thích riêng mà,việc gì phải sợ ai nghĩ gì.Như mình đây thích nhất fire emblem 7 vì có lyn và nhiều nhân vật khác^^

The dark knight

Trong này anh em có vẻ ủng hộ FE11, có lẽ mình nên giữ mồm giữ miệng một tí về phần đồ họa của game này:-?Tại vì mấy hôm trước mình đọc được quảng cáo:
Quảng cáo P/S nói:
Theo lời khuyên của Hiệp hội Nha khoa quốc tế, để giữ cho hàm răng bạn chắc khỏe thì...bạn không nên xía vào chuyện của người khác hay làm ai đó mất lòng.

phongga

Nấm bình thường
có lẽ ít người có máy gba và supercard hoặc ít chơi game gba bằng giả lập thôi^^,riêng mình dù là fire emblem tiếng Anh nào mình cũng thích,thích nhất là fe 7,mọi người vote cho fe 7 nào^^

Edo Phoenix

Nấm nhỏ
Trong này anh em có vẻ ủng hộ FE11, có lẽ mình nên giữ mồm giữ miệng một tí về phần đồ họa của game này:-?Tại vì mấy hôm trước mình đọc được quảng cáo:
quảng cáo này đỡ ko đc ^:)^^:)^
1 phiếu cho FE 9, cốt truyên hay + đánh nhau nhì đã mắt. FE10 thì giả lập load ko nổi - đang chờ bản Dolphin kế tiếp :D

The dark knight

Anh em vote đi, mà chẳng hiểu sao có nhiều người ca ngợi FE4 thế mà ở đây lại có mỗi mình mình vote cho FE4.Vì vậy anh em nào vào cái topic này rồi thì nhớ quảng cáo cho các mem của forum này nha, sẽ hậu tạ:D

LethalRedArmy

Nấm bình thường
  • 3 bản GBA: chơi cho vui. Mỗi bản 6 khá hơn cả.
  • 11 và 12 sắp tới: phần đồ họa thì... free table. Cũng chơi cho vui.
  • 1-2: xấu quá. 3 đỡ hơn nhưng vẫn còn xấu.
  • 4: phải công nhận đây là bản hay nhất, nhưng vẫn còn có 1 số bug. Lâu rồi không chơi lại nên quên mất nó là cái gì. Chỉ nhớ mỗi 1 cái là phải dùng phép Narga để đánh thằng trùm cuối, còn mấy thứ khác đánh nó sẽ bị treo. Lúc trước tớ dùng thằng Ares cầm thanh kiếm đen + support với con bé gì đấy, xơi luôn thằng trùm, và kết quả là treo game.
  • 9 và 10: tớ cũng đánh giá khá cao, nhưng không thích lắm.
Cuối cùng tớ bỏ phiếu cho FE5. Tuy không hay như FE4 nhưng có nhiều cải tiến đáng kể.
Lúc trước chơi đến màn có cái arena đầu tiên, luyện quân max toàn bộ. Sau đấy bận nhiều thứ nên bỏ dở.
Mai mốt rảnh sẽ lục ra chơi lại.

The dark knight

Ủa, FE4 bị bug hả:em04:Mình chơi có làm sao đâu? Mình còn dùng Celice đánh chết thằng Julius bằng Tyrfing mà:em04:Còn mình đoán chắc là cậu dùng thằng Aless(Social Knight)cưới con Leen hoặc Laylea gì đó, rồi cầm Mistolteen đánh Julius đúng không?Cái đó thì mình chưa thử:em16:

LethalRedArmy

Nấm bình thường
Bug cả đống. Ngày xưa rảnh rỗi nên hay có trò mò bug của game, từ đấy thò ra được nhiều cheat không có trong sách vở.
1 cái nữa mới nhớ ra đó là bị treo khi vào cái làng gì gì đó lấy thanh Def Sword. Chỉ 1 có 1 đứa là không bị, và nó mới lấy được.
Rồi còn vụ không thể trao đổi đồ dùng với nhau được nữa chứ.
Còn mình đoán chắc là cậu dùng thằng Aless(Social Knight)cưới con Leen hoặc Laylea gì đó, rồi cầm Mistolteen đánh Julius đúng không?Cái đó thì mình chưa thử
Đúng rồi.
Chưa thử thì cứ thử sẽ biết.

The dark knight

Rồi còn vụ không thể trao đổi đồ dùng với nhau được nữa chứ.
Ủa, cái này là do game mà, có phải Bug đâu:em04:Nếu muốn đổi thì phải chịu tốn tiền, bán vào Pawn Shop rồi cho đứa cần cầm mua lại.Nhưng kiểu này phí tiền bỏ xừ.
Còn cái vụ Def Sword ấy, ở bàn 4, cái làng xa mình nhất thì phải, cho con Sylvia(Dancer)vào đó, nhưng trước khi vào thì save 1 phát, rồi sau khi nó vào thì game đơ, lúc đó Reset, rồi Resume cái phần Save của mình là vẫn lấy được cái Def Sword mà không bị làm sao. Mình chỉ biết có 1 cái bug đó thôi, Lethal tìm được cái nào nữa không?

LethalRedArmy

Nấm bình thường
Ừ.
Tớ thường có thói quen quy chung mấy cái nhược điểm thành bug. Sau đó mới lọc ra rồi phân biệt cái nào là bug cái nào không, cái nào có thể lợi dụng được và lợi dụng ra sao...

Lâu rồi không chơi lại FE4 nên đâu nhớ được nhiều.

The dark knight

Hê, chú nào vote cho FE2 kìa??? Ặc, Luigi's number tuổi trẻ tài cao học thức rộng mê FE2 nhất mới chết chứ, OK thôi chẳng sao, nhưng anh sợ chú vote bừa, chứ thời nay hiếm người chơi FE lắm, lại càng hiếm người chơi mấy bản NES. Nếu đúng là chú chơi FE2 rồi thì anh em ta đồng hội đồng thuyền nha:Drinks[1]:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN