Etrian odyssey 2

Cửa hàng game Nintendo nShop

Cyberhunter

V.I.P Member
Tớ tưởng mấy bài giới thiệu game mới sắp ra phải gọi là preview chứ :D. Trong bài review của bạn có mấy cái hình dưới bị die rồi. Bạn up nó lên photobucket là tốt nhất :)
Game battle theo góc nhìn thứ nhất =.=. Tớ nghĩ chơi kiểu này ko đẹp mà sao nhìu game làm thế =.=

ptanhkhoa

V.I.P Member
@Cyberhunter : game này đã ra phiên bản tiếng Nhật lâu lắm rồi. Đã "trải nghiệm" qua thấy hay mới viết bài review về nó ^_^.
+ Mới đầu mình cũng có thành kiến với game góc nhìn thứ nhất. Chơi một hồi cũng cảm thấy cái hay của nó. Vì game này chủ yếu là khám phá mê cung, ở góc nhìn thứ nhất mới có cảm thực hơn, khám phá, mò mẫm rồi ... lạc đường ( may là có cái tự vẽ bản đồ ^^), cảm giác hồi hộp khi phát hiện một con Foe mạnh phía trước và tìm cách ... chạy, thú vị hơn nhiều so với để ở góc nhìn khác. Đây cũng là dạng game truyền thống mà
+ Mình post lại bảng skill list, vì hình cỡ lớn nên mình sẽ post link thay vì post hình (đỡ choáng chỗ):

List skill ( By zaraf )

Alchemist
Gunner
Hexer
War magus
Dark hunter
Landsknecht
Medic
Pet
Protector
Ronin
Survivalist
Troubadour

ptanhkhoa

V.I.P Member
Ở gamefaqs thì hầu hết là do bạn đọc review nên ít chính xác, tùy thuộc vào cảm nghĩ của người chơi, họ thích thể loại game đó nên cho game đó điểm cao là đương nhiên. Nếu muốn có cái nhìn khách quan thì bạn nên tham khảo bài review của các trang web khác do các nhà phê bình viết như gamespot, ign, 1up, gamespy, Nintendo power chẳng hạn ^_^

vậy là bạn nói đúng rối đó , đừng có tin con mắt đó nhé .dùng con mắt kia coi lại review xem : 1 người viết .
=>ý kiến chủ quan .
chừng nào 10 người mà người nào cũng 10 điểm thì "ko tin vào mắt mình" .

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN