Hướng dẫn kết nối Wifi bằng Desmume

Cửa hàng game Nintendo nShop

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Credit to Lune @ GBATemp

HƯỚNG DẪN KẾT NỐI WIFI BẰNG DESMUME

Những thứ cần phải có:

Máy tính có nối mạng (mạng ADSL có dây ấy, mạng Wifi thường là không làm được)
Chương trình Win PCap
Desmume phiên bản có hỗ trợ WIFI (bản mới nhất 0.9.7 không có)
Game nào đó có hỗ trợ WIFI (tự kiếm nha;)))

Bước 1: Tải cái này về http://www.megaupload.com/?d=JT4AXLQM (1.94MB)
Trong đó bao gồm Desmume, WinPCap và các thứ cần thiết khác

Bước 2: Giải nén các thứ ra và chạy WinPcap_4_1_1.exe để cài đặt chuơng trình WinPCap. Nên khởi động lại máy tính sau khi cài cho chắc ăn, nhớ chỉnh các firewall hay antivirus gì đó không chặn WinPCap lại.

Bước 3:
- Chạy Desmume (AI DÙNG WINDOWS 7 THÌ LƯU Ý LÀ PHẢI CHẠY CHUƠNG TRÌNH Ở QUYỀN ADMINISTRATOR)
- Vào mục Config->Emulation Settings. Chỉnh các đường dẫn cho các mục ARM 9 Bios, ARM7 Bios, Firmware Image cho đúng với các file bạn giải nén ra lúc nãy. Như trong hình dưới này là mình giải nén ra thư mục D:\Games\DS\Emulator\Desmume. Đánh dấu chọn các mục Use external Bios image, Use external firmware image, Boot from firmware like the nds, Enabled Advanced bus level timing, các mục khác mình không rõ

Bước 4:Vào mục Config-> Wifi Settings và chọn mục Infrastructure mode, ở bên dưới chọn đúng tên cái card mạng của máy

Bước 5:Bật game lên vào mục Nintendo Wifi Settings của game đó và Search Access Point, bạn sẽ tìm thấy một mạng tên Soft AP và kết nối thành công với mạng này. Lưu ý là mỗi lần đóng và mở lại Desmume là lại phải chỉnh lại cái phần này.

Thỉnh thoảng nó sẽ hiện ra thông báo như dưới này, cứ nhấn Yes

Bước 6: chơi thử game, như hình bên dưới mình thử Tetris DS hoàn toàn bình thường

Thử nghiệm Pokemon White
[youtube]AzH1MepfRgg[/youtube]​

Một trận đấu Wifi trong Pokemon White
[youtube]5bhnzU-txvM[/youtube]​

Các game đã được test

Pokemon White/Black: có thể wifi battle và gts được
Mario Kart: kết nối được nhưng không bắt đầu đua được
Yugioh World Championship 2011 - Over the nexus : không có vấn đề gì
Tetris DS: không có vấn đề gì

CÁC LỖI THƯỜNG GẶP​
Phần này là dịch lại chứ mình chưa gặp mấy cái này

Error Code 52000/52001/52001: Kiểm tra lại modem và chuyển từ bridging sang PPoe hoặc pppoa. Kiểm tra lại mật khẩu (nếu có). Windows 7 thì xem lại có phải đang dùng quyền administrator và xem các kết nối có bị firewall/antivirus chặn không

Error Code 52100: Có thể là do xung đột địa chỉ IP, nên tự gán địa chỉ IP thay vì để nó tự dò
http://www.nintendo.com/consumer/wfc/en_na/ds/results.jsp?error_code=52100&system=DS&locale=lang

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Mario Kart nó lạ vậy đó, mình cũng chả hiểu nữa, chơi bằng FC mình cũng không lên Wifi được. Còn New Super Mario Bros làm gì có chế độ Wifi

Các pro cho mình hỏi: lúc vào mục Config -> Wifi Settings mình không thể chọn mục Infrastructure mode, mình làm đúng theo hướng dẫn rồi mà không được, ai giúp mình với!!!

Trọng Tuấn

Nấm nhỏ
Bản 0.9.6 mỗi khi bạn restart giả lập thì bạn phải lập lại hai bước cuối cùng (bước config wifi settings), nghĩa là friend code của bạn sẽ thay đổi liên tục.
Đây là bản 0.9.7, sẽ không phải đổi friend code (mình đã test kĩ với Mario Kart DS và Metroid Prime Hunter): http://www.mediafire.com/?ujjy243gj29kln7
Tải bản 0.9.7 về và làm theo các bước trên!
Lưu ý

• Đảm bảo mạng nhà bạn là mạng có dây, nếu mạng không dây thì sẽ báo lỗi 52000
  • Nếu là mạng có dây mà vẫn dính lỗi 52000, thử tắt hết các mạng phụ và Fire Wall
  • Nếu bạn gặp lỗi 20104 (ở bản 0.9.7) chỉ cần tải file này về và chép nó vào Wifi folder: http://www.mediafire.com/?lop77muoq6ra45q (xóa luôn file cũ)
  • Có thể Wifi không hoạt động ở Window 7 và Vista. Nếu dùng Win 7 thử Run as Administrator (đây là lý do tại sao mình bỏ Win 7 Cài lại Win XP =.=") Hoạt động tốt với Win XP

boyson5012

N-Club <span style="color: rgb(255, 0, 0);">MarioK
mình chưa rõ lắm về cái file firmware cóp vào folder wifi kia :-? bạn giải thích kĩ hơn đc ko :D

boyson5012

N-Club <span style="color: rgb(255, 0, 0);">MarioK
Nghĩa là nếu trong folder Wi-fi của bạn có sẵn file firmware, bạn tải file firmware về và chép đè lên file cũ.
nhưng cái file có sẵn đuôi là bin còn cái file kia là dfc làm sao cóp đè đc nhỉ :-?

P/S: à mình làm đc r, chỉ cần đổi đuôi sang bin là okie =)) thankz :x

sao mình dùng bản desmume 0.9.7, wifi tất cả ngon rồi nhưng cái GTS negotiations lại không dùng đc, mỗi lần trade xong, nhận được pkm rồi khi thoát ra thì lại bị error, nó bắt phải turn off power, khi bật lại thì pkm của mình vẫn còn nguyên như khi chưa trade, ai giúp với !!!

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN