Phòng triễn lãm Gamecube - Giao lưu kết bạn giữa những người cùng sở thích Gamecube

Cửa hàng game Nintendo nShop

Bạn thích game những game nào nhất trên Gamecube

• Số thành viên bình chọn
    35

banh_he90

Nấm bình thường
Bánh Hẹ lập topic này để những anh em, chiến hữu gần xa có 1 nơi để tâm sự, khoe ảnh, chia sẻ về những vấn đề liên quan đến khối lập phương của Nintendo. Đó có thể là cảm xúc khi lần đầu chơi Gamecube; hay kỉ niệm, kinh nghiệm về nước của một hay nhiều game. Từ đó, anh em Gamecube của forum có thể gần nhau hơn trên một phương diện nhất định nào đó.

Bánh Hẹ xin mở đầu bằng tấm ảnh về gia đình Gamecube của mình (sẽ cập nhật thêm những món khác sau nhé!

bộ của mình đây :'> vừa mua đc 1 tuần. Đang đặt Ebay 2 cái Resident Evil 0 và 1.

ban đầu dự định mua máy về chỉ để chơi RE trên thẻ nhớ, vì RE có 2 bộ 0 và 1 remake đẹp kinh khủng :">. Về sau lên theisozone down đc nhiều game cũ mà hồi nhỏ chơi ( Megaman Collection , Megaman x Collection , WWE v.v..v ) và nhiều game SNES hồi đó. cảm giác chơi những game cũ nó khác xa chơi game bi giờ, từ độ khó cho đến cảm xúc..., nhiều hoài niệm hơn, nên cho chú xbox vào xó cả tuần nay.

Đang đặt thêm 1 cái tay classic cho chú gamecube, hàng tàu nhưng mà hệ thống nút nhìn cái cái Snes controller hồi xưa hơn. hehe.

banh_he90

Nấm bình thường

bộ của mình đây :'> vừa mua đc 1 tuần. Đang đặt Ebay 2 cái Resident Evil 0 và 1.

ban đầu dự định mua máy về chỉ để chơi RE trên thẻ nhớ, vì RE có 2 bộ 0 và 1 remake đẹp kinh khủng :">. Về sau lên theisozone down đc nhiều game cũ mà hồi nhỏ chơi ( Megaman Collection , Megaman x Collection , WWE v.v..v ) và nhiều game SNES hồi đó. cảm giác chơi những game cũ nó khác xa chơi game bi giờ, từ độ khó cho đến cảm xúc..., nhiều hoài niệm hơn, nên cho chú xbox vào xó cả tuần nay.

Đang đặt thêm 1 cái tay classic cho chú gamecube, hàng tàu nhưng mà hệ thống nút nhìn cái cái Snes controller hồi xưa hơn. hehe.
_______Đó cũng là những cảm giác ùa về với Bánh Hẹ khi mình lần đầu tiên chơi lại... Nintendo 64 sau khoảng 10 năm xa cách (máy của người nhà mang về bị hư, vừa tìm mua lại Nintedo 64 vào khoảng tháng 7,8 năm ngoái). Đến với Gamecube, cảm giác của mình hoàn toàn khác biệt. Khi sở hữu được 1 chiếc Gamecube mình nhớ lại thời gian "vùi mình" trong quán game chơi... PS2. Đồ họa tuyệt vời của khối rubic này làm mình liên tưởng đến khoảng thời gian những cỗ máy trên vẫn là những món hàng quá sức xa xỉ. Hơn hết, giá trị của những game siêu hay về gameplay, đồ họa và âm thanh có thể gọi là không thể nào chê vào thời gian đó cùng sự đầu tư chất xám cẩn thận trong khâu làm game, khiến cho những game gắn liền với tên tuổi của Gamecube nói riêng và Nintendo nói chung, luôn làm cho gamer muốn chơi lại để hoàn thiện thêm kỹ năng và mở thêm những bí mật đã bỏ lỡ. Gamecube không lấy lòng gamer qua vẻ hào nhoáng của những khung hình siêu mượt (60fps), hay đồ họa quá cầu kì đến mức phải dùng đến DVD 4.7GB; điều làm cho gamer không thể rời khỏi tay cầm gamecube và màn hình tivi chính là chiều sâu của game. Chỉ 1 đĩa miniDVD nhưng chứa cả thế giới của những điều mà gamer mong đợi.

_______Theo nhiều người thì tay cầm gamecube thiết kế tệ nhưng theo mình thì thiết kế tay cầm của gamecube là 1 trong những thiết kế mình ưng ý nhất, cùng với Dreamcast, SNES và XBOX. Thiết kế tay Gamecube rất vừa tay, cầm cảm giác cực kì chắc chắn vì ôm theo từng ngón tay. Khuyết điểm nhỏ của tay Gamecube là analog điều hướng, analog C và nút Z. Nếu analog điều hướng mềm hơn, analog C to hơn và vị trí của nút Z giống trên Nintendo 64 thì thật tuyệt vời.

_______Mình cũng rất thích tay Classic của Gamecube nhưng nếu nó là 1 cái nguyên bản Nintendo thì mình sẽ thích hơn.

_______Cám ơn Stuwolf rất nhiều về bức hình và những dòng chia sẻ. Thế là biết được thêm 1 người có Gamecube.

_______Tương lai, nếu topic phát triển chúng ta có thể hẹn 1 buổi offline, mang theo gamecube cùng những game ưa thích để cùng nhau chiến!:em14:

---------- Post added at 04:12 PM ---------- Previous post was at 04:09 PM ----------

P/S: Có vẻ như tất cả những tay game sau này đều dựa trên hình mẫu đi trước mọi thời đại của SNES để thiết kế thì phải? (chỉ là ý kiến cá nhân, nếu không đúng thì ACE đừng chém nhá!)

hehe, cái tay cầm mà em đặt đây http://www.ebay.com/itm/Black-Round-Interface-GC-Games-Controller-Joypad-for-GameCube-Nintendo-Wii-/261099496824?pt=Video_Games_Accessories&hash=item3ccabe2578

vì chủ yếu chơi megaman thì cái nút A là bắn, nút X là nhãy, mà hồi đó chơi thì toàn ngược lại , bởi vậy cũng ko quen lắm. 5 $ tiền mua với 2$ ship , chịu thêm phí vận chuyển về VN khoảng 170k nữa, tầm 310k.

bữa giờ ngồi nghiên cứu mấy cái room SNES, kiếm đc bản tiếng anh hồi xưa chơi tiếng nhật chả hiểu rì, như cái dragon ball Z. Thế mà vẫn về nuóc ào ào mới chết. hồi nhỏ hay thiệt. bi giờ cho mình cái game tiếng nhật kêu mình chơi mình cũng chịu :)).

rồi chơi megaman 7, phần con chó nhập đc vào thành bộ áo giáp, nhớ lại hồi xưa mấy ông chơi chung chỉ nhau kiếm mấy cái item , mấy cái chữ, ko biết sao hay vãi, hồi đó chả có internet nữa chứ :)).

giờ kiếm đường làm skin decal gì cho nó ngầu con cube đây ta :'> .....................

banh_he90

Nấm bình thường
hehe, cái tay cầm mà em đặt đây http://www.ebay.com/itm/Black-Round-Interface-GC-Games-Controller-Joypad-for-GameCube-Nintendo-Wii-/261099496824?pt=Video_Games_Accessories&hash=item3ccabe2578

vì chủ yếu chơi megaman thì cái nút A là bắn, nút X là nhãy, mà hồi đó chơi thì toàn ngược lại , bởi vậy cũng ko quen lắm. 5 $ tiền mua với 2$ ship , chịu thêm phí vận chuyển về VN khoảng 170k nữa, tầm 310k.

bữa giờ ngồi nghiên cứu mấy cái room SNES, kiếm đc bản tiếng anh hồi xưa chơi tiếng nhật chả hiểu rì, như cái dragon ball Z. Thế mà vẫn về nuóc ào ào mới chết. hồi nhỏ hay thiệt. bi giờ cho mình cái game tiếng nhật kêu mình chơi mình cũng chịu :)).

rồi chơi megaman 7, phần con chó nhập đc vào thành bộ áo giáp, nhớ lại hồi xưa mấy ông chơi chung chỉ nhau kiếm mấy cái item , mấy cái chữ, ko biết sao hay vãi, hồi đó chả có internet nữa chứ :)).

giờ kiếm đường làm skin decal gì cho nó ngầu con cube đây ta :'> .....................
Cái Megaman là cứ thứ mà Bánh Hẹ chơi không được, chết hoài à. Còn skin thì dễ làm mà, tự thiết kế xong rồi đem ra tiệm decal kêu nó in chất lượng tốt nhất, chắc cũng bộn tiền ;;)

---------- Post added at 08:50 AM ---------- Previous post was at 08:47 AM ----------

Mình tưởng bạn nói cái Classic SNES controller là cái này chứ!

---------- Post added at 09:26 AM ---------- Previous post was at 08:50 AM ----------

Down cái này về chơi SNES nè! http://www.theisozone.com/downloads/gamecube/emulators/snes9x---snes-emulator-with-roms-usa/

---------- Post added at 10:20 AM ---------- Previous post was at 09:26 AM ----------

Ế sao Fire Emblem với Pokemon đâu không có trên bản bình chọn vậy. 2 dòng này trên Gamecube rất đặc biệt mà :bye2[1]:. chơi cube chỉ thích 2 game này :x
Hehehe, tại tui không nhớ tới 2 trò này! :D

Mario

Thành viên lâu năm
Cái poll mình thấy nó ko cần thiết lắm vì đề cập giới hạn tựa game. Chỉ làm cho nhiều người cảm thấy thiếu tựa game của họ thích. Mà cái poll đó cũng ko có liên quan mật thiết đến bài viết lắm.
VD: đặc biệt liếc sơ qua ko thấy Fire Emblem ở đâu.

Thay vì lập 1 cái poll đề cập ít tựa game thì lập 1 cái để thăm dò cảm xúc của người ta về cái GameCube thì hợp lý hơn.

khuya hôm nay nhờ chú Obi123 mà đấu giá trúng 2 con RE 0 và RE1 gamecube rẻ mạt 17.5$ trên Ebay. thiệt là ko biết dùng nước nôi nào để tả nổi cái sự sung sướng này hết :x :x !!! thanks chú Obi123 nhiều lắm !!!!!!!!! :x:x

banh_he90

Nấm bình thường
Có hai cái đĩa Harvest Moon: A Wonderful Life với Another Wonderful Life (đĩa DVD, copy) dư, tặng cho anh em nào đang thiếu 2 ISO này hoặc đang cần burn 2 game này hén.

Mario

Thành viên lâu năm
Đây đúng nghĩa là từ "Cube" nè :D

Đây là chiếc máy đẹp nhất của mình, ko 1 vết trầy xướt ở vỏ, mặc dù màu bạc được sơn rất dễ trầy, được 1 người bạn ở Gò Vấp tặng

Máy đã được ModChip và tháo ốc ra để tiện việc mở nắp vỏ trên chơi đĩa DVD Full size.

Nhưng tất cả cộng lại có lẽ ko bằng 1 góc của chiếc máy Panasonic Q huyền thoại đâu nhỉ ;))

banh_he90

Nấm bình thường
Đúng là chẳng bỏ bèn gì với cái Q
Hức hức, em nó mới vừa đăng đàng là về dinh rồi, tiếc thiệt!
P/S: mới hốt được Smash Bros nên thừa cái Smash Bro miniDVD, ai thiếu thì qua mình lấy nhé! SoulCalbur II sắp về nên mình cũng tặng luôn DVD SoulCalibur cho bạn nào đang cần.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN