Thảo luận Final Fantasy: The 4 Heroes of Light

Cửa hàng game Nintendo nShop

nguyenanhnguyen

Thành viên lâu năm

cho mình hỏi có ai đi qua khúc ngôi làng và dân làng hóa thành đá rồi minh đi đâu nữa mình đang bí khúc đó nè có ai qua khúc đó thi chỉ mình nha !!!! :em25::em25::em25:
Và trả lời:
Từ làng đi về hướng Đông vô cái xa mạc thì đi xéo lên trên ráng lòng vòng gần cái toàn tháp thì gặp thêm 1 NPC nó sẽ tham gia vào nhóm của bạn. Sau đó thì theo hướng dẫn của nó mà tiến thui. Nhưng sau này nó sẽ bỏ đi nên lượm đc đồ ngon đừng có bỏ cho nó nhá, mất rùi khóc hận à :))

À có ai lập box bàn luận lun đi, qua đó cho xom tụ :D
tiếp đi nhá các bạn

DragonFly

Coi như là Rồng đi
Chà, gameplay đơn giản nhưng vẫn thu hút, hay thật, à mà bản này là remake của FFI hả các cậu?? Sao remake lộn xộn thế nhỉ?? Bản III xong tới IV rồi lại I là sao???

Chà, gameplay đơn giản nhưng vẫn thu hút, hay thật, à mà bản này là remake của FFI hả các cậu?? Sao remake lộn xộn thế nhỉ?? Bản III xong tới IV rồi lại I là sao???
Nói là remake thôi chứ ko có j của FF1 cả. Từ cốt truyện đến gameplay đều khác hoàn toàn FF1.

Có ai đi đến khúc trả 10.000G cho con phù thủy rồi tối đó nó biến thành Demon chưa? Vải ra nó chưởng 1 phát toi ngay. Ko bít phải mò sao nửa đây =((

---------- Post added at 11:00 AM ---------- Previous post was at 10:56 AM ----------

cho minh hoi tome of water o dau v ???
Buổi tối bạn đi vào cái lâu đài, lên tầng 1 rẻ trái phải j cũng đc. Kiếm 1 lối đi nhỏ ở 1 trong 2 căn phòng cuối cùng sẽ dẫn xuống tầng hầm(buổi sáng có 1 thằng đứng canh nên bạn ko xuống đc). Đi 1 vòng sẽ tìm ra cái sách phép nước thôi. Có xuống 1 tầng sâu hơn, nhg mà nó nói khi xuống rồi thì ko lên đc nửa nên thôi :))

nvhaimonkey1802

Nấm nhỏ
Đánh xong con boss cứu được cái lão cướp biển(không nhớ tên) rồi đi đâu nữa vậy?Hình như đi tìm kho bấu gì ấy mà chả biết đi đâu:bee:

game khó vãi chưởng, mới vào cứu princess mà mobs nó phang chết hoài à. Mà đến sa mạc rồi làm sao mà vào được nhỉ? Nó toàn báo là sandstorm block the way ko à. Còn faqs thì còn khuya mới có, trên gamefaqs.com chưa ai post cả.

Con boss 2 cũng bình thường mà. Con boss 3 ở chỗ xa mạc đánh mới khổ mất 20p mới đánh qua nó thì ra phải mua viên đá có Skill Ice ở trang shop chỗ thành sa mạc mới đánh đc nó :) còn lại các skill khác đánh ko ăn thua mấy :D Đang chơi tiếp đến đoạn công chúa với thằng chiến binh ở chỗ biển :D
1 Game thông thường chỉ đc viết faq khi có bản (E), (U) cũng có trường hợp ngoại lệ game tiếng nhật có faq ngay nhưng đó là ngoại lệ :D

Ko vào được sa mạc sao đánh =.= tớ cứu được princess rồi thì dân làng hóa đá hết, nói chuyện lung tung cả mà ko sao đi tiếp được, 1 chút gợi ý cũng ko có, chết tiệt thật! Ai đi qua khúc này rồi chỉ tớ với.

các bạn có ai wa dc khúc đánh boss sa mạc rồi nó cho mình làm con nhỏ con gái tóc vàng ko, e này đánh yêu xìu, máu thì cạn nhách, mún vực cái thằg tóc chĩa đậy mà nó cứ ngủ miết, mặc dù mình đã chịu khó luyện e tóc vàng lên với lv.10 rồi nhưng mà lực bất tòng tâm...lại k có tí ti gợi ý nào cả...vô vọng quá...hic T.T:sorry[1]:

Ko vào được sa mạc sao đánh =.= tớ cứu được princess rồi thì dân làng hóa đá hết, nói chuyện lung tung cả mà ko sao đi tiếp được, 1 chút gợi ý cũng ko có, chết tiệt thật! Ai đi qua khúc này rồi chỉ tớ với.
về lại thành , dzo lâu đài nòi chuyện với 1 thủ lĩnh quân đội ỡ gần ngai vàng vua ngồi đó , gòi mới đi qua sa mac ban à , ở giữa xa mac bạn sẽ bạn 1 ku ninja hơi pro vào party

các bạn có ai wa dc khúc đánh boss sa mạc rồi nó cho mình làm con nhỏ con gái tóc vàng ko, e này đánh yêu xìu, máu thì cạn nhách, mún vực cái thằg tóc chĩa đậy mà nó cứ ngủ miết, mặc dù mình đã chịu khó luyện e tóc vàng lên với lv.10 rồi nhưng mà lực bất tòng tâm...lại k có tí ti gợi ý nào cả...vô vọng quá...hic T.T:sorry[1]:
Ông bạn qua cái nhà cuối cùng ở bên trái ( từ nhà mình sang) nói chuyện với thằng bé về chuyện hải tặc. Rồi về nhà nói chuyện với thằng đang ngủ. Nó dậy liền ah

Ông bạn qua cái nhà cuối cùng ở bên trái ( từ nhà mình sang) nói chuyện với thằng bé về chuyện hải tặc. Rồi về nhà nói chuyện với thằng đang ngủ. Nó dậy liền ah
:yahoo[1]::yahoo[1]: àh, ra vậy, thaks ông anh nhiều nha...khổ thân, ghét nhất là chơi nhân vật nữ T.T...hôm wa h loay xoay với con bé tóc vàng riết điên luôn, đánh trận nào là thành "hồn ma trinh nữ" trận đó, mất gần cả trăm cục gem (tại làm biếng tắt máy mở lại ^^)...:spiteful[1]:

nvhaimonkey1802

Nấm nhỏ
Nguyên văn bởi toitetsu View Post
các bạn có ai wa dc khúc đánh boss sa mạc rồi nó cho mình làm con nhỏ con gái tóc vàng ko, e này đánh yêu xìu, máu thì cạn nhách, mún vực cái thằg tóc chĩa đậy mà nó cứ ngủ miết, mặc dù mình đã chịu khó luyện e tóc vàng lên với lv.10 rồi nhưng mà lực bất tòng tâm...lại k có tí ti gợi ý nào cả...vô vọng quá...hic T.T
-con tóc vàng này bạn để nó làm white mage dùng buff thôi ,nếu thấy nhanh chết thì vào shop mua armor cho nó, với lại sau này bạn phải dùng nó solo đó:no::no:

Ai biết chỗ cao nhất ở Great Tree không ,mình đánh xong con boss ở đây rồi, nó bảo phải lên chỗ cao nhất Great Tree mới sang được thành phố tiếp theo tìm thằng j` đó mới chữa được mấy người ở làng mình hết hóa đá...

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN