Daigasso! Band Brothers . nhạc công điêu luyện

Cửa hàng game Nintendo nShop

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Huydinh83

Siêu Admin

phát hành : Nintendo
Thể loại: âm nhạc
Dung lượng: 5.5 MB
REVIEW
Download: MediaFire

Là 1 game đã rất cũ của hệ NDS. Tuy nhiên nhận thấy nhiều người vẫn ko biết và game thì lại rất hay nên giới thiệu ở đây. Cách chơi phải nói là vừa đơn giản vừa phong phú. bạn chỉ việc bấm các nút tương ứng hiện trên màn hình cho đúng nhịp bản nhạc. Có 2 chế độ là đơn giản và phước tạp, chế độ đơn giản chi cần 2 nút là chơi được trong khi chế độ kia sử dụng tất cả các nút. ban đầu chưa quen có thể bạn sẽ chán nhưng hãy khám phá, bạn sẽ nhận ra đây không chỉ là 1 trò chơi mà còn là 1 phần mềm biến DS thành đủ loại nhạc cụ. xem ví dụ ở đây nhé

[YOUTUBE]Bm7Qc4ftaOE[/YOUTUBE]

espeon

V.I.P Member
cái này tiếng Nhật hả? Cái đoạn video trên youtube ở màn hình dưới nó có chữ Stanby ok --> chắc là tiếng Anh?/:)

Kệ, nhìn cái thằng trên Youtube nó chơi phê quá, down về thử, tiếng Nhật cũng chấp :D

Huydinh83

Siêu Admin
tiếng nhật, có 1 số từ tiếng anh thôi. game chơi rất hay. trước khi vào chơi 1 bài nó cho mình lựa vị trí chơi nữa. ví dụ chơi chính, đệm Piano, đệm trống hay đệm keyboard...... cái trong đoạn video kia là nó để đánh trống tự do

espeon

V.I.P Member
Thế có chỉnh lại được vị trí trong lúc chơi không? Mà down Z-share mãi ko đc, G-Master em không có User, đành lên Chinaemu tìm chỗ down, mà cái chỗ này ít khả năng thành công lắm

Còn chỗ nào down ko anh ?

Huydinh83

Siêu Admin
không, cái này hay lắm, có thể coi như NDS đã là 1 nhạc cụ đa chức năng: Pinano, sáo, trống........
link Z-share down bình thường mà

espeon

V.I.P Member
vào toàn tiếng Nhật thế này

Single player nó cho chọn mấy bài, ấn ấn theo...

có thấy chọn vị trí gì đâu...

Huydinh83

Siêu Admin
vị trí có nghĩa là sẽ chơi vai trò gì. Chon nhạc ở màn hình trên và vị trí ở màn hình dưới. thường vị trí đầu là chơi nhạc cụ chính, cuối là trống

espeon

V.I.P Member
à ờ há, hóa ra ở dưới là các vị trí à? làm em cứ tưởng mấy cái cấp độ hay mấy bản mix của các bài này:D

Có mấy bài hay ác bài : bài số 10 với bài Mario, đang tập công nhận trò này hay thiệt, có bản E thì còn gì bằng

Huydinh83

Siêu Admin
có thể dùng để biến NDS thành nhiều loại nhạc cụ khác nhau và chơi bất cứ bài nào mình muốn chứ khong nhất thiết phải chơi mấy bài trong đó

luonggiavu

Nấm nhỏ
cho hỏi down về rồi nhưng dùng chương trình supercard version mấy để convert vậy,mình xài thẻ Compact flash.Hồi trước chơi được nhuyng mất game này rồi,nay tải về được nhưng dùng mấy chương trình cũ ko convert được.Có ai giúp dùm không

mấy anh ơi... em ghiền trò này lắm, mà DSi choi ko đc, hồi đó xài DS lite chơi ngon lành, giờ chuyển sang DSi chơi ko đc, trong khi chơi Daigasso Band Brothers DX thì đc... àh cho em hỏi, hình như DSi xài Acekard card chơi game cũ có mấy game chơi hem đc, vd: rune factory 1 ( rune factory 2 chơi ngon lành ).... mấy anh có ai gặp trường hợp như em và bít cách làm sao chơi đc hem... chỉ em với... thank so much :-*

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN