Tamagotchi Connection : Corner Shop 3

Cửa hàng game Nintendo nShop

ptanhkhoa

V.I.P Member

Rom Information:
Tên game : Tamagotchi Connection : Corner Shop 3
Ngôn ngữ : Tiếng Anh
Rom size : 512 Mbit
Save type : EEPROM 512kb
Thể loại _: Role-playing (chủ yếu là mini game :) )
Phát triển : NanaOn-Sha
Phát hành : Namco Bandai Games
ESRB____ : Everyone

Screenshot:

Linkdown:
Filefactory
Qshare
Uploaded.to
Romulation
Rapidshare

Nội dung:
_ Chắc rằng ai trong số các bạn cũng biết đến cơn sốt trò chơi "gà ảo" cách đây vài năm, hiện nay vẫn còn xuất hiện trong giá hàng của các quầy đồ chơi trước cổng nhiều trường học tại Việt Nam. Trước khi đến Việt Nam, Thú ảo Tamagotchi đã ra đời từ những năm cuối của thế kỷ 20 và nhanh chóng tạo ra cơn sốt khổng lồ trên toàn thế giới.
_ Ở phiên bản thứ 3 của series Coner shop, Tamagotchi Connection tiếp tục với hàng chục cửa hàng mini game trong một thế giới ngộ nghĩnh, đầy màu sắc với các con pet dễ thương. Bạn sẽ chọn một con Tamagotchi làm partner và sử dụng touchscreen để làm nhiều công việc khác nhau để kiếm tiền và lấy uy tín. Số tiền bạn kiếm được chăm bẵm, cho ăn, mặc ấm cho con thú "cưng" của bạn và unlock các mini game khác ^^

ptanhkhoa

V.I.P Member
sao hay = nintendog: siêu thú ảo
Tamagotchi Connection không tập trung vào việc nuôi thú ảo như trong nintendo dogs mà chủ yếu là giải trí qua các trò mini game của nó. Bạn sống trong một thế giới và có thể nói chuyện với các con pet trong đó nữa

Bác nói thế làm em nhớ lại hồi hè lớp sau có một con chó ảo người dài ngoằng ngoẵng. Em nuôi nó như cho thật, ăn thì để bên cạnh, ngủ cho nằm bên cạnh, mỗi tắm là không được thôi :))

Hồi đó năm nào báo chí chẳng có vài bài về gà ảo :em03: , gọi là dịch lun chứ chẳng chơi.
p/s : bác Redwin chơi Tibia àh :biggrin[1]:

Hồi đó năm nào báo chí chẳng có vài bài về gà ảo :em03: , gọi là dịch lun chứ chẳng chơi.
p/s : bác Redwin chơi Tibia àh :biggrin[1]:
Có game gì trên DS nuôi kiểu như ngày xưa không nhỉ :D
Ừ tao chơi lâu rồi nhưng mà dạo này đang ôn thi nên không đi luyện được nhiều. Thi thoảng vào Goodmorning Vietnam cái rồi ra thôi :D

Nobita!

Tuổi già, cáo lão ở ẩn...
Ừ nhỉ, thú ảo trên DS, có vẻ hay đấy :D. Nintendogs thì tuyệt rồi nhưng tớ vẫn khoái nuôi thú ảo kiểu hồi xưa, giờ DS có trò này thì tiện quá :x

_2 phiên bản trước toàn em gái tôi chơi^^, tôi thấy ít minigames quá, với lại mỗi lần khách vào shop là nó nói hơi bị nhiều nên nản :|.

_Bây giờ ngoài hệ thống nhà sách của FAHASA có bán máy nuôi mấy con này nè, giá "ngọt" lắm, có 260k à.

_Thanks ptanhkhoa luôn ^^!.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN