Mega Man Star Force 2

Cửa hàng game Nintendo nShop

ptanhkhoa

V.I.P Member

Rom Information:
Rom ID: 2389
Tên Rom: Mega Man Star Force 2 : Zerker X Saurian
Ngôn ngữ: Tiếng Anh
Rom size : 256 Mbit
Thể loại: RPG
Phát hành: Capcom
Phát triển: Capcom
Hỗ trợ Wifi : có

Download link :
Mediafire
Link dự phòng

Rom Information:
Rom ID: 2390
Tên Rom: Mega Man Star Force 2 : Zerker X Ninja
Ngôn ngữ: Tiếng Anh
Rom size : 256 Mbit
Thể loại: RPG
Phát hành: Capcom
Phát triển: Capcom
Hỗ trợ Wifi : có

Download link:
Mediafire
Link dự phòng

Screenshot

Nội dung :
_ Đây là phiên bản thứ 2 của series game Mega Man StarForce. Được chia làm 2 phần : Zerker x Saurian và Zerker x Ninja. Người chơi sẽ tiếp tục chuyến phiêu lưu cùng với Geo Stelar và Omega-Xis chiến đấu với kẻ thù đến từ hành tinh FM. Game vẫn giữ nguyên cách chơi của phiên bản cũ: trong battle, người chơi chỉ có thể di chuyển trái hoặc qua phải nhưng bù lại có thể dung shield và lock mục tiêu.
_ Trong phiên bản này, một khi Geo và Omega-Xis tìm được artificial đặc biệt ( trong game gọi là oopart ). Bạn có thể biến hình thành một trong 3 dạng "Wood Ninja","Fire Saurian" ,và "Elec Zerker" ( tương tự như "Satellite Administrator" trong phiên bản đầu) phụ thuộc vào phiên bản bạn đang sở hữu là Ninja hay Saurian. Hơn nữa bạn còn có khả năng kết hợp 2 dạng lại với nhau với kĩ năng “Double Tribe” tạo thành 6 kiểu khác nhau "Ninja Saurian" ,"Ninja Zerker" ,"Saurian Zerker" ,"Saurian Ninja" ,"Zerker Ninja" hay "Zerker Saurian". Hình thái cuối cùng “Triple King”, là sự kết hợp của cả 3 tribe, được hình thành khi bạn kích hoạt tribe còn lại trong khi vẫn ở dạng “Double Triple”. Tất nhiên, bạn chỉ có thể làm được điều đó thông qua hệ thống “Brother Band”. Ngoài ra, mỗi Tribe lại có hình thái chuyển đổi đối nghịch gọi là Sodo transformation mà khi kích hoạt sẽ có những điều bất lợi tương tự như bạn kích hoạt Darkchips trong Mega Man Battle Network 4 và 5.
_ Game có hỗ trợ Wifi, cho phép thành lập "brother band" để trao đổi battle chíp và trên hết là giúp bạn chuyển đổi sang hình dạng mới ( cách duy nhất để có 10 forms ).

Cyberhunter

V.I.P Member
Trời, bác này nhanh tay nhỉ, vừa định post là thấy rồi.
Ps: 1 trong nguyên nhân bác nhanh là bài quá ngắn, nen bác thêm chút thôn tin nhé.
Thanks
Cuối cùng đã ra, nhấn F5 cả chục lần ;))

Cho em hỏi chút, Megaman Star Force 2 Zerker x Sauron với Zerker x Ninja có khác gì nhau không? hay giống như mấy bản Leo không có sự khác biệt gì lớn cả (để có gì em biết chỉ down 1 bản thôi)

P/S: em cám ơn trước nhá :D

ptanhkhoa

V.I.P Member
Có, một số battle chips chỉ có riêng trong từng loại. Ngoài ra bạn có thể lấy Saurian hay Ninja tùy từng phiên bản. Thật ra trong mỗi phiên bản đã có 2 loại rồi. Mình chọn một loại và auto brother sẽ chọn loại còn lại ( Auto brother sẽ giúp mình double tribe). Có như vậy mới có "vụ" trao đổi batte chips và thiết lập Brother Band trên mạng wifi chứ ( nếu muốn có đủ 10 form ^^ ) Tốt nhất là bạn nên chọn 1 kiểu thôi và kiếm một đứa bạn nói nó chọn cái còn lại :D

ptanhkhoa

V.I.P Member
Có 15Mb à =.=', chơi thử, không thích cái này thì chọn cái kia. Tớ thì chọn Zerker nên cái nào cũng không thành vấn đề.

hieu

Nấm nhỏ
Hix khổ quá mình chơi mấy tiếng liền sau đó save lại không dc .Vào Save là coi như cứng luôn trong đó ( không phải treo máy). Mà là do save không dc nên nó cho trong đó lun khi nào save dc thì thui .Mà save có dc đâu mới ác chứ :((

Luong Lao Shi

A Lazy "Uncle"
Hix khổ quá mình chơi mấy tiếng liền sau đó save lại không dc .Vào Save là coi như cứng luôn trong đó ( không phải treo máy). Mà là do save không dc nên nó cho trong đó lun khi nào save dc thì thui .Mà save có dc đâu mới ác chứ :((
Cậu chơi giả lập hay máy thật đấy:-/Giả lập tự dưng ko cho load save nữa...

Cyberhunter

V.I.P Member
Đông vui quá, mời anh em qua topic thảo luận post nick chat Yahoo, hẹn nhau lên form brother hay battle để tăng link power nào ^^

bro nào giúp mình với...mình down 2 rom trên romulation về.chép vô máy nhưng kô chơi được...nó báo gì mà tủn off and reinsert gamecard

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN