Seri 3 game Megaman (Dragon, Leo, Pegasus)

Cửa hàng game Nintendo nShop

cái này thì lên gamefaq mà hỏi , chứ anh em ở đây chắc cũng ít ai chơi 3 cái bản JP , còn 3 bản US này mới cáu chắc cũng chưa có nhìu người đụng vô đâu :|

espeon

V.I.P Member
chắc ko khác nhau mấy đâu, kiểu như Pokemon Diamond/Pearl có đôi chỗ khác nhau nhưng về căn bản vẫn là y như nhau thôi :)

Em down Leo về, nó thuộc loài 4 chân có lông giống Espeon :))

Tui down cả 3, dang chơi cái Dragon,
Pegasus và Dragon đựoc nhìu người chọn lựa nhất (cái này đọc trên forum)
Hình như có thể dùng chức năng brotherband để kết nghĩa anh em, xài navi của người khác và nhìu thứ nữa.
Có vẻ hấp dẫn, để chơi thêm. Có ai làm brothers và sisters với tui ko:em26: ?

mới test thử , thấy cũng khá , chỉ có kiểu dáng của thèng Rockman là ko mê :(
hiện tại đang busy , thỉnh thoảng mới chơi cái SD gundam cross drive nên chắc đợi rảnh rỗi mới xách 2 cái ra cày lun :D

Chơi được 1 lúc, cảm nhận là game khá
Di chuyển có vẻ hơi hạn chế khi chiến đấu.
1 số chức năng mới là: có shield để đỡ đạn và MegaAttack tuyệt zoi, counter sẽ cho thêm card (hết x2 damage rồi)
Có lẽ còn nữa nhưng chưa thấy. Đang đánh boss 2.
Cái SD Gundam CR ko bít tiếng Nhật nên khó chơi quá.

mấy anh ơi cho em hỏi sao em chơi megaman này bằng card R4 khi bắt đầu trò chơi nó ko cho chơi mà bắt tắt máy khởi động lại

Đúng rồi, em cũng bị thế, nó bảo là ko access dc vào, phải reinsert lại card, sau khi reinsert rồi cũng chẳng ăn thua. Hình như phải update cái card lên, em download kernel về rồi nhưng ko bt dùng làm sao, bỏ vào tập tin nào

AbraShiva

Bwahahaha
Thành viên BQT
nếu là up R4 thì chỉ cần xả nén tập tin tải về và cop các file trong system vào thư mục system trong thẻ nhớ. Dễ làm lắm, chỉ cần nghịch chút xíu là hỉu thui. Bạn vào box flashcard để tìm hỉu thêm nhé.^^

espeon

V.I.P Member
Cái lỗi mà vào game bảo ko Acess đc rồi Reinsert DS card là tại thẻ nhớ bị lỗi đấy, tui bị rùi, Format thẻ là xong :)) Nhớ lưu lại các file game và file save vào chỗ khác rồi hẵng format :))

Em format rồi, vẫn ko dc, update luôn gồi, cả moonshell1.71 lẫn chép file Kernel vào thẻ(thao tác y hệt như người nào đấy trong topic FC chỉ) mà vẫn chẳng ăn thua, tức, xóa luôn, chán thế ko bt

Luong Lao Shi

A Lazy "Uncle"
Cho tớ hỏi chút:-/

Tớ chơi bản Leo,không hiểu sao cứ mỗi lần gặp con Libra là Rom tớ lại bị đơ cứng.Những lúc như thế lại phải cóp lại File Rom từ site khác vào.Ai bị giống tớ và khắc phục được thì chỉ với:-/

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN