Cooking Guide: Can't Decide What to Eat?

Cửa hàng game Nintendo nShop

ptanhkhoa

V.I.P Member

Rom information:
Rom ID: 2374
Thể loại : Simulation
Tên Rom: Cooking Guide : Can't decide what to eat?
Ngôn ngữ: Europe
Rom Size : 2048Mbit
Save Type: FLASH 2Mb
Phát triển : Nintendo
Phát hành : Nintendo

Linkdown:
Megaupload

Screenshot:

Nội dung:
_ Bạn muốn làm một bữa ăn nhanh sau một ngày làm việc căng thẳng ? Hay bạn dự định lên kế hoạch một tuần cho các bữa ăn của gia đình. Cooking guide sẽ giúp bạn giải quyết những vấn đề đó.
_ Được chọn từ 250 món ăn quốc tế. Cooking guide sẽ hướng dẫn bạn từng bước một, từ lên danh sách mua sắm ( bạn có thể cầm nó ra chợ :D ), đến chuẩn bị gia vị, thêm mắm thêm muối như thế nào và có đồng hồ canh thời gian để bạn khỏi nấu món ăn ... quá đà :P. Danh sách các món ăn cũng được liệt kê từ A-Z. Đặc biệt là có chức năng nhận giọng nói hỗ trợ khi tay bạn ... đang bận với xoong chảo.
_ Nếu bạn muốn học cánh nấu món ăn ngon hay muốn trổ tài " đầu bếp " với người thân của bạn thì Cooking Guide là một lựa chọn đúng đắn

Nghe cái tên là thấy tếu gùi :D mới đầu dọc cái tên trên dsromnews lại cứ tưởng là đọc giới thiệu trên dsfan boy í :))

Qshare hok hỉu bị cái jì mà mình hok bao giờ download được nên bổ sung thêm link cho ptanhkhoa nà

Oh shit, cái quái jì mà tới 204mb lận :(( hok bít nó có cái quỉ jì trong đó
Uploaded.to
Filefactory

Kiểu này thì đi kiếm torrent down cho lẹ
Torrent

ptanhkhoa

V.I.P Member
@jNewbbie4 : đã bổ sung, thx bạn. 206 Mb còn ít đó :), gần 250 công thức nấu ăn, hình ảnh và phim cắt cảnh nữa mà :D
@NgựTrusu : sách bạn à, nó hướng dẫn mình cách nấu ăn thật chứ không phải mấy trò chơi nhỏ nhỏ như cooking mama đâu

Đã test rồi...rất nhiều thông tin bổ ích..Hướng dẫn chuẩn bị nguyên liệu/thức ăn...v.v
Rồi cả phim chỉ cách vo gạo :D rồi làm phi-lê cá,...
Sau khi giải nén là 256MB -_-"

fRenzy

Nấm nhỏ
Cooking Mama là Game, còn cái này là Guide, 2 cái khác nhau hoàn toàn. Nhưng về dung lượng thì đã thật, hi vọng sau này có nhiều game "khủng" như thế :D

Unicorn9x

Nấm nhỏ
khíp! dung lượng sợ thật!:D

Mod càng phải biết nghiêm khắc hơn trong việc post bài đúng quy chế, cảnh cáo lần 1, mod

Cũng khá hay đấy

Hướng dẫn rất dễ hiểu, từng bước từng bước...

Tuy nhiên có một số món gần như ko thể làm được ở VN...

Mai sẽ làm thử 1 món = game này rồi post lên cho mọi người xem:D

Mẹ cha ơi, down bằng romulation đợi từ sáng đến chiều, down xong thì giải nén đếch đc, muốn đập máy tính luôn. Cái romulation nó khốn nạn mấy hôm nay rồi, cứ chạy rõ là nuột xong thì đếch chơi đc

Vintendo

Nấm nhỏ
Trước đây chỉ có ASH dung lượng = cái này thôi >"<
Chi tiết đấy, chuẩn bị "đàn ông vào bếp" thôi \:D/

Mấy trò dung lượng lớn thế này, down=torrent là yên tâm nhất^^
Iu trò này lắm :D sắp sửa bị bỏ rơi, down zìa nhét vô ds là khỏi xách theo sách dạy nấu ăn nào hết, khỏe re ;))
Có chè đậu xanh với bánh cuốn nữa [món ngon ngoài đường]:))

ptanhkhoa

V.I.P Member
@Ngựtrusu: ăn xong mặt ổng như thế nào ;)), bữa nào NgựTruSu post hình mấy món ăn bạn làm lên forum để các bạn xem đi ^_^

Ăn xong mặt ông ấy dòm dâm đãng lắm, cái bánh làm ra hình chữ nhật, rộng khoảng 15cm, dài khoảng gần 30cm. Chả biết có ngon hay không mà 4 người ăn hết trong vòng 5 phút ngay sau khi ăn cơm trưa :D
Dạo này đi học nhiều, chưa có thời gian làm, hôm nào làm mấy món bánh sẽ post hình cho các bạn coi chơi, nên cẩn thận khi coi , đừng có liếm màn hình :D

Unicorn9x

Nấm nhỏ
hix em có còn là mod đâu mờ!TT^TT
trang romultaion bị cái lỗi crc failed gì đó khi giải nén! cái rom ff mới down về hưT_T
còn cái quỷ này em đang ham hố thì chép còn màn hình trắng tinh! khổ ơi là khổ
bác nào xài sc bị giống em hok?_?

hix em có còn là mod đâu mờ!TT^TT
trang romultaion bị cái lỗi crc failed gì đó khi giải nén! cái rom ff mới down về hưT_T
còn cái quỷ này em đang ham hố thì chép còn màn hình trắng tinh! khổ ơi là khổ
bác nào xài sc bị giống em hok?_?
Nope... SC lite chạy ngon lành :D

Mà down = torrent ấy, romulation giờ như .......

PS: à, hóa ra cái đấy là brownie hả, ngon đấy, nhưng anh được mỗi 2 miếng, còn lại t béo chén sạch =))

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN