Pokémon Quiz

Cửa hàng game Nintendo nShop

espeon

V.I.P Member
Hì hì, ở đây mọi người sẽ đưa ra những quiz về pokemon hén, sau đây là những Rules:ĐỌC KĨ TRƯỚC KHI POST BÀI!
- Tui sẽ post quiz đầu tiên, mọi người trả lời rồi tui sẽ nói số câu đúng, sai qua hệ thống tin nhắn của diễn đàn.
- Người đầu tiên trả lời đúng quiz của tui sẽ tiếp tục đặt quiz tiếp, cứ thế nối nhau, chỉ có người trả lời đúng quiz trước mới đc tiếp tục đặt quiz. Người tiếp tục đặt quiz sẽ được người làm quiz trước thông báo trong topic là được quyền làm quiz ( rắc rồi chưa:))
- Quiz phải rõ ràng rành mạch và tối đa 10 câu 1 lần đố nhưng mà đố ít ít thôi để ai cũng có thể đc làm quiz ;) tránh các thắc mắc về câu hỏi.
- Làm quiz cũng coi như là làm 1 bài test nhỏ về 1 số kiến thức về pokemon của mình, tui nghĩ là ko nên tìm các đáp án trên các trang web chuyên đề về pokemon, hãy trả lời bằng những gì bạn nghĩ trong đầu :) ( nhưng người đặt ra quiz thì đc tìm đáp án chứ :)))
- Mới nghĩ luật đến đây thôi, có vấn đề nảy sinh sẽ bổ sung thêm:-"
- Nhưng đã nói ở trên, các quiz chỉ như test nhỏ, nên sẽ ko có phần thưởng đâu, nếu muốn có thì để xin mod Kawaii đẹp trai/xinh gái đã ;))

Thôi đc rồi, enter quiz :)

1. Pokemon nào có HP cao nhất và thấp nhất ở lv 100 ko dùng các item hỗ trợ? ( tính đến bản Emerald)
2. Từ lúc sản xuất bản RPG đầu tiên cho đến bản D/P (GBC, GBA, DS) thì bản nào nhân vật chính không có quyền lựa chọn starter <pokemon đầu tiên> ( ko tính mấy bản Dungeon đâu à nha)
3. Move nào vô dụng nhất trong các game pokemon RPG ? ( tính đến bản D/P)
4. HM Cut cho đến bản D/P có gì khác so với các bản trước? ( ko tính phần đồ họa)
5. Kể tên 3 Pokemon ko thể học được move nào khác ( kể cả tự học lẫn cho ăn TM) cho đến khi evolve ( tiến hóa)? < kể 3 con thôi, có khi còn có 4,5,6,7,8,9 con thì ai biết>

Extra quiz ( phần này để phân định người nào đc quyền tiếp tục làm quiz trong trường hợp có trên 2 người làm đúng cả 5 câu trên)

Ex1: Nếu Gardevoir với Ability TRACE ( copy ability của đối phương) vs Castform với Ability WEATHER FORECAST ( thay đổi hình dạng theo thời tiết) trong trời mưa thì Gardevoir có thay đổi hình dạng ko? Giải thích tại sao?

Ex2: Espeon có giỏi hem? Cute hem? Mạnh hem? :))

Ok, Gud Luck, Have fun, nhớ đọc kĩ các luật trước khi post nha, hi vọng topic này có số page view ngang topic "Thảo luận pokemon D/P" :-"

1. Blissey/ Shedninja.
2. Pokémon Yellow...
3. Splash.
4. Phiên bản trước ko những cut trees mà còn cut dc grasses, DP thì can't.
5. Catterpie, Weddle, Ditto.

^^

Kawaii

Super Princess Peach
Bài viết tuyệt vời lắm Espeon à , mình cảm thấy rất vui khi có cái tôpic vui chơi này rất bổ ích và hào hứng.

Kawaii sẻ ko trả lời (kiến thức có hạn) sợ sai quê lắm.

Nhưng theo nguyện vọng của Espeon trong mỗi tháng ai trả lời đúng nhiều nhất của tháng đó sẻ được nhận 1 phần quà của mình nhé.
(có thể là DVD pokemon , hay là đồ chơi pokemon tùy bạn chọn)

Nói trước mình chỉ tặng cho ai đến nhà thôi nha (vì mình ko biết cách chuyển đồ xa và ko biết đường rành) Kawaii ở HCM.

Dù sao mình cũng cố gắng trả lời 2 câu này thui , đừng có trách mình nhá.

Ex1: Nếu Gardevoir với Ability TRACE ( copy ability của đối phương) vs Castform với Ability WEATHER FORECAST ( thay đổi hình dạng theo thời tiết) trong trời mưa thì Gardevoir có thay đổi hình dạng ko? Giải thích tại sao?

Ex2: Espeon có giỏi hem? Cute hem? Mạnh hem?
Câu 1 : nó sẻ ko có thay đổi hình dạng như con kia đâu vì nó vẫn là nó khi copy khả năng của đối phương , trừ khi nào nó hoàn toàn biến thành con kia thì mới chịu ảnh hưởng của thời tiết.

Câu 2 : Câu này hỏi sao vậy , hỏi bạn hay hỏi con pokemon Espeon.
- Nếu là bạn thì , mình nghĩ bạn có kiến thức về pokemon rất tốt , cute ư chúng ta wen nhau lâu rồi mình nghĩ bạn rất kawaii >,< .
- Nếu là Espeon thì quá tuyệt vời với 1 con tâm linh hoàn hảo , với speed và sp at + ap df cực cao (con pokemon mình thích nhất)

espeon

V.I.P Member
Thấy nhiều người vào box pokemon lắm mà sao ít người vào đây thế nhỉ? Hỏi khó quá chăng? ;))

FROZENSATTHU

Nấm bình thường
Ý của Espeon là đợi nhiều người post trả lời , sau đó ai đúng 100% sẻ đặt câu hỏi mà...

Sao các trainer ko post bài trả lời đi nếu sai thì ,Espeon lại đưa câu hỏi mới lên mà tham khảo nha...

kawaii >,<

các bạn cố gắng trả lời đi nha , đừng có spam ở đây , công sức của Espeon suy nghĩ để tạo 1 sân chơi cho anh em trainer chúng ta mà..

espeon

V.I.P Member
Mạng nhà Espeon đang bị hỏng :(( Nên ko lên forum đc, chờ bao giờ sửa xong thì post câu hỏi tiếp hén

<đang ở ngoài hàng >

Kawaii

Super Princess Peach
Topic Espeon ế quá tội nghiệp >,<
Có lẽ câu hỏi khó quá chăng anh em trainer...

Vì lần trước kawaii trả lời được những câu hỏi khó nhất của bạn vậy bây giờ mình đặt câu hỏi nha :

1- Bạn hảy kể ra những phiên bản pokemon bạn cho là hoàn thiện nhất , vì sao nó lại tuyệt hơn các bản kia...

2- Tính đến nay pokemon ra được bi nhiêu game rùi >,<]

3- Pokemon có tính giáo dục ko , hay chỉ là 1 thứ gì đó rất xa xỉ...

4- Các em học sinh của Trainer School cố gắng nộp bài sớm >,<

Kawaii >,< (cho giáo viên)

Vegeta0905

Nấm nhỏ
À, trong những câu hỏi anh Kawaii đưa ra có tính thêm cả pokemon hack không? Nếu tình thì nhiều lắm đó, khó mà tính hết. Nhất là trong câu hỏi 2, các game chính hãng của nintendo cũng đã gần 20 game rồi.

Nobita!

Tuổi già, cáo lão ở ẩn...
Hỏi gì kì vậy Kawaii :)). Kiểu này tay mơ như em cũng trả lời được.
Câu 1: Đó là phiên bản PKM đầu tiên mình chơi, vì nó để lại ấn tượng với mình nhiều nhất (dễ là câu trả lời này lắm à :D, mà cũng tại ít người có cơ hội chơi được hết các phiên bản PKM để mà so sánh).
Câu 2: Ừa thì phải mất chút thời gian để search, dù sao cũng phải mất công tìm nên câu này oki (sr anh em mình không biết câu trả lời, lười search :">)
Câu 3: Cái này không phải quiz PKM :|
Câu 4: ....

1/Con pokemon nào ko phải là Legendary mà vẫn đc gọi là Legendary pokemon(bản fire red,leaf green)?
2/Rhyhorn đực khác với Rhyhorn cái ở điểm nào?
3/Phân biệt Alakazam đực với Alakazam cái?
4/Porygon tiến hóa bằng gì?

:em18: :em18: :em18: :em18:

Ai biết đc thì trả lời sớm nha!!!

Nobita!

Tuổi già, cáo lão ở ẩn...
Chỉ trả lời được một câu do có chơi qua PKM Diamon.
Câu 1: có phải Lucario không (chẳng biết viết đúng tên không nữa)? Cái con mặt giống con sói ý. Nếu phải thì mong anh em giải thích rõ hơn cho tớ một chút vì sao nó lại được gọi là legendary PKM được không? Mình có vẻ thích con này rồi ...:">
Câu 2,3: hơ, tưởng PKM không mặc quần áo chứ ???>:) (sr, mong anh em bỏ quá)

Chỉ trả lời được một câu do có chơi qua PKM Diamon.
Câu 1: có phải Lucario không (chẳng biết viết đúng tên không nữa)? Cái con mặt giống con sói ý. Nếu phải thì mong anh em giải thích rõ hơn cho tớ một chút vì sao nó lại được gọi là legendary PKM được không? Mình có vẻ thích con này rồi ...:">
Câu 2,3: hơ, tưởng PKM không mặc quần áo chứ ???>:) (sr, mong anh em bỏ quá)
Anh Nô dạo này cũng wa lại box pokemon nhỉ.
1/Thiếu. Con Arcanine nữa mới đủ
2,3:Rhyhorn đực sừng dài hơn,Alakazam cái râu ngắn hơn đực.
Thiếu câu 4 nha.

trthths

NDS Member
Anh Nô mới trả lời 1 câu mà anh phăng hết đáp án 3 câu đầu rồi. Em bổ sung câu 4 vậy:
Porygon tiến hóa thành Porygon2 khi trade cho nó hold Up-Grade
Porygon2 tiến hóa thành Porygon-Z khi trade cho nó hold Dubious Disc

Vegeta0905

Nấm nhỏ
Mọi người cho em đặt thêm 3 cấu hỏi nhé :

1) Con pokemon nào cao nhất ??
2) Con pokemon nào nặng nhât ??
3) Chiêu thức Rain Dance là tăng sức mạnh cho pokemon nước nhưng có giảm sức mạnh cho pokemon lửa không ? Giải thích tại sao ??

Trình độ của em không được cao nên chỉ đố những câu đơn giản này thôi .

Kawaii

Super Princess Peach
Á lấy hết can đảm trả lời lun nha , sai đừng có trách mình nhé.

1-

2-

3- Câu trả lời là nó sẻ ko giảm sức tấn công của con lửa , nó chỉ làm cho con lửa bị mất máu sau mỗi lượt , vì move lửa khi đánh vào con nước theo luật ngủ hành thì nó sẻ ko chịu thiệt hại gì cả , như thế mới tạo cho chúng ta cảm giác là nó bị yếu hơn mà thôi.

Kawaii >,< (sai ráng chịu nha)

Câu 1: Rayquaza
Câu 2: Groundon
Câu 3: Chiu đó tăng sức mạnh cho hệ nước, cũng có thể giảm sức mạnh lửa nhưng không làm con lửa mất máu đau Kawaii, đơn giản vì lửa khắc với nước (theo mình nghĩ thui chứ mình chắc sai) ^^. Đúng không nhỉ?????????

Vegeta0905

Nấm nhỏ
Câu trả lời của bạn KIKYOU chỉ đúng câu 2 và 3 . Còn câu 1 chưa đúng. Em xin công bố đáp án, con pokemon Cao nhất không phải Rayquaza mà là Wailord.

Tới lượt em hỏi nha
Câu 1: con pokemon nhẹ nhất tên gì?
Câu 2:con pokemon có chỉ số attack cao nhất?con có special attack cao nhất là con nào?
Câu 3: con pokemon nổi tiếng nhất thế giới tên gì mà chỉ cần nhắcc tới tên mọi người đều biết

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN