[NDS] Mario Party

Cửa hàng game Nintendo nShop

Key_blade

Thành viên lâu năm

Mario Party DS (マリオパーティDS Mario Paati Dī Esu?)
Thông tin về game:
Developer(s) Hudson Soft
Publisher(s) Nintendo
Composer(s) Hironobu Yahata
Shinya Outouge
Series Mario Party
Platform(s) Nintendo DS

Story:

Câu truyện bắt đầu từ 5 viên sao băng rơi xuống trái đất.Mario nhặt được 1 viên và khoe với các bạn của mình.Bowser biết đc,liền gửi lời mời đến cho các bạn và mario,mọi người đã đến Bowser's castle.Nhưng đó là 1 cái bẫy,tất cả đều bị nhốt lại và biến thành tí hon
Bowser đã lấy cắp viên ngọc……….Và cuộc vui đã bắt đầu……Hãy bước vào thế giới mario party đầy vui nhộn.......

Stage Information:

Stage 1:Nhóm bạn đi giải cứu anh bạn Wiggler khỏi cây Piranha(cái này ai cũng biết nhỉ)
Hình ảnh:
Cách đánh boss:Bạn hãy tránh những viên đạn/đồng thời nhặt các việt đạn đó ném váo miệng boss,sau 3 lần,boss sẽ chết.

Stage 2:Ngăn chặn ko cho hammer bro chơi nhạc cụ của gia đình toad
Hình ảnh:
Cách đánh boss:Nhớ động tác đánh đàn của hammer bro và ấn thật nhanh trên màn cảm ứng

Stage 3:Giải cứu DK bị hóa đá
Hình ảnh:

Stage 4:Giải cứu koopa grandpa bị nhốt trong Kamek’s Book
Hình ảnh:

Stage 5:Đánh bại bowser&pinball trap
Riêng bàn này lưu ý,ai vào pinball trap sẽ mất hết coin
Riêng bàn này mình viết cốt truyện:Khi nhóm bạn quay trở lại Bowser’s Castle thì bị rơi vào “pinball trap” sau đó vượt qua đc và đến đánh bại Bowser,tên bowser ko may làm rơi cái gậy phép,và biến mọi người thành bình thường,mọi người chơi sẽ bít,lúc đó bowser biến thành 1 cục sắt khổng lồ
Hình ảnh:

Mỗi khi đánh bại 1 tên trùm sẽ đc 1 viên sao băng

Playble Charater

Gameplay:

Sẽ theo hệ thống:
4 vs 4
2 vs 2
1 vs 3
Battle:Cái này tự biết
Nhận vật đi bằng việc đổ xì ngầu từ 1-10
Trong game sẽ có star,càng nhiều star càng tốt(cái này tự biết)
Và game sẽ có 74 game(nhìu quá ko nói hết các bạn tự khám phá >:))
Người chơi sẽ sử dụng Micro phone,D-pad,stylus để chơi game
VD như game Soccer Survival chúng ta dùng D-pad để tránh những quả bóng goomba sút

Ngoài ra còn có Puzzle Mode:Các nhân vật trong game chơi các game puzzle của các series mario như:
Mario's Puzzle Party từ Mario Party 3
Bob-omb Breakers từ Mario Party 4
Piece Out từ Mario Party 5
Block Star từ Mario Party 6
Stick and Spin từ Mario Party 7
Và có 1 game mới là Triangle Twisters sẽ đc unlock khi chơi hết story mode.

Item:
Snag bag:Ăn cắp đồ của đối phương
Double Disc Dice block:xúc xắc 2 lần
Triple Disc Dice block:xúc xắc 3 lần
Star

Ưu:
Cốt truyện hấp dẫn
Sử dụng tối đa tính năng của DS
Nhiều mini game
Hỗ trợ chơi đến 4 người

Khuyết:
Chỉ chơi đc DS Play nếu chơi multi-đồng nghĩa với việc load lâu hơn,ít tính năng hơn
Ko kết nối wifi đc
Ko có boss khi chơi multi

Cảm nghĩ:Đây là game đầu tiên mình chơi trên DS và cảm thấy sự thú vị,sự sôi nổi,và đặc biệt mang lại những tiếng cười,những lúc bức tức khi ko thắng đc CPU để đánh boss,có rất nhiều lần mình đã định bỏ nó,nhưng sự hấp dẫn của game đã làm mình quay lại....

Tổng kết: Điểm 7-10

The End

Cái thứ 2 là ảnh phải liên quan chút, cần 1 vài screenshot, văn phong không nên để thế này mà cần chuyên nghiệp hơn. Trong bài cũng cần có chút cảm nhận của mình. Bạn nên đọc các bài review trước để rút kinh nghiệm.

Đúng như bác Go nói, nó giống 1 cái walkthrough sơ sài hơn là một bài review. Trong bài review thì cần có cảm nhận của mình, đưa ra những điểm hay, dở của game.

Nếu thế này mà đã là bài hoàn chỉnh thì review này vẫn chưa thể được chấp nhận, vì nó quá sơ sài và không ra một cái review, nội dung không tập trung.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN