Fullmetal Alchemist - Dual Sympathy

Cửa hàng game Nintendo nShop

vodoi_em

Nấm nhỏ

Game Information
Phát triển: Bandai
Phát hành: Destineer
Thể loại: Action Role-Playing
Ngày phát hành: 12/12/2006
Ngôn ngữ: English
Hệ máy: Nintendo DS

Download Links
MediaFire

Description
Nếu bạn đã biết qua series Fullmetal Alchemist trên anime hoặc manga, chắc bạn còn nhớ câu chuyện về hai anh em Edward và Alphonse Edric, vì muốn gặp lại người thân nhất của mình mà cả 2 chấp nhận đi ngược quy luật tự nhiên và phải trả cái giá đắt: Edward thì bị mất một cánh tay và chân của mình, còn Alphonse bị mất đi cơ thể và phải sống trong hình dạng một bộ giáp. Tuy nhiên có 1 cách để họ trở lại hình hài cũ, đó là tìm được một chất có tên là Philostopher's stone. Tuy nhiên, cũng vì sức mạnh của chất lỏng bí ẩn này mà mọi alchemist trên thế giới đều thèm khát nó, và con đường của anh em nhà Edric không hề bằng phẳng mà đầy chông gai: Số lượng đối thủ luôn áp đảo, những cái bẫy chết người luôn chờ chực để bắt người chơi "game over". Nhưng bạn không phải lo, vì anh em Edric là alchemist nên họ được trang bị những kĩ năng cơ bản về alchemy: tạo ra những vật cản đường kẻ địch, những loại vũ khí hạng nặng để thổi bay kẻ địch trên đường đi...

Screenshots

Gameplay
[YOUTUBE]-oRmSXt-R9E[/YOUTUBE]​

AsheyTisade

Thành viên lâu năm
Game đã ra khá lâu rồi , tuy chỉ là đi ngang nhưng cách chơi rất hay . Kết hợp phép thuật và tìm đường ( VD : có chỗ phải dùng thuật gọi đá để trèo qua hay dùng đại bác bắn vỡ tường .... ) Game hơi dễ nên có thể phá game nhanh . Có thể chơi đan xen 2 nhân vật ( Eddy anh và Eddy em ) . Mỗi nhân vật lại có nhiều skill khác nhau và đc lựa chọn qua màn hình cảm ứng :bash[1]:

Thêm SS :

Gọi đá ( 1 skill cơ bản )

Sử dụng stylus để tạo skill

Boss ngay bàn 1 ( hạ nó = chiêu bắn đại bác là nhanh nhất :D )

1 Skill rất mạnh của Scar

Vintendo

Nấm nhỏ
Cái đoạn vô đền thờ í, cái chỗ đó mình cứ đi theo vòng tròn hoài, chả đi tiếp được ( hình như đoạn Al bị bắt, có mấy tảng đá hình đầu người đó, qua đoạn đó ), làm sao đi tiếp đây mọi người ? :D

Vintendo

Nấm nhỏ
Sau đoạn đó mà, cái đoạn đầu đá mình lo xong rùi :)) Buớc vô cái chỗ zì mà đi vòng tròn mắc mệt :D đi qua khúc có mấy cái đầu đá rùi, đi vô đọc bức thư rùi, tiếp theo đi vào cái khu vực zì mà cứ đi theo vòng tròn đến phát bực hà :(

tớ thấy game này ko hay lắm,đối với dạng game này thì phải có nhiều combo,đòn đánh đẹp liên hoàn,nếu ko nhầm thì chỉ có 1 nút đánh,đánh đi đánh lại khá nhàm,đc cái nhìn hình ảnh tươi sáng bắt mắt kéo lại.Một hãn như Bandai mà phát triển(cũng như phát hành)1 game như này bản thân tớ hơi thất vọng

kidbuu

Nấm nhỏ
Mình cũng chơi trò này rồi.Cũng hay đấy chứ,tuy ít combo nhưng mà nhiều skil,nhân vật thiết kế đẹp,nội dung cũng hay !

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN