Thảo luận Final Fantasy: The 4 Heroes of Light

Cửa hàng game Nintendo nShop

đi còn chưa hết game sao biết hết nghề nhưng theo tớ đến đoạn núi lửa có nghề hero là ngon :em36: nhất trong đánh vật lý còn theo phép thì vẫn chỉ black vs white magic :) vi dùng pép tốn ít AP lại dame trâu đội hình tớ dùng là 2 hero 1 black 2 white hoặc khi thì dùng 2 black :)) nhưng nếu ai gặp khó khăn nếu đánh con bos ở núi lửa thì dùng 3 hero đánh Reckless :) còn nếu dùng black magic thì dùng bizaga + firaga đánh ;) nhưng không hiệu quả mấy vì bọn này sau này đổi thuộc tính nen firaga + bizaga có khi đánh ko có dame hoặc + máu cho nó
còn white magic la con tóc vàng có buff máu + buf shell để tăng deff a e nhơ chuẩn bị nhiều Hi-Potion + vài cái phoniex dow để hs nhớ chuẩn bị phép raise cho white :U nhớ mua flame sheld + Flame cape ( nếu có ) hoặc là cái nhẫn tăng magic deffen 10% :D Đây là con boss khoai nhất Game đện giờ a e cố gắng nha . Ai biết xếp tượng rồng đoạn tìm dragon ring hay dragon mask gì đó chỉ mình với

tượng phía trên bên phải 1 lần :D phía dưới bên phài 1 lần
tượng phía trên bên trái 3 lần :D phía dưới bên trái 3 lần

---------- Post added at 11:31 AM ---------- Previous post was at 11:31 AM ----------

ai biết cách xoay tượng tìm dragon mask hay dragon ring gì đó hộ tớ với :)) nào khổ quá
mà làm sao để thấy dc cái tượg đó, mìh đag đi đến đoạn nó tìm lại bài hát của cha để làm nở quá trứg ấy, tư dưg nói nói tùm lum kêu đi tìm dragon harp mà k biết tìm ở đâu..=+!!

thì vào nhà nó nói chuyện với ông đứng giữa nhà ý không phải ông trên gác ông ở dưới sau đó ổng sẽ cho bạn cái magic key sau đó bạn đi sang bên phải nhưng vẫn ở trong căn phòng đó nha bạn thấy cái cửa bị khóa bạn nói chuyện với cái cửa nó sẽ hỏi bạn có sử dụng magic key để mở cửa không bạn đồng ý rùi xuống đó bắt đầu đi tìm dragon harp va sẽ xoay bức tượng như coment trên cua mình :D

---------- Post added at 01:09 PM ---------- Previous post was at 01:09 PM ----------

chết mình nhầm cái cửa bị khóa nằm bên trái

---------- Post added at 02:04 PM ---------- Previous post was at 01:09 PM ----------

ai đến đoạn dragon mask chưa mở được thì làm thế này nè
tượng trên bên trái xoay 1 lần
tượng dưới bên trái xoay 2 lần
tượng dưới bên phải xoay 3 lân :)) mò mãi mới ra hihi

---------- Post added at 03:15 PM ---------- Previous post was at 02:04 PM ----------

phù vừa đánh song con Queen trong cái Sun Temple con này trâu ghê mà đánh dễ vì nó tạo dame lên mình ít :)) ae chú ý có cai phép Lux White Magic buf len tăng máu tăng các thứ sướng lắm đánh bos nhơ buff nha

lạ nhỉ , sao tui thấy damage cái crown Fighter to hơn của hero chứ, hero hơn được cái có skill tăng damage nhưng giảm def => sợ ngỏm lắm

Trong FF này , đánh boss là phải có kháng phép con đó đánh mới dễ , không kháng bọn nó toàn chơi skill AOE khó đỡ lắm :bye2[1]:

P/s: mún Buff berseck , nhưng con buff toàn tự buff mình trước ( trong khi đó nó là Buff thuần chủng =)) ) bó tay

fighter hơn hero 2 steg + mình chưa thử nhưng hero có cái skill Reckless đánh thích :yahoo[1]: đúng là boss nào phải mua đồ kháng phép của boss đó ;)) với cả điểm Intellect là tăng cái gì vậy cậu

---------- Post added at 04:55 PM ---------- Previous post was at 04:53 PM ----------

mình sẽ vào thử fight :U tks cậu tiện thể cậu đi đến đoạn nào rùi mình đánh xong Sun Temple chưa biết đi đâu

muốn đánh boss dễ thì cứ tới indivia chơi cái mini game làm toán,đạt dc 250 điểm thì nó sẽ cho 1 cái crown là Beastmaster tăng gấp đôi stat cho cả party khi ở dạng thú

luật chơi rất đơn giản,nó cho 4 số,bạn cứ + - * / sao cho kết quả cuối bằng 10 là dc
điểm đạt dc tương ứng với kết quả từng phép tính
VD:
nó cho 4 số 8 8 8 2
bạn lấy 8+2=10 --> dc 10 điểm
sau đó bạn sẽ thấy xuất hiện 3 số mới là 8 8 10
lấy 8*10=80 --> dc 80 điểm
rồi lấy 80/8=10 --> dc 10 điểm
tổng cộng là 100 điểm

bạn sẽ có 3 lượt trong 1 lần chơi,cứ chơi đến khi dc 250 điểm là xong
còn nếu bạn thấy 4 số nó cho ko thể nào tính ra 10 dc thì cứ pass,nó sẽ cộng cho 10 điểm ^^

Tớ tới đoạn lên núi lửa thôi, mới chơi được 2 hum nhưng bận đi học nên chơi hơi chậm :P

P/s: cái game đó, chơi khó nhằn kinh , tính đi tính lại minh được có 160 point :( ( hay do mình ... " kém tắm " :( ) đào đâu ra 90 point :(

gr4ve_St0ne nói sai rùi , pass thì nó trừ điểm chứ, nhưng mà đúng thật là có lần pass nó cộng điểm ... không hiểu ntn

--------------------------------------------------------------------------------

làm được rồi hehehe 251 point :)) , gr4ve_St0ne nói đúng nhưng chưa đủ , nếu thực sự 4 số không tính sao ra được 10 điểm, thì khi mình ấn pass nó sẽ cho thêm point . Nếu tính được 10 điểm mà vẫn cứ pass thì nó trừ point

luật chơi rất đơn giản,nó cho 4 số,bạn cứ + - * / sao cho kết quả cuối bằng 10 là dc
điểm đạt dc tương ứng với kết quả từng phép tính
VD:
nó cho 4 số 8 8 8 2
bạn lấy 8+2=10 --> dc 10 điểm
sau đó bạn sẽ thấy xuất hiện 3 số mới là 8 8 10
lấy 8*10=80 --> dc 80 điểm
rồi lấy 80/8=10 --> dc 10 điểm
tổng cộng là 100 điểm

bạn sẽ có 3 lượt trong 1 lần chơi,cứ chơi đến khi dc 250 điểm là xong
còn nếu bạn thấy 4 số nó cho ko thể nào tính ra 10 dc thì cứ pass,nó sẽ cộng cho 10 điểm ^^
tks you mình sẽ chơi thử :D

---------- Post added at 07:26 PM ---------- Previous post was at 07:24 PM ----------

Tớ tới đoạn lên núi lửa thôi, mới chơi được 2 hum nhưng bận đi học nên chơi hơi chậm :P

P/s: cái game đó, chơi khó nhằn kinh , tính đi tính lại minh được có 160 point :( ( hay do mình ... " kém tắm " :( ) đào đâu ra 90 point :(

mà gr4ve_St0ne nói sai rùi , pass thì nó trừ điểm chứ, nhưng mà đúng thật là có lần pass nó cộng điểm ... không hiểu ntn
mình thử rồi hero sướng hơn vì có skill :)) ngon còn cái skill combat mìh chưa hiểu lắm

Về cái trò tính điểm, các bác cứ nhằm cái nào có thể nhân lại được nhiều điểm ví dụ như có số 9 hay 8. Nhân chia 1 lúc là được điểm cao vun vút. Điển hình có bài max nhất của mình là 9 8 8 8

9 x 8 = 72
72 + 8 = 80 -> 152 điểm
80 / 8 = 10 -> 162 điểm

Còn 1 số bài có thể tính ra 10 nhưng các số nhỏ như 4, 5 thì cứ ấn pass qua, nó chỉ trừ 2 điểm thôi.

BubbleHead

Nấm bình thường
tớ vào game dc vui cho steel sword ra ngoài map tịt ngòi dg đi lun :P ai b' k chỉ tớ vs,chơi cả 2 game nên skip text nhanh k đọc

Nếu ở làng đầu tiên , sau khi được cho cai steel sword , bạn đi dich lên phía bắc 1 tí, sẽ có cái hang, vào đó ^^ . vào đó cứu con như kiểu công chúa ý mà ^^

Có cách nào kiếm Gem thật nhanh không nhỉ mọi người, dạo này upgrade đồ + enchated đồ nên thấy hơi thiếu .... ( vũ khí cận chiến thì tớ chỉ dùng cái búa mythry thôi - dame to , không sợ bị kháng ):yahoo[1]:

Gem quý như kim cương để thăng lên nghề 3 sao cực hiếm tui đánh cả từ đầu game tới h chỉ có 5 viên còn muốn kiếm Gem lẹ thì bạn enchated cái crown tăng tỉ lệ rớt gem rồi đi cày thôi :sorry[1]:.
Nếu muốn nhanh hơn nữa thì cheat :myemo0111:

Kim cương là loại gem mà đánh boss thì mới có được. Nếu bạn muốn cày cái đó, thì mua cái gem collector trong wifi shop rồi làm 4 con merchant rồi đi đánh boss cho mỗi con dùng keeper rồi chết đi về làng lên đánh lại cứ như vậy mỗi lần ít nhất cũng được 1 cục.

1_ gem kim cương thì tớ lại chưa cần :)) , mún tìm cái topaz ( màu vàng ) và cái saphire ( không nhớ rõ tên, chỉ biết màu xanh lá )

2_ đêo cái Crown tăng gem, thấy vẫn thế, nếu steel được gem trong battle thì thấy sau trận có đúng 1 cái gem đó ....

3_ cheat thì hơi không mún lắm :D

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN