Thảo luận : Dragon Quest Monsters Joker 2 Professional

Cửa hàng game Nintendo nShop

megazord2

Nấm nhỏ
ngại quá, mới vào thì bí rồi, đi tới chỗ cái khinh khí cầu nó rớt xuống, xong nó cho mình cái con quái giống cây đèn cầy. Tới đó là bí luôn rồi, ngoài đánh quái ra hok biết làm gì nữa luôn, ai giúp mình với

DragonFly

Coi như là Rồng đi
Ha ha, topic chết queo rồi. Vừa hay có bản E (ko phải Pro), anh em nào chơi thì vô nghe. Có ai biết con nào có psychic sớm sớm ko?? Mới có con chuột chù :rolleyes[1]:

Hay wá ! em đang cần
Cho em hỏi đến vùng Doutback boss là con sư tử
Đến chỗ con chuột chũi đeo kính(vì kô ở nhà nên kô lấy ảnh dc)
thì phải làm sao !!! Hướng dẫn chi tiết dùm em thanks anh

DragonFly

Coi như là Rồng đi
Ừm, giúp liền, cái đó cậu quay trở lại chỗ con slime đứng trước cái hang mà nó ko cho mình vào ấy, nói chuyện với nó, xong nó nhờ mình gửi thư cho con chuột đêo kính, đem qua con chuột xong quay lai con Slime, vô hang. :rolleyes[1]:

cảm ơn anh (chưa thử nhưng vẫn thanks trước ) .Mà sao topic vắng thế :bye2[1]:
Mình thấy trò này hay mà (chơi từ phần 1):yahoo[1]:

yami123

Nấm nhỏ
Hướng bạn đang đứng trên bản đồ thì woay ngược lại và wa hòn đảo kế bên. Sau đó thấy cái hầm ngay chỗ đó luôn (cái hình cánh cửa trên bản đồ đó) là thấy con slime

cảm ơn rẩt rất nhìu :myemo0111::myemo0111: chiến thôi

---------- Post added at 09:40 AM ---------- Previous post was at 09:33 AM ----------

hóa ra chỗ này mình chưa đi ^^

seraphthien

Nấm nhỏ
nó có hơn cái dqj2 gì ko, bản P ấy :-?
t chỉ thik thêm đc hơn 100 monsters và new map còn lại thì đây

• It's easy to understand the game !
  • Less variety in monster kinds
  • Didn't see any questions to help choose a starter.
  • No swarmtroop around the blimp (Albatros)
  • Not the same starters
  • "Meddle" slimes in the beginning, are scoutable, are weak at start, but becomes full metal slimes. In DQMJ2P, they weren't scoutable, and if scouted by cheat, it wasn't a real metal slime.
  • Metal Slimes resistances are noted as "Practically invincible" instead of listing every thing it was immuned to.
  • Scout % seems to go in full percent only, no decimals (0,1,2, etc. instead of from 0.0, 0.1, 0.2, etc.)
  • Way lower limits (Max HP for slime (as rank F) in Pro = 720, in basic = 450)
  • In pro, every monster can be Stronger (Rank C) or Strongest (Rank S), in basic, it's limited to about 1 monster per family (slime, nature, dragon, etc.)
  • In pro, every monster has 4 possible traits with stronger / strongest capacity, in basic, some have no traits at all
  • There are less "weakening" traits in basic
  • There is no "Metal Killer" trait in basic (ignore metal body)
nguồn :wiki

p/s: mà bản P này cũng có patch E đấy

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
ko biết mai mốt ra bản E Pro, nó có cho tương thích sav của bản thường với bản pro ko ta :-?

p/s: mà patch E đc nhiêu % rùi :-?

seraphthien

Nấm nhỏ
bản J cho phép chuyển monster từ rank A trở xuống đấy
patch E dừng ở đây này
  • Alphabet about 90% of the useful characters, about 60% total
  • Offsets Where text to translate is in the game
  • Monsters 97% (472/486) (need to trim 148 characters)
  • Menu 51% (152/299)
  • Skills 83% (212/254)
  • Traits 77% (191/247)
  • Traits help text 25% (62/246)
  • Items 44% (88/202)
  • Resistances 74% (164/208)
  • Skills sets 78% (200/254)
  • Combat 15% (19/130)
  • Shops / Breeding 46% (76/167)
  • Map 30% (5/17)
  • Item info 12% (24/202)
  • Texts 0%

megazord2

Nấm nhỏ
Chơi Dragon Quest Monsters: Joker 2 cho lành vậy =.=' English \m/. 11/4 hỏi. 26/8 mới có người giúp, dù sao cũng tks:yahoo[1]: Để chơi lại:sorry[1]:

yami123

Nấm nhỏ
Các bác cho hỏi trong game có cho hợp mấy con slime lại thành king slime ko. Nếu có thì đi đến đâu và làm thế nào để hợp thành king slime :em04:

seraphthien

Nấm nhỏ
Các bác cho hỏi trong game có cho hợp mấy con slime lại thành king slime ko. Nếu có thì đi đến đâu và làm thế nào để hợp thành king slime :em04:
hình như ko ( vì chơi bản pro thì king smile phải hợp từ con Behemoth , với lại smile rank F , king smile rank C khả năng fusion từ rank F lên C thì ko có đâu ) :shake:

yami123

Nấm nhỏ
Em hỏi típ nè sao em nói chuyện vởi con slime nào? em đã nói chuyện với nó hết nhưng nó chẳng bảo ji cả
Thì ở đầu ngỏ là có con slime rồi. Sau khi nói chuyện nó cho cái thư rồi wa hòn đảo tiếp theo đưa cho con chuột chũi. Rồi way về vào cái hang bị con slime chặn ý. Vào trong sẽ đánh 3 con chuột chũi.

Hỏi thêm là em hiện đang train con rồng băng (hình như tên là Boreal Se...., ko nhớ rõ tên :bleh[1]:) và 1 con heal slime thế có tốt ko nhỉ :em04:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN