Dragon Tamer - Sound Spirit

Cửa hàng game Nintendo nShop

dark_pearl

Super Moderators
Thành viên BQT

Game Information
Developer : Namco Bandai
Publisher : Namco Bandai
Platform : Nintendo DS
Release date : 01/11/2007
Genre : RPG
Size : 17MB
Language : Japanese

Download Links
4shared - Hotfile - Megaupload - MediaFire

Description
Đây là game nhập vai của Namco đã được phát hành khá lâu từ năm 2007, do có người play rồi có người chưa nên mình post bài giới thiệu lại game này cho bạn nào chưa biết play thử :D

Cốt truyện game nói về một câu bé sống ở Nhật, đang sử dụng thử cây Gultar mới của mình vào một ngày đẹp trời, và đột nhiên câu ta thấy mình bị đẩy vào một thế giới khác. Câu ta gặp Tonto, một trong 7 con rồng, Tonto giải thích rằng câu ta được triệu hồi bởi Orochi để tham gia vào các trận đấu nhằm trở thành nhà vô địch của ông ta, Bạn sẽ nuôi dưỡng rồng và cho các con rồng đấu với nhau. Gameplay hoàn toàn dùng màn hình cảm ứng, trong trận đấu bạn vẫn có các dòng lệnh quen thuộc như, tấn công, phòng thủ và sử dụng năng lực đặc biệt(Dragon Force).

Game cũng cho phép người chơi tự tổng hợp cho mình những con rồng mới. Ví dụ bạn tìm thấy một quả trứng rồng, bạn hãy mang đến "Nest" (Tổ) ở trong thị trấn, người chơi sẽ làm cho trứng nở bằng cách dùng âm thanh hay giai điệu nào đó thông qua Micro phone trên DS. Một số con rồng chỉ có thể có được bằng cách chơi những giai điệu riêng biệt.

Screenshots

Gameplay / Trailer
[YOUTUBE]IdRqa-0_3jw[/YOUTUBE]
[YOUTUBE]2sHuVjcETbA[/YOUTUBE]​

Ohhh Yeah! Game hay đấy! Gặp nhầm đúng fan thích Rồng đây! >:)>:)>:)

---------- Post added at 05:58 AM ---------- Previous post was at 02:10 AM ----------

Ý trời! Làm sao cho nở trứng rồng đây trời! Chỉ tui cách nở trứng rồng đi mấy bạn ơi! Dùng giai điệu riêng biệt? Ko hiểu! :-? Tui có thể dùng mấy bài nhạc của tui để nở trửng rồng hay sao?

pokemon gà

Nấm nhỏ
game này ra cách đây mấy năm rồi thì phải?
nhớ hồi đó mỗi lần ấp trứng rồng mở nhạc anh Gackt ra toàn rồng điện =))

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN