My Sims

Cửa hàng game Nintendo nShop

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT

Tên game: My Sims
Thể loại : Mô phỏng
Phát hành : EA Game
Dung lượng: 20 MB

Download:
Mediafire Link

Một tựa game mô phỏng không thể bỏ qua dành cho các fan của The Sims. Lần trở lại này game mang một diện mạo mới (theo phong cách Mii ^^) đáng yêu hơn :) Tuyệt vời quá ! Còn chờ gì nữa mà không thử ngay na`o :lol[1]:

Không load được game các bạn à. Hay là phải up firmware ? Mình xài bản 0.8, nhưng theo mình biết thì R4 đâu có cần up firmware làm gì đâu nhỉ :|

AbraShiva

Bwahahaha
Thành viên BQT
R4 cũng cần up firmware chứ bạn. BẠn cứ thử up lên đi. Trước đây cũng từng có game ko chơi được vì chưa up đó. (Mình xài R4 nè)
ps: Nhớ dùng bản trim rom mới nhất.

Vậy cảm phiền bạn chỉ dẫn cẩn thận cho mình cách up, vì lần trước chỉ vì up từ 1.6 lên 1.8 không qua 1.7 mà con SuperCard của mình tình như mây khói, mình sợ lắm T___T

AbraShiva

Bwahahaha
Thành viên BQT
Vậy cảm phiền bạn chỉ dẫn cẩn thận cho mình cách up, vì lần trước chỉ vì up từ 1.6 lên 1.8 không qua 1.7 mà con SuperCard của mình tình như mây khói, mình sợ lắm T___T
Up R4 dễ hơn up SC nhiều.
1/tải firmware mới về tại đây. Xả nén.
2/Chép đè file trong thư mục _system_ mới qua thẻ. Nếu phiền thì cứ chép đè luôn cái thư mục _system_ qua.
3/Mở máy lên là ok luôn rồi.^^
4/Nhớ tải cả trim toll 2.0. Sử dụng cái này cũng đơn giản. Mở lên (cái hình màu xanh xanh, có cây kéo). chọn đường dẫn. Ok! file mới sẽ có chữ trim đằng cuối. Bạn có thể đổi lại tên cũng không ảnh hưởng gì.

Ps: Nếu thấy vẫn quá rối rắm thì bạn làm vầy là hay nhất.
1/tải về firmware. Xả nén.
2/lưu lại file save + game vào máy tính.
3/format thẻ nhớ.
4/chép toàn bộ những gì mình vửa tải được (firmware) vào thẻ.
5/chép lại game+save vào thẻ. Xong
Những game lúc trước chưa chạy được thì dùng Trim tool 2.0 như đã nói ở trên. Làm ngoài pc trước rùi chép vào thẻ nhớ.

Hix,game nì chỉ có tí nhân vật,hệ thống nhiệm vụ thì ít,mấy khách tham wan nói chuyện xong là cứ nhảy tưng tưng,đồ họa cục gạch vay mượn nhìu ý tưởng của ACWW.

Nói chung là chán,bọn cùi bắp IGN còn cho 6,9 điểm cơ muh

trờ này giống animal crossing thật , nhưng mà ngộ quá , iu thế không biết :))

vừa down cả cái theme my sims cho r4 thân thương , đẹp đếch chịu được :)

Thankx hen!Theo tui thì tui thix kỉu kute kute như vầy giống Animal Crossing ah'!Chứ tui chơi Harvest Moon Với Rune Factory mau chán lém!Nói chung là do lười cày ruộng!HoHo!

Có thấy ùi!Muh` Racing thì ko thic lém!Ko mê đua xe!Party thì cũng đang chơi,có kái tệ quớ!Hiz!Kòn Mysims Kingdom thì nhìn rắc rối quớ!Tui chơi game muh` kén lém!Còn tới 56 game chưa chơi hít kái nèo!:>

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN