NEWS Tác giả kịch bản của Pokemon qua đời :(

Cửa hàng game Nintendo nShop

(TT&VH) - Cây bút chính của serie phim hoạt hình Nhật Bản nổi tiếng Pokemon, Takeshi Shudo, đã qua đời sáng 29/10 do chảy máu não. Thọ 61 tuổi.

Ông ngã gục tại khu đỗ xe của nhà ga tàu hỏa ở thành phố Nara vào ngày 28/10 và đã được nhanh chóng đưa đi cấp cứu. Tuy nhiên, các bác sĩ không thể cứu được Shudo.

Là con trai của một chính trị gia Nhật Bản, Shudo bán kịch bản đầu tiên khi mới 19 tuổi. Sau đó, ông tiếp tục tung ra nhiều kịch bản serie phim hoạt hình như Martian Successor Nadeisico và Fairy Princess Minky Momo, trước khi hợp tác với nhà thiết kế trò chơi điện tử Satoshi Tajiri để tạo nên thế giới của Pokemon vào cuối những năm 1990. Shudo còn là tác giả kịch bản của 3 tập đầu phim truyện Pokemon.
nguồn:
http://thethaovanhoa.vn/133N20101106234622507T0/tac-gia-chinh-cua-pokemon-qua-doi.htm

trời đất ơi tin động trời :(, cái quái gì thế này hix vậy có ảnh hưởng gì đến những thế hệ pokemon sau này không, cha đẻ qua đời rồi liệu pokemon sau này sẽ ra sao đây???

afdf

Nấm nhỏ
chia buồn cùng fan PKM hix hix , có 61 tuổi thôi à chắc làm việc vất vả quá đây mà . Giờ tác giả PKM mất rồi thì Nintendo làm sao có thể ra các bản PKM mới đc nhỉ

[E]arth

N-Poll
What are they talking about:-?
Takeshi Shudo là tác giả viết kịch bản của Pokemon Anime mà trời:bye2[1]: ko ai tìm hiểu kĩ à:-s.
Ông này chỉ viết kịch bản phần 1-3 tức từ Kanto-Orange thôi mà trời:myemo0130: các bản hay như Johto,Hoenn,Sinnoh và cả Isshu bây h ông này ko liên quan gì cả:rolleyes[1]: Vì thế anime vẫn ra ào ào\m/
Ngoài ra,ông này ko liên quan gì đến Nintendo cả vì người làm Games là Satoshi Tajiri của Gamefreak thì đang sống nhăn ra nên Games vẫn ra ào ào:yahoo[1]:
Fan Pokemon típ tục tung tăng:yahoo[1]:

p/s:ko định vào 4rum nhưng thấy bàn bực mình quá nên vào giải thích lại cho mọi người:rolleyes[1]:

What are they talking about:-?
Takeshi Shudo là tác giả viết kịch bản của Pokemon Anime mà trời:bye2[1]: ko ai tìm hiểu kĩ à:-s.
Ông này chỉ viết kịch bản phần 1-3 tức từ Kanto-Orange thôi mà trời:myemo0130: các bản hay như Johto,Hoenn,Sinnoh và cả Isshu bây h ông này ko liên quan gì cả:rolleyes[1]: Vì thế anime vẫn ra ào ào\m/
Ngoài ra,ông này ko liên quan gì đến Nintendo cả vì người làm Games là Satoshi Tajiri của Gamefreak thì đang sống nhăn ra nên Games vẫn ra ào ào:yahoo[1]:
Fan Pokemon típ tục tung tăng:yahoo[1]:

p/s:ko định vào 4rum nhưng thấy bàn bực mình quá nên vào giải thích lại cho mọi người:rolleyes[1]:
Satoshi rời GameFreak rùi, từ Gen 5 đã ko còn là do Satoshi làm nữa rùi, nên hình ảnh pkmn mới giờ...:sorry[1]:

wow_wow

Thành viên lâu năm
Satoshi rời GameFreak rùi, từ Gen 5 đã ko còn là do Satoshi làm nữa rùi, nên hình ảnh pkmn mới giờ...
gameplay nó vẫn ăn đứt những game khác ;))
Và từ gen 3 trở đi ,bất cứ gen nào mới ra cũng bị chê kiểm lảm nhảm thế này do chưa nhìn quen mắt ;)) ...
Tặng bạn nào lại chê gen V pokemon bức hình

^
chính xác,1 phần do ta cố hữu kg chịu nhìn mấy em mới chứ tụi nó đâu có xấu,mấy đứa em mình chơi gen 4 sau này trước nhìn lại mấy con cũ gen 1,2 thì nó chê xấu òm,giống thú thật quá,kg giống pokemon=))

enfalala

Nấm nhỏ
Pokemon trong gen 5 này xấu thật đó chứ, cấp 3 của mấy con starter xấu ko chấp nhận nổi. Đc cái legend trong gen này đỡ giống robot hơn 2 gen trước

wow_wow

Thành viên lâu năm
Pokemon trong gen 5 này xấu thật đó chứ, cấp 3 của mấy con starter xấu ko chấp nhận nổi. Đc cái legend trong gen này đỡ giống robot hơn 2 gen trước
Theo tớ thì bản V này chỉ có con lửa cấp 3 là xấu, 2 con cỏ và nước quá perfect =)) Thậm chí còn ăn đứt 3 gen còn lại =))
Gen 3 mới là có starter evolve cấp 3 xấu nhất đó =))
Có nhiều con đẹp hơn gen I, II,III , IV nha các bạn trẻ =;
chính xác,1 phần do ta cố hữu kg chịu nhìn mấy em mới chứ tụi nó đâu có xấu,mấy đứa em mình chơi gen 4 sau này trước nhìn lại mấy con cũ gen 1,2 thì nó chê xấu òm,giống thú thật quá,kg giống pokemon
ko thể tin nổi =))

buta_buta

Nấm bình thường
^ Con đó nhìn hay mà :-?. Pokemon chứ có phải thú bông đâu mà cứ phải dễ thương ngộ nghĩnh.

Đợt này black&white thế nào ấy, nhiều con như Munna, Dangoro, Mogurew... nhìn hay với dễ thương phết :">. Mà lại có mấy con kiểu Muurando, Lepardas nhìn không đẹp, tiếc cho mấy cấp đầu của tụi nó T___T.
Còn 3 con starter, dạng cấp 3 không phải không đẹp mà nhìn gượng gạo quá :(, so với 2 cấp dưới thì không ăn nhập mấy :(.

Càng lên cao thì thấy Pokemon càng đợp thêm chứ xấu gì!
Mình thì khoái cầu kì, càng cầu kì, cơ thể phức tạp thì mềnh càng khoái :))
Nhưng có mấy con phải có cơ thể đơn giản mới phù hợp với đặc tính của nó.
Tóm lại, tính cách với cơ thể là 1.

Nooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooo

sao lại như thế dc,sau này ko bik pokemon ra sau (mong rằng như trc):bye2[1]::bye2[1]::bye2[1]::bye2[1]::bye2[1]::bye2[1]::bye2[1]::bye2[1]::bye2[1]::bye2[1]::bye2[1]::bye2[1]::bye2[1]::bye2[1]::bye2[1]::bye2[1]::bye2[1]::bye2[1]:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN