Nhập vai Rune Factory 3: A Fantasy Harvest Moon

Cửa hàng game Nintendo nShop

dark_pearl

Super Moderators
Thành viên BQT
5321 - Cover.png

Rom Information
Publisher : Natsume
Developer : Neverland Co
Genre : Simulation / RPG
Region : USA
Language : English
Size : 66 MB (Rar File)
Available On : Nintendo DS
Release date : 11/11/2010

Description
Rune Factory là dòng game nhập vai mô phỏng rất thành công của hãng Marvelous Entertainment, tính tới nay đã cho ra đời 3 phiên bản. Phần thứ 3 của loạt game này đã ra mắt bản tiếng Nhật vào ngày 22/10/2009, mãi tới năm nay hãng mới cho ra tiếp bản tiếng Anh dành cho thị trường Bắc Mỹ

Gameplay phiên bản lần này cũng giống như phiên bản trước, bạn cần trồng trọt hay nuôi thú vật nhằm phát triển trang trại, để kiếm tiền phục vụ nhu cầu cuộc sống trong thị trấn, hay mua vũ khí để đi săn Monsters kiếm tiền thưởng, và trong phiên bản này có một điểm mới là bạn có thể chuyển hóa thành Monster đế đánh nhau với Monsters. Và điểm lạ khác trong phiên bản mới này là vật nuôi của bạn trong trang trại không phải là các loài vật mà các bạn thường thấy trong trang trại hay nuôi, thay vào đó vật nuôi của bạn là các Monsters.

Đây là game nhập vai có kết hợp yếu tố Simulation, đây cũng là yếu tố mới lạ làm nên thành công của game từ những phiên bản đầu tiên. Đó là bạn có thể kết hôn với các cô gái xuất hiện trong game, việc này tùy thuộc vào khả năng dating của các bạn ^^

Dưới đây là 11 cô gái bạn có thể kết hôn
Download Links

bấm vào đây để tải

Pass : nintendovn.com

Screenshots
5321 - InGame.png

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:

Edo Phoenix

Nấm nhỏ
bóc tem đê :clap2[1]::clap2[1]::clap2[1]:
Tiếng Anh nghe dở hơn tiếng nhật, nhưng đc cái là từ nay ko phải kè kè cái laptop vừa chơi vừa type lên máy rồi dịch nữa :myemo0111:

Ko biết phải mình nhớ nhầm ko chứ bản undub này hơi bị kì.
Vài chỗ voice với text chả ăn nhập lúc skill up nó cứ đọc tên game bản J đâu có bị.
Chắc tại mình khó tính wá.

Edo Phoenix

Nấm nhỏ
:)) chuyển save từ bản J qua chơi cũng đc, có điều ngôn ngữ đọc loạn xạ, lại còn bị lỗ chỗ vài thứ =))

Phá wá hình như nó bắt đầu bị lỗi hay sao ấy. mất tên =))=))
Hình như ko phải chỉ có mình... tất cả pet đều mất tên :|

báo cáo với các bạn game này chơi đc trên r4ultra phiên bản akaio 1.55.save và load ổn định..hình ảnh khá..game có nhiều cải tiến hơn 2 phiên bản đầu..

dark_pearl

Super Moderators
Thành viên BQT
Ko biết phải mình nhớ nhầm ko chứ bản undub này hơi bị kì.
Vài chỗ voice với text chả ăn nhập lúc skill up nó cứ đọc tên game bản J đâu có bị.
Chắc tại mình khó tính wá.
Vấn đề bạn bị vậy thì có thể xảy ra, vì game này mới ra mà có UNDUB rùi, nên có thể sai sót, do người làm file UNDUB.

báo cáo với các bạn game này chơi đc trên r4ultra phiên bản akaio 1.55.save và load ổn định..hình ảnh khá..game có nhiều cải tiến hơn 2 phiên bản đầu..
Game này là game cũ, nên Rom này hoàn toàn ko có AP, nên các bạn có thể yên tâm Play

Chơi dub japan đê :yahoo[1]:
Mà mấy bạn cho mình hỏi: ko biết bản J có thể thế text nhật bằng text eng dc ko? (tức là copy lời thoại có sẵn từ bản E wa bản J ý)

dark_pearl

Super Moderators
Thành viên BQT
Chơi dub japan đê :yahoo[1]:
Mà mấy bạn cho mình hỏi: ko biết bản J có thể thế text nhật bằng text eng dc ko? (tức là copy lời thoại có sẵn từ bản E wa bản J ý)
Công đoạn mà bạn nói là patch English cho bản JP đó. Làm thì dc, nhưng phải có công cụ, và rất mất time làm.

Còn bản UNDUB thì nó chỉ tách Voice trong bản JP ra, đưa vào thay voice bản US.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN