Giải đáp thắc mắc chung về 3DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

ada wong

Evil Girl
Thành viên BQT
Mình chưa hiểu lắm về SPotpass. Bạn nào giải thích giúp mình Spotpass là gì? Có tác dụng gì? Và những game nào có thể chơi Spotpass được vậy?

Thiên Yết

Nấm bình thường
Máy 3ds có tự động update được không? sao mình đang chơi game tren acekard 2i tự nhiên tắt bụp rồi vô card không được an error has occur......, rồi xem version của máy thấy đã lên phiên bản 4.2, giờ có cứu card được không hay mua mới?:sorry[1]:

nguyenanhnguyen

Thành viên lâu năm
Máy 3ds có tự động update được không? sao mình đang chơi game tren acekard 2i tự nhiên tắt bụp rồi vô card không được an error has occur......, rồi xem version của máy thấy đã lên phiên bản 4.2, giờ có cứu card được không hay mua mới?:sorry[1]:
Do mình mất acekard rồi nên cũng chả bk nó có bản vá lỗi cho firm 4.2 của 3DS hay chưa, nếu có rồi thì bạn cần phải có một con DS hay 3DS khác có firmware dưới 4.2, bạn bỏ FC vào máy đó rồi update FC của bạn lên để chạy đc trên 3DS ^^

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
Đến hiện giờ vẫn là vậy, vụ đó gọi là region lock, chừng nào hacker phá được phần này thì 3DS mới chơi game đa miền được
2 máy khác hệ thì game cũng khác hệ và chỉ chơi được global, không chơi local với nhau được

Game hệ US vỏ sẽ có logo phân loại của ESRB màu đen, của EU là PEGI

Thiên Yết

Nấm bình thường
Chắc phải ra Nin nhờ mod làm hộ rồi không được thì phải mua mới thôi mà đang chơi tự nhiên tắt rồi update luôn lạ nhỉ:sorry[1]:

cho hỏi mình có cái fc r4 gold bỏ vào máy nintendo 3ds của mình mà k zdo game dc,khi vô nó cứ hiện lên:'an error has occurred.press and hold the power button to turn the system off.please refer to the operations manual for details,trước đó mình có cho đứa em họ mượn thẻ fc r4 gold đó chơi,chẳng lẽ my fc đã hư rùi sao,giúp với mọi người,à mà máy mình cũng đã update lên firm mới nhất luôn rùi,giờ làm sao để chữa đây,mod và mọi người giúp với,nếu nó cần up fc thì làm sao để up(mình có thể mượn máy bạn mình)

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
bạn lên cái trang web của cái r4 gold (ghi trên fc) đó mà xem nó có bản update chưa, có rồi thì mươn máy người khác mà up. Chưa có thì ... cho em FC nó vào tủ đi. 3DS hiện giờ là 4.2 nhá

thientai99x

Nấm nhỏ
mọi người cho em hỏi 3ds thì add fc ai thì máy người đấy hiện là mình request chỉ việc accept (như fb) hay bạn đó phải add FC lại vậy? :-?

Mình dag trong tình trạng rất bối rối.Tình hình là mình tính mua game nhưng trong 3 game :Tom clancy,Amazing spiderman và kingdom hearts DDD.3game mình rất thik như ko bt nên chọn game nào.Mong các bạn cho ý kiến game nào hay nhất

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Tom Clancy nào mới được chứ, nó là cái tên thương hiệu thôi mà :)) Splinter Cell thì dẹp đi, dở ẹc, còn Ghost Recon Shadow Wars thì khá hay

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
SpotPass đơn giản là lúc gập máy lại vứt trong mạng wifi thì một số game nó sẽ tự tải các nội dung gì đó về, như Dead or Alive thì có ThrowDown Challenge, Mario Kart 7 thì có mấy con ghost. Game nào có thì vô số :))

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN