Dàn trận Final Fantasy: The 4 Heroes of Light

Cửa hàng game Nintendo nShop

dark_pearl

Super Moderators
Thành viên BQT

Rom Information
Publisher : Square Enix
Developer : Matrix Software
Genre : RPG
Release Date : 05/10/2010
Language : English
Platform : Nintendo DS
Size : 23MB (Rar file)
Supplier : VENOM
Official Website : http://www.ff4heroes.com/

Description
Final Fantasy: The 4 Heroes of Light, còn biết đến với title Japan là Hikari no 4 Senshi: Final Fantasy Gaiden, là một game nhập vai do Matrix Software phát triển và được phát hành bởi Square Enix cho hệ máy DS. Game đã ra mắt tại Nhật vào ngày 29/10/2009, và sắp tới đây là phiên bản ở Bắc Mỹ và ngày 05/10/2010. Thiết kế nhân vật được thực hiện bởi Akihiro Yoshida, và đội ngũ phát triển Final Fantasy IV(DS) đều quay trở lại làm việc cho game này.

Gameplay giống như một game RPG thông thường, điểm phép thuật (Magic points) được thay thế bằng điểm khả năng (Ability points), hồi phục lại sau mỗi lượt đi. Các trận đánh ngẫu nhiên(Cái này hơi khó chịu ><), và hệ thống chiến đấu theo lượt cũng quay lại trong game này. Game có hệ thống Jobs mới được gọi là “Crown System”.

Cốt truyện trong game khá đơn giản theo kiểu anh hùng cứu công chúa quen thuộc. Bạn sẽ là cậu bé 14 tuổi tên Brandt, một ngày kia được nhà vua triệu hồi vào cung điện để thực hiện nhiệm vụ nhà vua đưa là ra là giải cứu Công Chúa Aire, cô đã bị Phù Thủy Miền Bắc Louhi bắt cóc. Trong chuyến đi của mình, cậu bé còn có ba người bạn đồng hành, tất cả đều cùng độ tuổi với cậu, và cùng nhau, họ cùng thực hiện cuộc phiêu lưu giải cứu Công Chúa.

Download Links

pass : nintendovn.com

Screenshots

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:

ZhumZhum

Nấm bình thường
Cảm ơn VENOM rấ nhiều vì đã dump game cho chúng ta nhưng phải công nhận cái Intro của Group này phản cảm quá :no:

Ai không thích thì dùng soft nè để tắt đi nhé

RakaRaku Patch

Mã:
00004800: 54F602EA 01C3A0E3
00127000: 38C5F4EA 01C3A0E3

cám ơn bạn rất nhiều, game nóng hổi thật, đồ họa game này đẹp hơn các phiên bản trước nhiều, nhưng có điều tạo hình nhân vật ko dc hiệp sĩ lắm ^^ Mình thich dạng hiệp sĩ như bãn III Iv....sao bản này k tên là final V nhỉ ^^ thấy game play cũg từa tựa ^^

Karas

Nấm nhỏ
cám ơn bạn rất nhiều, game nóng hổi thật, đồ họa game này đẹp hơn các phiên bản trước nhiều, nhưng có điều tạo hình nhân vật ko dc hiệp sĩ lắm ^^ Mình thich dạng hiệp sĩ như bãn III Iv....sao bản này k tên là final V nhỉ ^^ thấy game play cũg từa tựa ^^
vì đây là bản remake của final fantasy I, còn muốn ff V thì có lẽ remake trên 3DS.

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
mình chả thấy nó giống zelda ds chút nào, gam màu của game này tối lắm, lòe lắm, nên chơi game này 1h30-->2h thôi, chơi nhiều sẽ bị mỏi và hoa mắt đấy các bạn \m/

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN