Ghost Trick: Phantom Detective - Thám tử siêu nhiên

Cửa hàng game Nintendo nShop

nintendo ds

Nấm bình thường

Rom Information
Publisher : Capcom
Developer : Capcom
Genre : Adventure, Puzzle
Language : English
Available On : Nintendo DS
Supplier : iND
Realease Date : 11/01/2011

Description
Ghost Trick: Phantom Detective là game thể loại phiêu lưu giải đố cũa hãng Capcom phát triển và phát hành dành cho hệ máy DS. Trưởng nhóm phát triển game này là Shu Takumi, đã từng thành công với series Ace Attorney. Game đã phát hành bản tiếng Nhật vào ngày 19/06/2010. Phiên bản tiếng Anh cho thị trường Bắc Mỹ sẽ ra mắt vào ngày 11/01/2011.

Game nói về một người người tên là Sissel xuất hiện dưới dạng hồn ma phát hiện ra xác của bản thân và biết mình đã chết, anh ta không biết mình là ai và tại sao bị giết. Dưới hình dạng hồn ma, anh ta có năng lực đặc biệt nhờ nó anh ta đi tìm hiểu nuyên nhân gây ra cái chết của bản thân, ngoài ra còn 1 cái đèn nó báo cho anh ta biết khi bình minh đến và hãy tìm chỗ trốn, nếu không linh hồn của anh ta sẽ biến mất mãi mãi . Trong quá trình khám phá bí ẩn xung quanh cái chết của bản thân. Sissel còn sử dụng sức mạnh ma quái của mình để bảo vệ người khác tránh gặp phải số phận giống anh.

Download Links
Clean Rom
MediaFire - MegaShare - Megaupload

Patched Rom
MediaFire - MegaShare - MegaUpload

Pass : NintendoVN (if needed)

Screenshots

Gameplay / Trailer
[YOUTUBE]cDprOzmmGOg[/YOUTUBE]​
Tình hình là đang cày game này mê mệt:myemo0111:, khổ nỗi đến cái đoạn này thì bí: Đang chơi khúc 8:18 PM, cái đoạn mà con lynne bị giết lần thứ 2 ở trong cái nhà gần chỗ Sissel bị giết ý, có ai biết cách cứu lynne ko? Giúp mình với, mò mãi mà vẫn ko ra~X(

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
đang mò hăng say thì máy hết pin, lên đây hướng dẫn mọi người vậy :(

@nintendo ds: đoạn đó phải ra ngoài, chờ điện thoại của bọn detective rồi đi theo, lên trên chỗ xe cảnh sát, chờ thằng sát thủ xuất hiện rồi dùng đèn đuổi nó, đoạn sau cần 1 chút trịck, thế thôi ;))

nintendo ds

Nấm bình thường
Làm thế rồi, nhưng ko thể cứ bật đèn mãi thế được, lúc mình gạt cái cần thì nó cứ bảo là phải có một cái cách khác để làm nó hoạt động, mò mãi ko ra:em42: Giúp mình với!:em20:

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
vậy là không đọc kĩ gợi ý rồi :)) gợi ý là Không thể bật cùng lúc 3 đèn pha, cứ làm biện pháp loại trừ hoặc suy luận logic sẽ thấy đèn nào cần tắt

cái đèn xe cảnh sát dùng câu giờ cũng được đấy nhưng dùng nhiều tốn thời gian

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
finish rồi :beach[1]: 1 đêm dài vất vả

80% cốt truyện đúng như mình dự đoán, 20% còn lại đúng là không đoán ra

Sissel nhìn quá cute :x

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
vụ đó phải đẩy cái xe qua bên phải, hất cái bánh xuống đất, rồi nhanh tay chuyển qua cái cửa để hất cái bánh xuống ghế trước khi con chuột tha mất

lucasDS

Nấm nhỏ
Đoạn cứu con Lynne lần 3 thì làm sao nhỉ ,đoạn thằng giáo sư có con chim trên đấu nó đặt bẫy trong phòng ,Lynne lẻn vào thì bị 1 phát súng chết ko kịp ngáp ý ,ai biết chỉ tớ với :sorry[1]:

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
lucas đến đoạn đó rồi à, hơi chậm ;)) cả game thích đoạn căn phòng đó nhất :))

cách giải quyết cực kì đơn giản, nương theo quả bóng tennis để đến chỗ quả bóng bowling, sau đó canh thời gian cho khi quả bóng tennis chạm đất thì quả bóng bowling cũng đập vào cây xẻng phía dưới, đoạn còn lại thì... như phim :))

@boytoof198: bạn tả chút thông tin về đoạn đó được không

kysi_langthang

Nấm nhỏ
hic hic help tới chap 9 khúc giải cứu cái ông trong nhà giam đang núp dưới ghế h phải vượt wa mấy thằng cảnh sát có mấy cái đèn màu đỏ trên đầu làm sao để thằng ở giửa di chuyển vậy mấy thằng kia thì dể rùi chỉ con thằng ở giữa nó đứng yên vậy ổng già chạy ra là dính liền

nintendo ds

Nấm bình thường
Thấy mọi người chậm quá nhỉ, mình đến tận chap 11 rồi , mấy chap kia qua dễ dàng,:em23: trừ cái đoạn con lynne chết lần 2.:bleh[1]: Mà tiện thể cho mình hỏi cái đoạn cứu ông thanh tra khỏi linh hồn cái thằng hung thủ mấy chục năm về trước thì như thế nào? Cái thằng nhập vào xác thằng Sissel ý, nó dùng cái đèn giật súng ông thanh tra rùi bắn luôn.:sorry[1]: (Lưu ý là mình đã cứu đc ông giáo sư rùi nha)
hic hic help tới chap 9 khúc giải cứu cái ông trong nhà giam đang núp dưới ghế h phải vượt wa mấy thằng cảnh sát có mấy cái đèn màu đỏ trên đầu làm sao để thằng ở giửa di chuyển vậy mấy thằng kia thì dể rùi chỉ con thằng ở giữa nó đứng yên vậy ổng già chạy ra là dính liền
Cái đoạn này ấy à, bạn để ý một chút nhé, thấy cái phòng giam bên cạnh ko? Bên đó cũng có cái giường như chỗ ông thanh tra đang trốn ấy, cho ổng trốn sang bên đó là OK,:)>- tiếp theo thì tư mò nhé:D

boytoof198

Pokemon Master
cái đoạn chap4 là đoạn Lynne bị ám sát từ ngoài cửa sổ vào và dc ông thanh tra đẩy ra nhưng vẫn chết ấy, nó yêu cầu phải nhận đc 1 cuộc gọi từ ngoài vào và từ đó ra ngoài junkyard, nhưng mãi mà chả làm dc j cả :(

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
Thấy mọi người chậm quá nhỉ, mình đến tận chap 11 rồi , mấy chap kia qua dễ dàng,:em23: trừ cái đoạn con lynne chết lần 2.:bleh[1]: Mà tiện thể cho mình hỏi cái đoạn cứu ông thanh tra khỏi linh hồn cái thằng hung thủ mấy chục năm về trước thì như thế nào? Cái thằng nhập vào xác thằng Sissel ý, nó dùng cái đèn giật súng ông thanh tra rùi bắn luôn.:sorry[1]: (Lưu ý là mình đã cứu đc ông giáo sư rùi nha)
đoạn này hay lắm, yêu cầu phải ra tay liên tục không cho nó thấy

đầu tiên chờ nó la lối xong quay mặt đi thì nhanh tay xoay cái đèn rồi đẩy cái nón xuống, tiếp theo là... chờ :|
đợi nó bị bắn rồi chờ khi cái xe đến gần thì nhập vào rồi cho Sissel lấy cái nón len phía trên, xong quay về cho Missle đổi với quyển sách trên giá, chờ phát súng lần 2 rồi, xong :D

nếu ghét ông thanh tra thì đừng đẩy cái nón xuống ;))

cái đoạn chap4 là đoạn Lynne bị ám sát từ ngoài cửa sổ vào và dc ông thanh tra đẩy ra nhưng vẫn chết ấy, nó yêu cầu phải nhận đc 1 cuộc gọi từ ngoài vào và từ đó ra ngoài junkyard, nhưng mãi mà chả làm dc j cả :(
bạn dùng cái đèn chiếu vào sổ tay của Lynne gác sau tủ sách, khi đó thằng cảnh sát sẽ gọi cho 2 thám tử bên ngoài, đoạn sau mình có hướng dẫn phía trên rồi :D

vẫn chưa ai đến đoạn cuối à, định hỏi xem có bonus gì khi finish lần 2 không

ở chap 10, đoạn cứu thằng cha minister j` đấy bị đau tim qua làm sao nhỉ ?
Dễ mà, sau khi ông ấy vồ hụt lọ thuốc thỳ ông ấy sẽ với lấy cái bình nước và làm nó nghiêng ngả, nhập vào lá cờ, chờ cái bình sắp rơi thì làm lá cờ chuyển động để làm cho cái bình đứng yên, rồi nhập vào cái bình, khi ông ấy cầm lên tu ừng ực thỳ nhập vào cái quạt trần, làm cái quạt quay mạnh lên thỳ giấy dưới bàn bay lên, nhập vào tờ giấy bay ra chỗ lọ thuốc. Phần tiếp theo thỳ áp dụng nguyên tắc đòn bẩy :)Tự tìm hiểu tiếp nhé. Bí quá thỳ hãy hỏi tiếp :)) ko mất hay.

Cái đoạn này ấy à, bạn để ý một chút nhé, thấy cái phòng giam bên cạnh ko? Bên đó cũng có cái giường như chỗ ông thanh tra đang trốn ấy, cho ổng trốn sang bên đó là OK,:)>- tiếp theo thì tư mò nhé:D
chỉ cho trót lun đi bạn... mình đưa ông Detective Jowd đến dưới cái cầu thang rồi nhưng hai thằng có ánh hào quang đỏ chói trên đầu kia cứ lên xuống cái cầu thang wài sao dám lên :sorry[1]:

chỉ cho trót lun đi bạn... mình đưa ông Detective Jowd đến dưới cái cầu thang rồi nhưng hai thằng có ánh hào quang đỏ chói trên đầu kia cứ lên xuống cái cầu thang wài sao dám lên :sorry[1]:
Cái thằng nằm bên trên soi xuống dưới đấy thỳ bạn nhập vào cái đồ gì ấy (quên tên rùi) :), ngay trc mặt nó, rồi nhấn open, làm cho thằng đấy rơi xuống đất. Tìm hiểu tiếp đi nhé :rolleyes[1]:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN